Firefox za ta cire saituna don kashe multiprocessing

Mozilla Developers sanar б cirewa daga Firefox codebase, saitunan masu amfani-samuwa don kashe yanayin tsari da yawa (e10s). Dalilin soke tallafin don komawa zuwa yanayin tsari ɗaya ana ambatonsa a matsayin rashin tsaro mara kyau da yiwuwar kwanciyar hankali saboda rashin cikakken ɗaukar hoto. Yanayin tsari guda ɗaya ana yiwa alama a matsayin wanda bai dace da amfanin yau da kullun ba.

Fara da Firefox 68 daga game da: config za a yi cire saituna "browser.tabs.remote.force-enable" da
"browser.tabs.remote.force-disable" yana sarrafa yadda ake kunna e10s. Bugu da ƙari, saita zaɓin "browser.tabs.remote.autostart" zuwa "ƙarya" ba zai kashe ta atomatik yanayin tsari mai yawa akan nau'ikan Firefox ba, akan ginin hukuma, da lokacin ƙaddamarwa ba tare da kunna aikin gwaji ta atomatik ba.

A cikin ginawa don na'urorin hannu, lokacin gudanar da gwaje-gwaje (tare da canjin yanayi MOZ_DISABLE_NONLOCAL_CONNECTIONS ko zaɓin "--disable-e10s" mai aiki) kuma a cikin ginin da ba na hukuma ba (ba tare da MOZ_OFFICIAL ba), zaɓin "browser.tabs.remote.autostart" na iya kasancewa har yanzu yana kasancewa. amfani don kashe e10s. Hakanan an ƙara hanyar da za a kashe e10s don masu haɓakawa ta hanyar saita yanayin yanayin "MOZ_FORCE_DISABLE_E10S" kafin ƙaddamar da mai binciken.

Bugu da ƙari, ana iya lura da shi bazawa shirin kawo karshen tallafi ga TLS 1.0 da 1.1 a Firefox. A cikin Maris 2020, ikon kafa amintaccen haɗi ta amfani da TLS 1.0 da 1.1 za a cire kuma ƙoƙarin buɗe rukunin yanar gizon da ba sa goyon bayan TLS 1.2 ko TLS 1.3 zai haifar da kuskure. A cikin gine-gine na dare, za a kashe goyan bayan sifofin TLS na gado a cikin Oktoba 2019.

An haɗu da ƙaddamarwa tare da sauran masu haɓakawa, kuma za a daina amfani da TLS 1.0 da 1.1 a cikin Safari, Firefox, Edge, da Chrome a lokaci guda. Ana ba da shawarar masu gudanar da rukunin yanar gizo don tabbatar da goyan bayan aƙalla TLS 1.2, kuma zai fi dacewa TLS 1.3. Yawancin rukunin yanar gizon sun riga sun canza zuwa TLS 1.2, misali, daga cikin runduna miliyan da aka gwada, 8000 kawai ba sa goyon bayan TLS 1.2.

source: budenet.ru

Add a comment