An toshe ikon haɗi zuwa cokali mai yatsu a cikin abokan cinikin Elasticsearch na hukuma

Elasticsearch ya buga sakin elasticsearch-py 7.14.0, babban ɗakin karatu na abokin ciniki na harshen Python, wanda ke ɗauke da canjin da ke toshe ikon haɗi zuwa sabar waɗanda ba sa amfani da dandamalin Elasticsearch na kasuwanci na asali. Laburaren abokin ciniki yanzu zai jefa kuskure idan ɗayan ɓangaren yana amfani da samfurin da ke bayyana a cikin taken "X-Elastic-Product" a matsayin wani abu ban da "Elasticsearch" don sababbin abubuwan da aka sakewa, ko kuma bai wuce layin tag da gina filayen flavor don tsofaffi ba. sakewa.

Ana ci gaba da rarraba ɗakin karatu na elasticsearch-py a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0, amma aikinsa yanzu yana iyakance ga haɗawa da samfuran Elasticsearch na kasuwanci. A cewar Amazon, toshewar yana shafar ba kawai cokali mai yatsu na Buɗe Distro don Elasticsearch da OpenSearch ba, har ma da mafita dangane da buɗaɗɗen nau'ikan Elasticsearch. Ana sa ran haɗa irin waɗannan canje-canje a cikin ɗakunan karatu na abokin ciniki don JavaScript da Hadoop.

Ayyukan Elasticsearch sakamakon rikici ne tare da masu samar da girgije waɗanda ke ba da Elasticsearch azaman sabis na girgije amma ba sa siyan sigar kasuwanci. Elasticsearch bai gamsu da gaskiyar cewa masu samar da girgije waɗanda ba su da alaƙa da aikin suna amfana daga sake siyar da shirye-shiryen buɗe mafita, yayin da masu haɓaka kansu ba su da komai.

Elasticsearch da farko yayi ƙoƙarin canza yanayin ta hanyar matsar da dandamali zuwa SSPL mara kyauta (Lasisi na Jama'a na Server) da kuma dakatar da canje-canjen bugawa a ƙarƙashin tsohuwar lasisin Apache 2.0. OSI (Open Source Initiative) ya gane lasisin SSPL kamar yadda bai cika sharuɗɗan Buɗewa ba saboda kasancewar buƙatun wariya. Duk da cewa lasisin SSPL ya dogara ne akan AGPLv3, rubutun ya ƙunshi ƙarin buƙatun don bayarwa a ƙarƙashin lasisin SSPL ba kawai na lambar aikace-aikacen kanta ba, har ma da lambar tushe na duk abubuwan da ke cikin samar da sabis na girgije.

Amma wannan matakin ya kara tsananta yanayin ne kawai kuma ta hanyar haɗin gwiwar Amazon, Red Hat, SAP, Capital One da Logz.io, an ƙirƙiri cokali mai yatsa na OpenSearch, wanda aka sanya shi a matsayin cikakken bayani mai cikakken tsari wanda aka samar tare da sa hannun al'umma. An gane OpenSearch a matsayin shirye don amfani a cikin tsarin samarwa kuma yana iya maye gurbin binciken Elasticsearch, bincike da dandamalin ajiyar bayanai da kuma hanyar yanar gizon Kibana, gami da ba da maye gurbin abubuwan da ke cikin bugu na kasuwanci na Elasticsearch.

Elasticsearch ya ta'azzara rikicin kuma ya yanke shawarar sanya rayuwa cikin wahala ga masu amfani da cokali mai yatsa ta hanyar ɗaure shi da samfuransa, tare da cin gajiyar gaskiyar cewa ɗakunan karatu na abokin ciniki sun kasance ƙarƙashin ikonsa (lasisi na ɗakin karatu ya kasance a buɗe kuma cokali mai yatsu na OpenSearch ya ci gaba da amfani da su tabbatar da dacewa da sauƙaƙa canjin masu amfani).

Dangane da ayyukan Elasticsearch, Amazon ya sanar da cewa aikin OpenSearch zai fara haɓaka cokula na ɗakunan karatu na abokin ciniki 12 da ke akwai kuma ya ba da mafita don ƙaura tsarin abokin ciniki zuwa gare su. Kafin a buga cokali mai yatsu, ana shawartar masu amfani da su jira don canzawa zuwa sabbin sakewa na ɗakunan karatu na abokin ciniki, kuma idan sun shigar da sabuntawa, juya baya zuwa sigar da ta gabata.

source: budenet.ru

Add a comment