Chrome yana ƙara goyan bayan HTTP/3 na gwaji

Don ginawa na gwaji Chrome Canary kara da cewa goyan bayan ka'idar HTTP/3, wanda ke aiwatar da ƙari don ba da damar HTTP yin aiki akan ka'idar QUIC. An ƙara ƙa'idar QUIC kanta zuwa mai binciken shekaru biyar da suka gabata kuma tun daga lokacin ana amfani da ita don haɓaka aiki tare da ayyukan Google. A lokaci guda, nau'in QUIC daga Google da aka yi amfani da shi a cikin Chrome ya bambanta da wasu cikakkun bayanai daga sigar daga ƙayyadaddun bayanai IETF, amma yanzu an daidaita aiwatar da aiwatarwa.

HTTP/3 yana daidaita amfani da QUIC azaman sufuri don HTTP/2. Don kunna HTTP/3 da zaɓin QUIC daga 23 zane-zane Bayanan IETF suna buƙatar ƙaddamar da Chrome tare da zaɓuɓɓukan "-enable-quic -quic-version=h3-23" sannan lokacin buɗe wurin gwajin. sauri.dutse:4433 A cikin yanayin binciken cibiyar sadarwa a cikin kayan aikin haɓaka, ayyukan HTTP/3 za a nuna su azaman "http/2+quic/99".

Ka tuna cewa yarjejeniya QUIC (Haɗin Intanet mai sauri na UDP) Google ya haɓaka tun 2013 a matsayin madadin haɗin TCP + TLS don Yanar gizo, magance matsaloli tare da dogon saiti da lokutan tattaunawa don haɗin kai a cikin TCP da kuma kawar da jinkiri lokacin da fakiti suka ɓace yayin canja wurin bayanai. QUIC wani tsawo ne na ka'idar UDP wanda ke goyan bayan haɗa haɗin haɗin kai da yawa kuma yana ba da hanyoyin ɓoyewa daidai da TLS/SSL. An riga an haɗa ƙa'idar da ake tambaya a cikin kayan aikin uwar garken Google kuma wani ɓangare ne na Chrome. zapланирован don haɗawa a cikin Firefox kuma ana amfani da shi sosai don ba da buƙatun abokin ciniki akan sabar Google.

Main fasali QUIC:

  • Babban tsaro mai kama da TLS (ainihin QUIC yana ba da damar yin amfani da TLS akan UDP);
  • Gudanar da gaskiya ta gudana, hana asarar fakiti;
  • Ikon kafa haɗin kai nan da nan (0-RTT, a cikin kusan 75% na lokuta ana iya watsa bayanai nan da nan bayan aika fakitin saitin haɗin kai) da kuma samar da ɗan jinkiri tsakanin aika buƙatu da karɓar amsa (RTT, Lokacin Tafiya na Zagaye);
  • Ba yin amfani da lambar jeri ɗaya ba lokacin da ake sake aikawa da fakiti, wanda ke guje wa shubuha wajen gano fakitin da aka karɓa da kuma kawar da ɓata lokaci;
  • Asarar fakiti yana rinjayar kawai isar da rafin da ke da alaƙa da shi kuma baya dakatar da isar da bayanai a cikin magudanan ruwa guda ɗaya waɗanda ke watsa ta hanyar haɗin yanzu;
  • Fasalolin gyare-gyaren kuskure waɗanda ke rage jinkiri saboda sake watsa fakitin da suka ɓace. Amfani da lambobin gyara kuskure na musamman a matakin fakiti don rage yanayin da ke buƙatar sake watsa bayanan fakitin da suka ɓace.
  • Ƙididdigar toshe iyakokin ƙididdiga suna daidaitawa tare da iyakokin fakitin QUIC, wanda ke rage tasirin asarar fakiti akan ƙaddamar da abubuwan da ke cikin fakiti masu zuwa;
  • Babu matsala tare da toshe layin TCP;
  • Taimako don gano haɗin haɗin, wanda ke rage lokacin da ake ɗauka don kafa haɗin kai don abokan ciniki na hannu;
  • Yiwuwar haɗa manyan hanyoyin sarrafa cunkoso na haɗin gwiwa;
  • Yana amfani da dabarun tsinkayar kayan aikin kowane jagora don tabbatar da cewa an aika fakiti a farashi mafi kyau, hana su zama cunkoso da haifar da asarar fakiti;
  • Mai ganewa girma aiki da kayan aiki idan aka kwatanta da TCP. Don ayyukan bidiyo irin su YouTube, an nuna QUIC don rage ayyukan tsawatawa lokacin kallon bidiyo da kashi 30%.

source: budenet.ru

Add a comment