Fedora yayi niyyar amfani da editan rubutun nano maimakon vi ta tsohuwa

Don aiwatarwa a cikin Fedora 33 shirya canji, wanda ke tilasta rarraba yin amfani da editan rubutu Nano tsoho. Shawara daga Chris Murphy (Chris Murphy) daga Fedora Workstation Development Working Grouping, amma har yanzu kwamitin bai amince da shi ba FESCO (Kwamitin Gudanar da Injiniya na Fedora), wanda ke da alhakin sashin fasaha na haɓaka rarraba Fedora.

Ƙa'idar yin amfani da nano maimakon vi ta tsohuwa an kawo shi azaman sha'awar sanya rarrabawa ga masu farawa ta hanyar samar da edita wanda duk wanda ba shi da ilimin musamman na hanyoyin editan Vi zai iya amfani da shi. A lokaci guda, ana shirin ci gaba da jigilar fakitin vim-minimal a cikin kunshin rarraba tushe (kiran kai tsaye zuwa vi zai kasance) da kuma ba da damar canza editan tsoho zuwa vi ko vim bisa buƙatar mai amfani. . A halin yanzu Fedora baya saita canjin yanayi na $EDITOR, kuma yana yin umarni kamar "git commit" kira vi ta tsohuwa.

Bugu da ƙari, za mu iya lura da haɓakar editan gwaji Ofin 2, wanda ya haɗu da aikin Sublime, ƙarfin haɗin kai na VSCode, da kuma fasahar gyaran gyare-gyare na Vim. Editan yana ba da ƙirar mai amfani na zamani, yana goyan bayan plugins VSCode, kuma yana aiki akan Linux, macOS, da Windows. Aikin rubuta ta amfani da harshe dalili (yana amfani da OCaml syntax don JavaScript) da tsarin GUI Girmamawa. Don aiki tare da buffers da tsara gyara, ana amfani da libvim. An haɓaka aikin a ƙarƙashin wani nau'in lasisi - bayan watanni 18 lambar tana samuwa a ƙarƙashin lasisin MIT, kuma kafin hakan an rarraba shi ƙarƙashin EULA, wanda ke sanya hani kan amfani da kasuwanci.

Fedora yayi niyyar amfani da editan rubutun nano maimakon vi ta tsohuwa

source: budenet.ru

Add a comment