CODE 22.5, kayan rarraba don tura LibreOffice Online, an sake shi

Collabora ya buga sakin dandali na CODE 22.5 (Collabora Online Development Edition), wanda ke ba da rarrabuwa na musamman don aika da sauri na LibreOffice Online da ƙungiyar haɗin gwiwar nesa tare da ɗakin ofis ta hanyar Yanar gizo don cimma aiki mai kama da Google Docs da Office 365 An tsara rarrabawa azaman kwandon da aka riga aka tsara don tsarin Docker kuma ana samun shi azaman fakiti don shahararrun rarraba Linux. Abubuwan haɓakawa da aka yi amfani da su a cikin samfurin ana sanya su a cikin wuraren ajiyar jama'a LibreOffice, LibreOfficeKit, loolwsd (Sabis na Yanar Gizo Daemon) da loleaflet (abokin yanar gizo). Ci gaban da aka gabatar a cikin sigar CODE 6.5 za a haɗa su cikin daidaitaccen LibreOffice.

CODE ya ƙunshi duk abubuwan da suka wajaba don gudanar da uwar garken LibreOffice Online kuma yana ba da ikon ƙaddamar da sauri da sanin halin da ake ciki na ci gaban LibreOffice don bugun Yanar gizo. Ta hanyar mai binciken gidan yanar gizo, zaku iya aiki tare da takardu, maƙunsar bayanai da gabatarwa, gami da ikon yin aiki tare da masu amfani da yawa waɗanda za su iya yin canje-canje lokaci guda, barin sharhi da amsa tambayoyi. Gudunmawar kowane mai amfani, gyare-gyare na yanzu, da matsayi na siginan kwamfuta ana haskaka su cikin launuka daban-daban. Nextcloud, ownCloud, Seafile da tsarin Pydio ana iya amfani da su don tsara ajiyar girgije na takardu.

Ana ƙirƙirar ƙirar gyara da aka nuna a cikin mai lilo ta amfani da daidaitaccen injin LibreOffice kuma yana ba ku damar cimma cikakkiyar nuni iri ɗaya na tsarin takaddar tare da sigar tsarin tebur. Ana yin mu'amala ta hanyar amfani da bayanan HTML5 na ɗakin karatu na GTK, wanda aka ƙera don samar da fitar da aikace-aikacen GTK a cikin taga mai binciken gidan yanar gizo. Don ƙididdigewa, ma'anar tayal da shimfidar takarda mai yawa, ana amfani da daidaitaccen LibreOfficeKit. Don tsara hulɗar uwar garke tare da mai bincike, canja wurin hotuna tare da sassan dubawa, tsara caching na hotuna da kuma aiki tare da ajiyar takardun, ana amfani da Daemon na Sabis na Yanar Gizo na musamman.

Babban canje-canje:

  • An ƙara ikon yin amfani da ƙari na waje don duba nahawu, rubutu, rubutu da salo. Ƙara goyon baya don ƙara-kan Harshen Kayan aiki.
    CODE 22.5, kayan rarraba don tura LibreOffice Online, an sake shi
  • Mai sarrafa maƙunsar bayanai na Calc yanzu yana goyan bayan maƙunsar bayanai masu har zuwa ginshiƙai dubu 16 (takardun da suka gabata ba za su iya ƙunsar fiye da ginshiƙai 1024 ba). Adadin layukan da ke cikin takarda na iya kaiwa miliyan. Ingantacciyar dacewa tare da fayilolin da aka shirya a cikin Excel. Ingantaccen aiki don sarrafa manyan maƙunsar rubutu.
    CODE 22.5, kayan rarraba don tura LibreOffice Online, an sake shi
  • Ƙara ikon shigar da walƙiya a cikin maƙunsar bayanai - ƙananan zane-zane masu nuna ƙarfin canje-canje a cikin jerin dabi'u. Za a iya haɗa ginshiƙi ɗaya da tantanin halitta ɗaya kawai, amma ana iya haɗa ginshiƙi daban-daban tare da juna.
    CODE 22.5, kayan rarraba don tura LibreOffice Online, an sake shi
  • Ƙara goyon baya don tsarin hoton Webp, wanda za'a iya amfani dashi don saka hotuna a cikin takardu, maƙunsar bayanai, gabatarwa da Zana zane.
    CODE 22.5, kayan rarraba don tura LibreOffice Online, an sake shi
  • An aiwatar da widget tare da keɓancewa don shigar da dabaru, yana aiki akan gefen abokin ciniki kuma an rubuta shi cikin tsantsar HTML.
    CODE 22.5, kayan rarraba don tura LibreOffice Online, an sake shi
  • Marubuci ya kara da ikon shigar da nau'i mai jituwa na DOCX a cikin takardu. Ana goyan bayan aiwatar da abubuwa kamar jerin abubuwan da aka saukar don zaɓar ƙima, akwatunan rajistan, shingen zaɓin kwanan wata, da maɓallan saka hotuna.
    CODE 22.5, kayan rarraba don tura LibreOffice Online, an sake shi
  • An aiwatar da tsarin sabuntawa na delta don abubuwan haɗin yanar gizo, wanda ya inganta ingantaccen aiki da rage zirga-zirga (har zuwa 75%). An kafa keɓancewa a cikin LibreOffice Online akan uwar garken kuma an nuna shi ta amfani da bayanan HTML5 na ɗakin karatu na GTK, wanda da gaske ke watsa hotuna da aka shirya zuwa mai binciken (ana amfani da shimfidar mosaic, wanda a cikinsa an raba takaddar zuwa sel kuma lokacin da sashin na takardun da ke hade da tantanin halitta ya canza, an kafa sabon hoton tantanin halitta akan uwar garke kuma a aika zuwa abokin ciniki). Haɓakawa da aka aiwatar yana ba ku damar watsa bayanai kawai game da canje-canje a cikin abubuwan da ke cikin tantanin halitta idan aka kwatanta da yanayin da ya gabata, wanda ya fi tasiri ga yanayin da ƙaramin ɓangaren abubuwan da ke hade da tantanin halitta ke canzawa.
  • Ingantattun damar gyara masu amfani da yawa.
  • An aiwatar da goyan baya don daidaitawa mai ƙarfi na runduna da yawa, tabbatar da aikin ƙarin abubuwan haɗin gwiwa tare da babban sabar Kan layi ta Collabora.
  • An ƙara saurin jujjuyawar zanen raster.

source: budenet.ru

Add a comment