Gudanar da ƙungiyar masu shirye-shirye: ta yaya kuma yadda za a ƙarfafa su yadda ya kamata? Kashi na biyu

Epigraph:
Mijin ya kalli ’ya’yan bak’i, ya ce wa matarsa: To, shin, za mu wanke wadannan ko mu haifi sababbi?

A ƙasan yanke shine kashi na biyu na labarin da jagoran ƙungiyarmu, da kuma Daraktan Haɓaka Samfuran RAS Igor Marnat, game da abubuwan da ke ƙarfafa masu shirye-shirye. Za a iya samun sashin farko na labarin anan - habr.com/ru/company/parallels/blog/452598

Gudanar da ƙungiyar masu shirye-shirye: ta yaya kuma yadda za a ƙarfafa su yadda ya kamata? Kashi na biyu

A cikin ɓangaren farko na labarin, na taɓa ƙananan matakan biyu na dala na Maslow: buƙatun ilimin lissafi, buƙatun aminci, ta'aziyya da dawwama kuma na ci gaba zuwa mataki na gaba, na uku, wato:

III - Bukatar mallaka da ƙauna

Gudanar da ƙungiyar masu shirye-shirye: ta yaya kuma yadda za a ƙarfafa su yadda ya kamata? Kashi na biyu

Na san cewa ana kiran mafia na Italiya "Cosa Nostra", amma na ji daɗi sosai lokacin da na gano yadda ake fassara "Cosa Nostra". "Cosa Nostra" da aka fassara daga Italiyanci yana nufin "Kasuwancinmu". Zaɓin sunan yana da nasara sosai don motsawa (bari mu bar aikin, a cikin wannan yanayin muna sha'awar motsawa kawai). Yawancin lokaci mutum yana so ya kasance cikin ƙungiya, don yin wasu manyan, gama gari, kasuwancinmu.

An ba da muhimmiyar mahimmanci ga biyan buƙatu na kasancewa da ƙauna a cikin sojoji, sojan ruwa, da duk wani babban jami'in tsaro. Kuma, kamar yadda muke gani, a cikin mafia. Wannan abu ne da za a iya fahimta, domin kana bukatar ka tilasta wa mutanen da ba su da alaka da juna, wadanda tun farko ba su kafa wata tawaga ta mutane masu ra’ayi daya ba, wadanda aka hada su ta hanyar aikin soja (ba son rai ba), wadanda suke da matakan ilimi daban-daban, dabi’u daban-daban. , don a zahiri sadaukar da rayukansu, a m kasada, ga wasu na kowa dalilin , danka rayuwarka ga wani comrade a cikin makamai.

Wannan ƙwaƙƙwari ne mai ƙarfi; ga yawancin mutane yana da matuƙar mahimmanci su ji kamar suna cikin wani abu mafi girma, don sanin cewa kuna cikin dangi, ƙasa, ƙungiya. A cikin sojoji, kayan aiki, kayan aiki daban-daban, faretin fareti, tutoci, tutoci da dai sauransu suna yin wannan aiki. Kusan abubuwa iri ɗaya suna da mahimmanci ga kowace ƙungiya. Alamomi, alamar kamfani da launuka na kamfani, kayan aiki da abubuwan tunawa suna da mahimmanci.

Yana da mahimmanci cewa mahimman abubuwan da suka faru suna da nasu yanayin bayyane wanda za'a iya danganta su da su. A zamanin yau, ya zama al'ada ga kamfani don samun kayan sayayya, jaket, T-shirts, da dai sauransu. Amma kuma yana da mahimmanci don haskaka ƙungiyar a cikin kamfanin. Sau da yawa muna sakin T-shirts bisa sakamakon sakin, wanda aka ba duk waɗanda ke da hannu a cikin sakin. Wasu abubuwan da suka faru, bukukuwan haɗin gwiwa ko ayyuka tare da dukan ƙungiyar wani muhimmin abu ne na ƙarfafawa.

Baya ga halayen waje, wasu abubuwa da yawa suna tasiri jin kasancewa cikin ƙungiya.
Na farko, kasancewar manufa guda wadda kowa ya fahimta kuma ya raba kimanta mahimmancinta. Masu shirye-shirye yawanci suna son fahimtar cewa suna yin wani abu mai kyau, kuma suna yin wannan kyakkyawan abu tare, a matsayin ƙungiya.
Abu na biyu, dole ne ƙungiyar ta sami sararin sadarwa wanda gabaɗayan ƙungiyar ke nan kuma wanda nasa ne kawai (misali, taɗi a cikin manzo, ƙungiyar lokaci-lokaci syncaps). Baya ga batutuwan aiki, sadarwa na yau da kullun, wani lokacin tattaunawa game da abubuwan da suka faru na waje, haske a waje - duk wannan yana haifar da jin daɗin al'umma da ƙungiyar.
Na uku, zan haskaka gabatarwar kyawawan ayyukan injiniya a cikin ƙungiyar, sha'awar haɓaka ma'auni idan aka kwatanta da waɗanda aka karɓa a cikin kamfanin. Aiwatar da mafi kyawun hanyoyin da aka yarda da su a cikin masana'antu, na farko a cikin ƙungiya, sa'an nan kuma a cikin kamfanin gaba ɗaya, yana ba ƙungiyar damar jin cewa tana gaba da wasu ta wata hanya, jagorancin hanya, wannan yana haifar da jin dadi. zuwa tawagar sanyi.

Har ila yau, shigar da ƙungiyar cikin tsare-tsare da gudanar da aiki ke rinjayar hankalin zama. Lokacin da membobin ƙungiyar suka shiga cikin tattaunawa game da manufofin aikin, tsare-tsaren aiki, ƙayyadaddun ƙungiyar da ayyukan injiniya, da yin hira da sabbin ma'aikata, suna haɓaka ma'anar shiga, ikon mallakar, da tasiri akan aikin. Mutane sun fi son aiwatar da shawarar da aka yanke da kuma bayyana su da kansu fiye da waɗanda wasu suka ba da shawara, ko da a zahiri sun dace.

Ranar haihuwa, ranar tunawa, muhimman abubuwan da suka faru a cikin rayuwar abokan aiki - pizza na haɗin gwiwa, wani karamin kyauta daga ƙungiyar yana ba da jin dadi na shiga da godiya. A wasu kamfanoni, al'ada ne don ba da ƙananan alamun tunawa don shekaru 5, 10, 15 na aiki a cikin kamfanin. A gefe guda, ba na tsammanin wannan yana motsa ni sosai don sababbin nasarori. Amma, a fili, kusan kowa zai ji daɗin cewa ba su manta da shi ba. Wannan yana ɗaya daga cikin waɗannan lokuta idan rashin gaskiya ya rushe maimakon kasancewarsa ya motsa. Yarda, zai iya zama abin kunya idan LinkedIn ya tunatar da ku da safe kuma ya taya ku murnar cika shekaru 10 a wurin aikin ku, amma babu abokin aiki ɗaya daga kamfanin ya taya ku murna ko ya tuna ku.

Tabbas, mahimmin batu shine canji a cikin abun da ke cikin ƙungiyar. A bayyane yake cewa ko da an sanar da isowa ko tafiyar wani daga ƙungiyar tun da wuri (misali, a cikin wasiƙar kamfani ko ƙungiyar, ko kuma a taron ƙungiyar), wannan ba ya motsa kowa zuwa sababbin nasarori. Amma idan wata rana mai kyau ka ga sabon mutum kusa da ku, ko kuma ba ku ga tsohon ba, zai iya zama abin mamaki, kuma idan kun tafi, ba daidai ba ne. Kada mutane su bace shiru. Musamman a cikin ƙungiyar da aka rarraba. Musamman idan aikinku ya dogara da abokin aiki daga wani ofishi wanda ba zato ba tsammani ya tashi ya ɓace. Irin waɗannan lokutan tabbas suna da daraja sanar da ƙungiyar daban a gaba.

Wani muhimmin al'amari, wanda a Turanci ake kira ikon mallakar (fassarar zahiri ta “mallaki” baya cika ma’anarsa). Wannan ba jin daɗin mallakar ba ne, sai dai jin alhakin aikin ku, wannan jin lokacin da kuke haɗa kai da samfur da samfur tare da kanku cikin zumuɗi. Wannan yayi daidai da addu'ar Marine a cikin fim din "Full Metal Jacket": "Wannan ita ce bindiga ta. Akwai irin wadannan bindigogi da yawa, amma wannan nawa ne. Bindiga na shine babban abokina. Ita ce rayuwata. Dole ne in koyi mallake ta kamar yadda na mallaki rayuwata. Ba tare da ni ba, bindiga ta ba ta da amfani. Ba ni da amfani ba tare da bindiga ta ba. Dole ne in harba bindiga ta kai tsaye. Dole ne in yi harbi daidai fiye da abokan gaba da suke ƙoƙarin kashe ni. Dole ne in harbe shi kafin ya harbe ni. Bari ya zama haka..."

Lokacin da mutum yayi aiki a kan samfurin na dogon lokaci, yana da damar da za a iya ɗaukar cikakken alhakin halittarsa ​​da ci gabansa, don ganin yadda wani abu mai aiki ya taso daga "ba komai", yadda mutane ke amfani da shi, wannan jin dadi mai karfi ya tashi. Ƙungiyoyin samfuran da ke aiki tare na dogon lokaci akan aikin ɗaya yawanci sun fi ƙwazo da haɗin kai fiye da ƙungiyoyin da aka taru na ɗan gajeren lokaci kuma suna aiki a cikin yanayin layi na haɗuwa, canzawa daga wannan aikin zuwa wani, ba tare da cikakken alhakin duk samfurin ba. , daga farko har karshe.

IV. Bukatar ganewa

Kalma mai daɗi kuma tana faranta wa cat rai. Kowa ya samu kwarin guiwa ne ta hanyar sanin muhimmancin aikin da ya yi da kuma kima mai kyau. Yi magana da masu shirye-shirye, ba su ra'ayi na lokaci-lokaci, yin bikin aikin da aka yi da kyau. Idan kuna da ƙungiya mai girma da rarrabawa, tarurruka na lokaci-lokaci (abin da ake kira ɗaya zuwa ɗaya) ya dace don wannan; idan ƙungiyar ta kasance ƙanƙanta kuma tana aiki tare a cikin gida, ana ba da wannan damar ba tare da tarurruka na musamman akan kalanda ba (ko da yake na lokaci-lokaci). zuwa daya shine duk abin da har yanzu ake buƙata, kawai kuna iya yin shi sau da yawa). Wannan batu an rufe shi sosai a cikin kwasfan fayiloli don manajoji akan manager-tools.com.

Koyaya, yana da kyau a kiyaye bambance-bambancen al'adu a zuciya. Wasu hanyoyin da suka saba da abokan aikin Amurka ba koyaushe za su yi aiki tare da na Rasha ba. Matsayin ladabi da aka yarda da shi a cikin sadarwar yau da kullun a cikin ƙungiyoyi a cikin ƙasashen Yamma da farko ya wuce gona da iri ga masu shirye-shirye daga Rasha. Wasu halayen kai tsaye na abokan aikin Rasha na iya ganin rashin kunya ta abokan aikinsu daga wasu ƙasashe. Wannan yana da mahimmanci a cikin sadarwa a cikin ƙungiyar ƙabilanci; an rubuta da yawa akan wannan batu; dole ne manajan irin wannan ƙungiya ya tuna da wannan.

Abubuwan nunin faifai, inda masu shirye-shirye ke nuna abubuwan da suka ɓullo da su yayin tsere, kyakkyawan aiki ne don fahimtar wannan buƙatar. Baya ga gaskiyar cewa wannan babbar dama ce don share hanyoyin sadarwa tsakanin ƙungiyoyi, gabatar da masu sarrafa samfuran da masu gwadawa zuwa sabbin abubuwa, kuma yana da kyau ga masu haɓakawa don nuna sakamakon aikinsu kuma suna nuna marubucin su. To, kuma ku goge dabarun yin magana da jama'a, ba shakka, wanda ba ya cutarwa.

Zai zama kyakkyawan ra'ayi a yi bikin gagarumar gudunmawar musamman manyan abokan aiki tare da takaddun shaida, alamun tunawa (akalla kalma mai kyau) a taron haɗin gwiwa. Mutane yawanci suna daraja irin waɗannan takaddun shaida da alamun tunawa sosai, suna ɗaukar su lokacin motsi, kuma gabaɗaya suna kula da su ta kowace hanya mai yiwuwa.

Don yin alama mafi mahimmanci, gudunmawar dogon lokaci ga aikin ƙungiyar, tara kwarewa da ƙwarewa, ana amfani da tsarin ƙididdiga sau da yawa (kuma, ana iya zana kwatancen tare da tsarin matakan soja a cikin sojojin, wanda, a Bugu da ƙari, don tabbatar da biyayya, kuma yana amfani da wannan dalili). Sau da yawa matasa masu haɓakawa suna aiki sau biyu don samun sabbin taurari a madaurin kafaɗa (watau ƙaura daga ƙaramin mai haɓakawa zuwa mai haɓaka cikakken lokaci, da sauransu).

Sanin tsammanin mutanen ku yana da mahimmanci. Wasu sun fi dacewa za a iya motsa su ta hanyar babban matsayi, damar da za a kira su, ka ce, masanin gine-gine, yayin da wasu, akasin haka, ba su da sha'awar digiri da lakabi kuma za su yi la'akari da karuwar albashi alama ce ta amincewa daga kamfanin. . Yi magana da mutane don fahimtar abin da suke so da abin da suke tsammani.

Ana iya ba da nunin ƙwarewa, babban matakin amana daga ɓangaren ƙungiyar, ta hanyar ba da ƙarin ƴancin aiki ko shiga cikin sabbin wuraren aiki. Misali, bayan samun wasu gogewa da samun wasu sakamako, mai tsara shirye-shirye, ban da aiwatar da sifofinsa daidai da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, na iya yin aiki a kan gine-ginen sabbin abubuwa. Ko shiga cikin sabbin wuraren da ƙila ba su da alaƙa kai tsaye da haɓakawa - gwajin sarrafa kansa, aiwatar da mafi kyawun ayyukan injiniya, taimakawa tare da sarrafa sakin, magana a taro, da sauransu.

V. Bukatar fahimta da kuma tabbatar da kai.

Yawancin masu shirya shirye-shirye suna mai da hankali kan nau'ikan ayyukan shirye-shirye a matakai daban-daban na rayuwarsu. Wasu mutane suna son yin koyon na'ura, haɓaka sabbin samfuran bayanai, karanta wallafe-wallafen kimiyya da yawa don aiki, da ƙirƙirar sabon abu daga karce. Wani kuma yana kusa da gyarawa da tallafawa aikace-aikacen da ke akwai, wanda a ciki kuna buƙatar tono zurfi cikin lambar da ke akwai, binciken rajistan ayyukan, tara bayanai da captchas na cibiyar sadarwa na kwanaki da makonni, kuma ku rubuta kusan babu sabon lamba.

Duka matakai biyu suna buƙatar ƙoƙarce-ƙoƙarce mai girma na hankali, amma aikin aikinsu ya bambanta. An yi imanin cewa masu shirye-shirye ba su da sha'awar tallafawa hanyoyin da ake da su; sun fi dacewa su haɓaka sababbi. Akwai tsabar hikima a cikin wannan. A gefe guda, ƙungiyar da ta fi ƙwazo da haɗin kai da na taɓa yin aiki tare an sadaukar da ita don tallafawa samfurin da ke akwai, ganowa da gyara kwari bayan ƙungiyar tallafi ta tuntuɓar su. Mutanen a zahiri sun rayu don wannan aikin kuma suna shirye su fita a ranakun Asabar da Lahadi. Mun taɓa yin ɗokin tunkarar wata matsala ta gaggawa da sarƙaƙƙiya, ko dai a yammacin ranar 31 ga Disamba ko kuma da yammacin ranar 1 ga Janairu.

Abubuwa da yawa sun yi tasiri ga wannan babban dalili. Da fari dai, kamfani ne da ke da babban suna a cikin masana'antar, ƙungiyar ta haɗa kansu da ita (duba "Buƙatar Ƙarfafawa"). Na biyu, su ne iyaka na karshe, babu kowa a bayansu, babu wata tawagar kayayyaki a lokacin. Tsakanin su da kwastomomin akwai tallafi guda biyu, amma idan matsalar ta riske su, babu inda za su ja da baya, babu wanda ke bayansu, kamfanin gaba daya yana kan su (masu shirye-shiryen matasa hudu). Na uku, wannan babban kamfani yana da manyan kwastomomi (gwamnatocin kasar, matsalolin mota da na jiragen sama, da dai sauransu) da kuma manya-manyan kayan aiki a kasashe da dama. A sakamakon haka, ko da yaushe rikitarwa da matsaloli masu ban sha'awa, an warware matsalolin sauƙi ta hanyar goyon bayan matakan da suka gabata. Na hudu, ƙwarin gwiwar ƙungiyar ya sami tasiri sosai daga matakin ƙwararrun ƙungiyar tallafi waɗanda suka yi hulɗa tare da su (akwai ƙwararrun injiniyoyi masu ƙwarewa da ƙwarewa), kuma koyaushe muna da kwarin gwiwa kan ingancin bayanan da suka shirya, nazarin da suka yi. , da dai sauransu. Na biyar, kuma ina tsammanin wannan shine mafi mahimmanci - ƙungiyar ta kasance matashi sosai, dukan mutanen sun kasance a farkon ayyukansu. Sun kasance masu sha'awar nazarin babban samfurin da kuma hadaddun, magance matsalolin matsalolin da suka saba da su a cikin sabon yanayi, sun nemi su dace da fasaha na matakin ƙungiyoyin da ke kewaye, matsaloli, da abokan ciniki. Aikin ya zama kyakkyawan makaranta, daga baya kowa ya yi aiki mai kyau a kamfanin kuma ya zama shugabanni na fasaha da manyan manajoji, daya daga cikin mutanen yanzu shine manajan fasaha a Amazon Web Services, ɗayan kuma ya koma Google, kuma duka. daga cikinsu har yanzu suna tunawa da wannan aikin da dumi .

Idan wannan ƙungiyar ta ƙunshi masu shirye-shirye tare da shekaru 15-20 na gwaninta a bayan su, motsawar zai bambanta. Shekaru da kwarewa ba, ba shakka, 100% ƙayyade dalilai; duk ya dogara da tsarin dalili. A cikin wannan yanayin musamman, sha'awar ilimi da haɓaka matasa masu shirye-shirye sun haifar da kyakkyawan sakamako.

Gabaɗaya, kamar yadda muka ambata sau da yawa, dole ne ku san tsammanin masu shirye-shiryenku, ku fahimci wanene daga cikinsu zai so faɗaɗa ko canza fagen ayyukansu, kuma kuyi la'akari da waɗannan tsammanin.

Bayan dala na Maslow: ganuwa na sakamako, gasa da gasa, babu abin kunya

Akwai ƙarin mahimman bayanai guda uku game da kwarin gwiwar masu shirye-shirye waɗanda tabbas suna buƙatar ambaton su, amma jawo su cikin ƙirar bukatun Maslow zai zama na wucin gadi.

Na farko shine ganuwa da kusancin sakamakon.

Haɓaka software yawanci gudun marathon ne. Sakamakon ƙoƙarin R&D yana bayyana bayan watanni, wani lokacin shekaru. Yana da wuya a je ga wata manufa wadda ta fi gaban sararin sama, yawan aikin yana da ban tsoro, manufar tana da nisa, ba a bayyane ba kuma ba a bayyane ba, "dare yana da duhu, cike da ban tsoro." Zai fi kyau a karya hanyar zuwa gare shi zuwa sassa, sanya hanya zuwa ga itace mafi kusa wanda yake bayyane, mai iya isa, shaci-fadi a bayyane, kuma ba shi da nisa da mu - kuma ku tafi zuwa ga wannan manufa ta kusa. Muna so mu yi ƙoƙari na kwanaki da yawa ko makonni, samun mu kimanta sakamakon, sannan mu ci gaba. Sabili da haka, yana da daraja karya aikin a cikin ƙananan sassa (sprints a agile suna aiki da wannan dalili da kyau). Mun kammala wani ɓangare na aikin - rubuta shi, fitar da numfashi, tattauna shi, azabtar da mai laifi, saka wa marasa laifi - za mu iya fara zagayowar gaba.

Wannan ƙwarin gwiwa ya ɗan yi kama da abin da 'yan wasa ke fuskanta yayin kammala wasannin kwamfuta: lokaci-lokaci suna karɓar lambobin yabo, maki, kari yayin da suke kammala kowane matakin; ana iya kiran wannan "ƙaramar dopamine."

A lokaci guda, ganuwa sakamakon yana da mahimmanci a zahiri. Siffar da aka rufe a cikin lissafin yakamata ta zama kore. Idan an rubuta lambar, gwadawa, sakewa, amma babu wani canji a cikin yanayin gani ga mai tsarawa, zai ji bai cika ba, ba za a sami ma'anar kammalawa ba. A cikin ɗayan ƙungiyoyin da ke cikin tsarin sarrafa sigar mu, kowane facin ya bi matakai guda uku a jere - an haɗa ginin kuma gwaje-gwajen sun wuce, facin ya wuce bitar lambar, an haɗa facin. Kowane mataki an yi masa alama da gani koren kaska ko jajayen giciye. Da zarar ɗaya daga cikin masu haɓakawa ya koka cewa sake duba lambar ya ɗauki lokaci mai tsawo, abokan aiki suna buƙatar hanzarta, faci suna rataye na kwanaki da yawa. Na tambaye shi, menene ainihin wannan ya canza masa? Bayan haka, lokacin da aka rubuta lambar, an haɗa ginin kuma gwaje-gwajen sun wuce, ba ya buƙatar kula da facin da aka aiko idan babu sharhi. Abokan aiki da kansu za su sake dubawa kuma su amince da shi (idan, kuma, babu sharhi). Ya amsa, "Igor, Ina so in sami koren ticks guda uku da wuri-wuri."

Batu na biyu shine gamification da gasa.

Lokacin haɓaka ɗayan samfuran, ƙungiyar injiniyarmu tana da burin ɗaukar matsayi mai mahimmanci a cikin al'ummar ɗayan samfuran buɗaɗɗen tushe, don shigar da saman-3. A wancan lokacin, babu wata hanya ta haƙiƙa don tantance haƙiƙanin bayyanar wani a cikin al'umma; kowane ɗayan manyan kamfanoni da ke shiga zai iya yin iƙirarin (kuma a wasu lokuta) cewa shi ne mai ba da gudummawa mai lamba ɗaya, amma babu wata hanya ta gaske ta kwatanta gudummawar mahalarta. a tsakanin su, don kimanta yanayinsa cikin lokaci. Don haka, babu yadda za a yi a kafa wata manufa ga tawagar da za a iya auna ta a wasu aku, da tantance irin nasarorin da ta samu, da dai sauransu. Don magance wannan matsalar, ƙungiyarmu ta ƙirƙira kayan aiki don aunawa da hangen gudumawar kamfanoni da daidaikun masu ba da gudummawa www.stackalytics.com. Daga ra'ayi mai motsa rai, ya zama bam kawai. Ba kawai injiniyoyi da ƙungiyoyi ba ne suke sa ido akai-akai game da ci gaban su da ci gaban abokan aikinsu da masu fafatawa. Manyan manajojin kamfaninmu da duk manyan ’yan fafatawa suma sun fara ranarsu tare da tantancewa. Komai ya zama mai haske da gani sosai, kowa zai iya lura da ci gaban su a hankali, kwatanta da abokan aiki, da dai sauransu. Ya zama mai dacewa da sauƙi ga injiniyoyi, manajoji da ƙungiyoyi don saita manufa.

Wani muhimmin batu da ke tasowa yayin aiwatar da duk wani tsari na ma'aunin ƙididdiga shi ne, da zarar kun aiwatar da su, tsarin zai yi ƙoƙari ta atomatik don ba da fifiko ga cimma nasarar waɗannan ma'aunin ƙididdiga, don cutar da masu inganci. Misali, ana amfani da adadin bitar lambar da aka kammala azaman ɗaya daga cikin ma'auni. A bayyane yake, ana iya yin bitar lambar ta hanyoyi daban-daban, zaku iya ciyar da sa'o'i da yawa akan cikakken nazari da bincika faci mai rikitarwa tare da gwaje-gwajen dubawa, gudanar da shi akan benci, bincika tare da takardu, da samun ƙarin bita guda ɗaya a cikin karma, ko a makance danna dozin biyu a cikin faci na mintuna kaɗan, ba kowane ɗaya +1 kuma sami ƙari ashirin a karma. Akwai lokuta masu ban dariya lokacin da injiniyoyi suka danna faci da sauri har suka ba +1 zuwa faci ta atomatik daga tsarin CI. Kamar yadda daga baya muka yi barkwanci, “tafi, tafi, jenkins.” Dangane da aikata laifuka, akwai kuma mutane da yawa waɗanda suka shiga cikin lambar tare da kayan aikin tsara code, gyara sharhi, canza lokatai zuwa waƙafi, kuma ta haka ne suka ɗaga karma. Ma'amala da wannan abu ne mai sauƙi: muna amfani da hankali kuma, ban da ma'aunin ƙididdigewa, muna amfani da mahimmanci, masu inganci. Matsayin amfani da sakamakon aikin ƙungiyar, adadin masu ba da gudummawa na waje, matakin gwajin ɗaukar hoto, kwanciyar hankali na kayayyaki da samfuran duka, sakamakon sikelin da gwajin aiki, adadin injiniyoyin da suka karɓi kafada mai bita na asali. madauri, gaskiyar cewa an yarda da ayyukan a cikin mahimman ayyukan al'umma, bin ka'idodin matakai daban-daban na tsarin aikin injiniya - duk waɗannan da wasu dalilai masu yawa dole ne a tantance su tare da ma'auni masu sauƙi.

Kuma a ƙarshe, batu na uku - Ba zato ba tsammani.

Masu haɓakawa mutane ne masu wayo kuma suna da ma'ana sosai a cikin layin aikinsu. Suna ciyar da sa'o'i 8-10 a rana suna gina sarƙoƙi masu tsayi da sarƙaƙƙiya, don haka suna ganin lahani a cikinsu akan tashi. Lokacin yin wani abu, su, kamar kowa, suna so su fahimci dalilin da yasa suke yin shi, abin da zai canza don mafi kyau. Yana da matuƙar mahimmanci cewa manufofin da kuka kafa wa ƙungiyar ku su kasance masu gaskiya da gaskiya. Ƙoƙarin sayar da mummunan ra'ayi ga ƙungiyar shirye-shirye mummunan ra'ayi ne. Wani ra'ayi yana da kyau idan ba ku yi imani da shi da kanku ba, ko kuma, a cikin matsanancin hali, ba ku da yanayin rashin jituwa da aikatawa (Ban yarda ba, amma zan yi). Mun taɓa aiwatar da tsarin ƙarfafawa a cikin kamfani, ɗayan abubuwan da ke cikin su shine tsarin lantarki don ba da amsa. Sun kashe kudade masu yawa, sun kai mutane Amurka horo, gabaɗaya, sun saka jari sosai. Da zarar, a cikin tattaunawa bayan horarwar, ɗaya daga cikin manajan ya ce wa waɗanda ke ƙarƙashinsa: “Ra’ayin ba shi da kyau, da alama zai yi aiki. Ba zan ba ku amsa ta hanyar lantarki da kaina ba, amma kuna ba wa mutanen ku kuna nema daga gare su. " Shi ke nan, ba za a iya aiwatar da komai ba. Tunanin, ba shakka, ya ƙare ba kome ba.

source: www.habr.com

Add a comment