A wadanne kasashe ne masu ci gaba suke samun karin haraji idan aka yi la’akari da haraji da tsadar rayuwa?

A wadanne kasashe ne masu ci gaba suke samun karin haraji idan aka yi la’akari da haraji da tsadar rayuwa?

Idan muka kwatanta albashin mai haɓaka software tare da cancantar matsakaici a Moscow, Los Angeles da San Francisco, ɗaukar bayanan albashin da masu haɓakawa da kansu suka bari akan sabis na saka idanu na musamman na albashi, zamu ga: 

  • A Moscow, albashin irin wannan mai haɓakawa a ƙarshen 2019 shine 130 rubles. kowane wata (bisa lafazin sabis na albashi akan moikrug.ru)
  • A San Francisco - $9 kowace wata, wanda kusan daidai yake da 404 rubles. kowane wata (bisa lafazin sabis na albashi akan glassdoor.com).

A kallon farko, mai haɓakawa a San Francisco yana yin fiye da sau 4 albashi. Mafi sau da yawa, kwatancen ya ƙare a nan, suna yin ƙarshe na baƙin ciki game da babban gibin albashi kuma suna tunawa da Peter the Pig.

Amma a lokaci guda, aƙalla abubuwa biyu ba a kula da su:

  1. A cikin Rasha, ana nuna albashin bayan an cire harajin kuɗin shiga, wanda a cikin ƙasarmu shine 13%, kuma a cikin Amurka - kafin cire haraji irin wannan, wanda ke ci gaba, ya dogara da matakin samun kudin shiga, matsayin aure da jihar. , kuma ya bambanta daga 10 zuwa 60%.
  2. Bugu da ƙari, farashin kayayyaki da ayyuka na gida a Moscow da San Francisco ya bambanta sosai. A cewar service numbeo.com, farashin kayan yau da kullun da gidajen haya a San Francisco ya kusan sau 3 sama da na Moscow.

Don haka, idan muka yi la'akari da haraji, ya zama cewa muna buƙatar kwatanta albashi na 130 rubles. a Moscow tare da albashi na 000 rubles. a San Francisco (muna cire 248% na tarayya da kashi 000% na harajin shiga na jihar daga albashin ku). Kuma idan kun yi la'akari da farashin rayuwa, to daga 28 rubles. (mun raba albashi ta 28 - farashin rayuwa a nan ya ninka sau da yawa fiye da na Moscow). 

Kuma ya zama cewa ƙwararren ƙwararren mai haɓaka software a Moscow yana iya samun ƙarin kayan aiki da sabis na cikin gida akan albashi fiye da abokin aikinsa a San Francisco.

Da zarar mun yi mamakin lissafin da muka samu, mun yanke shawarar kwatanta albashin masu gudanarwa na tsakiya a Moscow tare da albashi na masu gudanarwa a wasu biranen duniya, sau da yawa ana samun su a cikin mafi kyawun biranen masu tasowa. Sakamakon ya kasance tebur na birane 45 tare da biranen Rasha 12 da ke da mutane miliyan guda. A ina kuke ganin Moscow ta sami kanta? 

Hanyar lissafi

Asalin bayanai

Albashi

  • An karɓi albashin masu haɓakawa a cikin biranen Rasha daga lissafin albashi moikrug.ru (bayanan da aka ɗauka don rabin 2nd na 2019), albashin masu haɓakawa daga Kyiv - daga kalkuleta ku.u (bayanan da aka ɗauka don Yuni-Yuli 2019), albashin masu haɓakawa daga Minsk - daga lissafin dev.by (albashin da ake karba na 2019), albashi ga sauran garuruwa - daga lissafin glassdoor.com. An canza duk albashin zuwa rubles a farashin musayar kamar na 08.11.19/XNUMX/XNUMX.
  • A kan duk ayyukan da ke sama, masu amfani da kansu suna nuna ƙwarewar su, cancantar su, wurin zama da kuma albashin da suke karɓa a halin yanzu.
  • Don neman albashi akan glassdoor, dou.ua da dev.by, an yi amfani da tambayar "mai haɓaka software" (daidai da matakin tsakiya na Rasha); idan akwai rashin bayanai, an yi amfani da tambayar "injiniya software".

tsadar rayuwa

  • Don ƙididdige tsadar rayuwa a biranen duniya, mun yi amfani da Ƙididdiga na Kudin Rayuwa Plus Rent Index, wanda ke ƙididdige sabis ɗin. numbeo.com, kwatanta farashin kayan masarufi, gami da haya, tare da irin wannan farashin a birnin New York.

Haraji

  • Mun karbi haraji daga biranen duniya daga wurare daban-daban na budewa da kuma haɗa su hanyar haɗi zuwa kasidarmu ta haraji, wanda a ƙarshe muka tattara, da kuma gajeriyar fassararsa sigar tambura. Kowa na iya duba bayanin sau biyu ko bayar da shawarar gyara.
  • Wasu ƙasashe suna amfani da ƙimar haraji daban-daban, wanda ya dogara ba kawai akan adadin kuɗin shiga ba, har ma da wasu dalilai masu yawa: kasancewar iyali, yara, shigar da haɗin gwiwa na dawowa, ƙungiyoyin addini, da sauransu. Saboda haka, don sauƙi, mun ɗauka cewa ma'aikaci ba shi da aure, ba shi da 'ya'ya kuma ba ya cikin wata ƙungiya ta addini.
  • Mun yi imanin cewa duk albashi a Rasha, Ukraine da Belarus an nuna bayan haraji, da kuma a wasu ƙasashe - kafin haraji.

Me muka kirga?

Sanin haraji ga kowane birni, da kuma matsakaicin albashi da matsakaicin farashin rayuwa dangane da Moscow, mun sami damar kwatanta yawancin kayayyaki da ayyuka da za a iya saya a kowane birni idan aka kwatanta da irin wannan kayayyaki da ayyuka a Moscow.

Ga kanmu, mun kira shi ma'anar samar da kayayyaki, ayyuka da gidajen haya, ko a takaice - ma'aunin tsaro

Idan ga birni wannan index, alal misali, shine 1,5, yana nufin cewa ga wannan albashi, tare da farashin da haraji da ke wanzu a cikin birni, za ku iya siyan kaya sau ɗaya da rabi fiye da na Moscow.

Ƙananan lissafi:

  • Bari Sm ya zama matsakaicin albashi a Moscow (Salary) kuma Cm ya zama farashin kaya, ayyuka da haya na Apartment a Moscow (Kudi). Sannan Qm = Sm / Cm shine adadin kayan da za'a iya saya a Moscow tare da albashi (Quantity).
  • Bari Sx ya zama matsakaicin albashi a birni X, Cx ya zama farashin kaya, sabis da hayar gidaje a cikin birni X. Sannan Qx = Sx / Cx shine adadin kayan da za a iya siya a birni X tare da albashi.
  • Qx/Qm - Wannan shine abin ma'aunin tsaro, wanda muke bukata.

Yadda za a lissafta wannan index, da ciwon kawai farashin rayuwa da hayar index daga numbeo? Kuma ga yadda: 

  • Im = Cx / Cm - farashin rayuwa index na birnin X idan aka kwatanta da Moscow: ya nuna sau nawa farashin kaya, ayyuka da kuma gidajen haya a cikin birnin X ya fi ko ƙasa da wannan farashin a Moscow. A cikin bayanan asali, muna da maƙasudin irin wannan, Numbeo, wanda ke kwatanta duk biranen zuwa New York. Mun sauƙaƙa mu mayar da shi cikin index wanda ya kwatanta duk biranen da Moscow. (Im = In / Imn * 100, inda In ne farashin farashin rayuwa a cikin birni, kuma Imn shine ƙimar farashin rayuwa a Moscow akan Nambeo).
  • Qx / Qm = (Sx / Cx) / (Sm / Cm) = (Sx / Sm) / (Cx / Cm) = (Sx / Sm) / Im

Wato, don samun fihirisar samar da kayayyaki, ayyuka da gidaje na haya ga birni, kuna buƙatar raba matsakaicin albashin wannan birni ta hanyar albashin matsakaici a Moscow sannan ku raba shi da ma'aunin farashin rayuwa na rayuwa. wannan birni idan aka kwatanta da Moscow.

Ƙididdiga na biranen duniya bisa ga ƙididdiga na samar da kayayyaki na gida, ayyuka da gidajen haya

Number Town Farashin GROSS (kafin haraji, dubu rubles) Haraji (shigarwa + inshorar zamantakewa) Salary NET (bayan haraji, dubu rubles) Index tsadar rayuwa (dangi da Moscow) Index bayar (dangi zuwa Moscow)
1 Vancouver 452 20,5% + 6,72% 356 164,14 167,02
2 Austin 436 25,00% 327 159,16 158,04
3 Seattle 536 28,00% 386 200,34 148,18
4 Kyiv 155 18,00% 127 70,07 139,43
5 Minsk 126 13,00% 115 63,65 138,99
6 Montreal 287 20,5% + 6,72% 226 125,70 138,48
7 Berlin 310 25,50% 231 129,70 136,98
8 Chicago 438 30,00% 307 181,73 129,78
9 Boston 480 30,00% 336 210,07 123,03
10 Toronto 319 20,5% + 6,72% 252 171,56 112,78
11 Krasnodar 101 13,00% 88 60,54 111,81
12 Harshen Tomsk 92 13,00% 80 56,39 109,12
13 Saint Petersburg 126 13,00% 110 77,61 109,03
14 Новосибирск 102 13,00% 89 63,41 107,96
15 Hong Kong 360 13,00% 284 203,81 107,14
16 Voronezh 92 13,00% 80 58,06 105,98
17 Helsinki 274 29,15% 194 145,75 102,46
18 Moscow 149 13,00% 130 100,00 100,00
19 Samara 92 13,00% 80 63,05 97,61
20 Kazan 90 13,00% 78 62,24 96,40
21 Amsterdam 371 40,85% 219 175,73 96,06
22 Екатеринбург 92 13,00% 80 64,22 95,82
23 Prague 162 13,00% 120 98,23 93,88
24 Warsaw 128 13,00% 105 86,46 93,39
25 Nizhny Novgorod 92 13,00% 80 66,05 93,17
26 Budapest 116 13,00% 97 80,92 92,62
27 New York 482 36,82% 305 260,96 89,77
28 Пермь 76 13,00% 66 59,13 85,86
29 Los Angeles 496 56,00% 218 195,90 85,69
30 London 314 32,00% 214 197,23 83,27
31 Сингапур 278 27,00% 203 188,94 82,62
32 Chelyabinsk 69 13,00% 60 56,81 81,24
33 Sofia 94 10% + 13,78% 73 71,35 78,64
34 Красноярск 71 13,00% 62 61,85 77,11
35 Madrid 181 30% + 6,35% 119 119,62 76,30
36 Tel Aviv 392 50% + 12% 172 174,16 76,18
37 Sydney 330 47% + 2% 171 176,15 74,85
38 Paris 279 39,70% 168 174,79 74,04
39 Bangalore 52 10% + 10% 46 48,90 72,88
40 San Francisco 564 56,00% 248 270,80 70,49
41 Tallinn 147 20% + 33% 79 94,28 64,28
42 Roma 165 27% + 9,19% 109 139,56 60,29
43 Dublin 272 41% + 10,75% 143 184,71 59,65
44 Bucharest 80 35% + 10% 47 69,31 51,94
45 Stockholm 300 80,00% 60 147,65 31,26

Waɗannan wasu bayanai ne na bazata har ma da ɗan ban mamaki. 

Muna sane da cewa alkalumman da aka samu ba su bayyana cikakken zurfin irin wannan faffadan ra'ayi kamar ingancin rayuwa ba, wanda ya hada da: ilimin halittu, kula da lafiya, aminci, isa ga sufuri, bambancin yanayin birane, ayyuka iri-iri, tafiye-tafiye da ƙari mai yawa. .

Duk da haka, muna da a fili kuma tare da takamaiman alkaluman da aka nuna cewa duk da cewa a cikin ƙasashe da yawa masu haɓaka albashi suna da girma sosai idan aka kwatanta da na Rasha, mutane kaɗan suna ganin cewa a cikin waɗannan ƙasashe guda biyu haraji da tsadar rayuwa sun fi girma fiye da na gida . A sakamakon haka, an daidaita damar rayuwa, kuma a yau mai haɓakawa zai iya zama a Moscow ko St. Petersburg mai arziki kuma mafi ban sha'awa fiye da Paris ko Tel Aviv.

Muna dafa abinci babba bayar da rahoto kan albashin kwararrun IT na rabin na biyu na 2019, kuma muna neman ku raba bayanin albashinku na yanzu a cikin lissafin albashinmu.

Bayan haka, zaku iya gano albashi a kowane fanni da kowane fasaha ta hanyar saita matatun da suka dace a cikin kalkuleta. Amma abu mafi mahimmanci shine zaku taimaka mana mu sanya kowane nazari na gaba ya zama daidai kuma mai amfani.

Bar albashin ku.

source: www.habr.com

Add a comment