Canje-canjen da aka gano a cikin ma'ajin Git na aikin PHP

Masu haɓaka aikin PHP sun yi gargaɗi game da sulhunta ma'ajiyar Git na aikin da kuma gano wasu munanan ayyuka guda biyu da aka ƙara zuwa ma'ajiyar php-src a ranar 28 ga Maris a madadin Rasmus Lerdorf, wanda ya kafa PHP, da Nikita Popov, ɗaya daga cikin key developers na PHP.

Tun da babu kwarin gwiwa ga amincin uwar garken da aka gudanar da ajiyar Git a kansa, masu haɓakawa sun yanke shawarar cewa kiyaye abubuwan Git da kansu yana haifar da ƙarin haɗarin tsaro kuma sun motsa wurin ajiyar ma'aunin zuwa dandalin GitHub, wanda aka ba da shawarar yin amfani da shi. a matsayin na farko. Dole ne a aika duk canje-canje a yanzu zuwa GitHub, kuma ba zuwa git.php.net ba, gami da lokacin haɓakawa, yanzu zaku iya amfani da haɗin yanar gizon GitHub.

A cikin ƙeta na farko, a ƙarƙashin sunan gyara typo a cikin fayil ext/zlib/zlib.c, an yi canji wanda zai gudanar da lambar PHP da aka wuce a cikin mawallafin HTTP mai amfani idan abun ciki ya fara da kalmar "zerodium". ". Bayan masu haɓakawa sun lura da canjin mugunta kuma suka mayar da shi, ƙaddamarwa na biyu ya bayyana a cikin ma'ajiyar, wanda ya mayar da aikin masu haɓaka PHP don maido da canjin mugunta.

Lambar da aka ƙara ta ƙunshi layin "Cire: an sayar da shi zuwa sifili, tsakiyar 2017," wanda zai iya nuna cewa tun 2017 lambar ta ƙunshi wani, da aka kama da kyau, canji mara kyau, ko rashin lafiyar da ba a gyara ba wanda aka sayar wa Zerodium, kamfanin da ya sayi 0-day. raunin ( Zerodium ya amsa cewa bai sayi bayani game da raunin PHP ba).

A wannan lokacin, babu cikakken bayani game da abin da ya faru; kawai ana ɗauka cewa an ƙara sauye-sauyen ne sakamakon kutse na uwar garken git.php.net, kuma ba sasantawa na asusun masu haɓaka ɗaya ba. An fara nazarin ma'ajiyar ajiya don kasancewar wasu sauye-sauye masu muni ban da matsalolin da aka gano. Ana gayyatar kowa da kowa don dubawa; idan an sami canje-canje masu tuhuma, yakamata a aika bayanai zuwa [email kariya].

Game da sauyawa zuwa GitHub, don samun damar rubutawa zuwa sabon ma'ajiyar, masu halartar ci gaba dole ne su kasance cikin ƙungiyar PHP. Wadanda ba a lissafa su azaman masu haɓaka PHP akan GitHub yakamata su tuntuɓi Nikita Popov ta imel [email kariya]. Don ƙarawa, buƙatu na tilas shine don ba da damar tantance abubuwa biyu. Bayan samun haƙƙin da suka dace don canza ma'ajiyar, kawai gudanar da umurnin "git remote set-url origin [email kariya]php/php-src.git". Bugu da ƙari, ana yin la'akari da batun ƙaura zuwa takaddun shaida na dole tare da sa hannun dijital na mai haɓakawa. Hakanan an ba da shawarar hana ƙara kai tsaye na canje-canje waɗanda ba a yi bita ba a baya.

source: budenet.ru

Add a comment