Firefox ta fara kunna kariya daga bin motsi ta hanyar turawa

Kamfanin Mozilla sanar game da niyyar kunna tsarin tsawaita kariya daga bin diddigin motsi Tsarin ETP 2.0 (Ingantattun Kariyar Bibiya). An ƙara tallafin ETP 2.0 zuwa Firefox 79, amma an kashe shi ta tsohuwa. A cikin makonni masu zuwa, ana shirin kawo wannan tsarin zuwa duk nau'ikan masu amfani.

Babban haɓakar ETP 2.0 shine ƙari na kariya daga bin diddigin ta hanyar turawa. Don kaucewa toshe kukis ɗin da aka ɗora a cikin mahallin shafin na yanzu, cibiyoyin sadarwar talla, cibiyoyin sadarwar jama'a da injunan bincike, lokacin da ake bin hanyoyin haɗin gwiwa, sun fara tura mai amfani zuwa wani shafi na matsakaici, daga nan sai su tura zuwa wurin da aka yi niyya. Tunda matsakaicin shafin yana buɗewa da kansa, ba tare da mahallin wani rukunin yanar gizo ba, shafin tsaka-tsakin zai iya saita kukis masu bin diddigi cikin sauƙi.

Don yaƙar wannan hanyar, ETP 2.0 ta ƙara toshewa da sabis na Disconnect.me ya bayar jerin yankuna, ta amfani da bin diddigi ta hanyar turawa. Ga rukunin yanar gizon da ke yin irin wannan nau'in bin diddigin, Firefox za ta share Kukis da bayanai a cikin ma'ajiyar ciki (localStorage, IndexedDB, Cache API, da da dai sauransu.).

Firefox ta fara kunna kariya daga bin motsi ta hanyar turawa

Tun da wannan hali na iya haifar da asarar kukis na tantancewa a kan rukunin yanar gizon da ake amfani da wuraren da ba wai kawai don bin diddigi ba har ma don tantancewa, an ƙara keɓantawa ɗaya. Idan mai amfani ya yi hulɗa kai tsaye tare da rukunin yanar gizon (misali, gungurawa ta hanyar abun ciki), to, tsaftace kuki ba zai faru sau ɗaya a rana ba, amma sau ɗaya kowace rana 45, wanda, alal misali, na iya buƙatar sake shiga ayyukan Google ko Facebook kowane lokaci. Kwanaki 45. Don musaki tsabtace kuki ta atomatik a cikin game da: config, za ku iya amfani da sigar “privacy.purge_trackers.enabled”.

Bugu da ƙari, ana iya lura da shi niyya Google kunna yau toshe tallan da bai dace banunawa lokacin kallon bidiyo. Idan Google bai soke kwanakin aiwatarwa da aka saita a baya ba, to Chrome zai toshe nau'ikan talla masu zuwa: Tallace-tallacen da aka saka na kowane lokaci wanda ya katse nunin bidiyo a tsakiyar kallo; Dogon tallan tallace-tallace (tsawon dakika 31), wanda aka nuna kafin farkon bidiyon, ba tare da ikon tsallake su ba 5 seconds bayan fara tallan; Nuna manyan tallace-tallacen rubutu ko tallace-tallacen hoto a saman bidiyon idan sun mamaye sama da kashi 20% na bidiyon ko kuma sun bayyana a tsakiyar taga (a tsakiyar ukun taga).

source: budenet.ru

Add a comment