Firefox na iya gabatar da rukunin rukunin shafi da kewayawa tabbed a tsaye

Mozilla ta fara bita da la'akari da aiwatar da ra'ayoyi don inganta abubuwan da aka buga a Firefox waɗanda membobin al'umma suka gabatar a ideas.mozilla.org kuma sun sami mafi yawan tallafi daga masu amfani. Za a yanke shawarar ƙarshe game da aiwatarwa bayan nazarin ra'ayoyin da ƙungiyar haɓaka samfuran Mozilla (ƙungiyar samfuran). Daga cikin ra'ayoyin da ake la'akari:

  • Yanayin jeri na tsaye, mai tunawa da ma'aunin labarun shafi a cikin MS Edge da Vivaldi, tare da ikon musaki mashaya na saman shafin. Matsar da layi a kwance na shafuka zuwa mashigin gefe zai ba ku damar ware ƙarin sararin allo don kallon abun ciki na rukunin yanar gizon, wanda ke da mahimmanci musamman akan allon kwamfutar tafi-da-gidanka mai faɗi a cikin hasken salon sanya ƙayyadaddun kanun labarai, waɗanda ba gungurawa a kan rukunin yanar gizon, waɗanda ke ƙunshe da yawa. yanki tare da bayanai masu amfani.
  • Shafukan samfoti lokacin da kuke shawagi akan maɓalli a mashaya shafin. Yanzu, lokacin da kake karkatar da linzamin kwamfuta akan maɓallin tab, ana nuna taken shafin, watau. Ba tare da canza shafin mai aiki ba, ba zai yuwu a bambanta tsakanin shafuka daban-daban tare da hotunan favicon da kanun labarai iri ɗaya ba.
  • Rukunin shafuka - ikon haɗa shafuka da yawa a cikin rukuni, wanda aka gabatar a cikin panel tare da maɓalli ɗaya kuma an haskaka tare da lakabi ɗaya. Ga masu amfani waɗanda aka yi amfani da su don adana adadi mai yawa na buɗaɗɗen shafuka, aikin haɗakarwa zai inganta amfani sosai kuma yana ba ku damar haɗa abun ciki ta ɗawainiya da nau'in. Misali, sau da yawa a lokacin binciken farko na wani batu, shafuka masu alaƙa da yawa suna buɗewa, waɗanda za ku buƙaci komawa bayan ɗan lokaci lokacin rubuta labarin, amma ba kwa son barin shafukan sakandare a cikin nau'ikan shafuka daban, tunda suna ɗaukar sarari a cikin panel.

source: budenet.ru

Add a comment