A cikin KDE Plasma 5.20 za a canza ma'aunin aiki don nuna gumakan da aka haɗa kawai

KDE Project Developers nufi Kunna tsoho madadin shimfidar wurin aiki, wanda ke bayyana a ƙasan allo kuma yana ba da kewayawa ta buɗe windows da aikace-aikace masu gudana. Maimakon maɓallan gargajiya tare da sunan shirin an shirya canza zuwa nunin manyan gumakan murabba'i kawai (46px), wanda aka aiwatar daidai da panel na Windows. An ba da goyan bayan wannan zaɓi na zaɓi a cikin panel na dogon lokaci, amma yanzu suna son kunna shi ta tsohuwa, da canja wurin shimfidar al'ada zuwa rukunin zaɓuɓɓuka.

A cikin KDE Plasma 5.20 za a canza ma'aunin aiki don nuna gumakan da aka haɗa kawai

Bugu da ƙari, maimakon maɓalli daban don windows daban-daban, suna shirin ba da damar haɗawa ta aikace-aikace, watau. Duk windows na aikace-aikacen guda ɗaya za a wakilta ta hanyar maɓallin saukarwa ɗaya kawai (misali, lokacin buɗe windows Firefox da yawa, maɓalli ɗaya kawai tare da tambarin Firefox za a nuna a cikin panel, kuma bayan danna wannan maɓallin za a nuna maballin ana nuna windows guda ɗaya, watau don canzawa tsakanin windows maimakon dannawa ɗaya, ana buƙatar motsi biyu da ƙarin motsi na siginan kwamfuta). Ana iya kashe wannan hali a cikin saitunan.

Canje-canjen kuma sun haɗa da tsoho tsoho na wasu mashahuran aikace-aikace zuwa panel da ikon nuna panel a tsaye. An bar kwamitin a kasa a yanzu, amma masu haɓakawa sun yi niyya don tattauna yiwuwar matsar da tsoho panel zuwa gefen hagu na allon.

source: budenet.ru

Add a comment