A cikin tsoron Navi, NVIDIA tana ƙoƙarin yin haƙƙin mallaka lambar 3080

Dangane da jita-jita da aka ci gaba da yaduwa a baya-bayan nan, AMD sabbin katunan bidiyo na ƙarni na Navi, waɗanda ake sa ran za a sanar da su ranar Litinin a buɗe Computex 2019, za a kira su Radeon RX 3080 da RX 3070. Waɗannan sunayen ba “ja” ne ya zaɓi su ba. ” kwatsam: bisa ga ra’ayin ’yan kasuwa, katunan zane mai irin waɗannan lambobin ƙila za a iya bambanta yadda ya kamata da na baya-bayan nan na NVIDIA GPUs, waɗanda tsofaffin nau'ikan su ana kiran su GeForce RTX 2080 da RTX 2070.

A wasu kalmomi, AMD zai sake cire wannan dabarar kamar yadda yake a cikin kasuwar sarrafawa, inda aka raba na'urori na Ryzen zuwa Ryzen 7, 5 da 3 subclasses kama da Core i7, i5 da i3, kuma kwakwalwan kwamfuta suna da lambobi dari mafi girma. dangane da dandamalin Intel aji guda. Babu shakka, irin wannan parasitism a kan sunayen fafatawa a gasa' kayayyakin kawo wasu rabo, da kuma wasu masu saye, duban dijital fihirisa, a zahiri canza zabi ga zabin da mafi girma lambobi a kan kwalaye. Don haka, sha'awar AMD na amfani da sunayen Radeon RX 3080 da RX 3070 abu ne mai fahimta.

A cikin tsoron Navi, NVIDIA tana ƙoƙarin yin haƙƙin mallaka lambar 3080

Amma idan Intel ya kula da irin waɗannan dabarun tallan a hankali, suna riya cewa kawai ba su lura da su ba, a cikin yanayin NVIDIA, irin wannan dabarar na iya yin alkawarin wasu matsaloli ga AMD. Gaskiyar ita ce, a farkon watan Mayu, lauyoyin NVIDIA sun gabatar da su ga EUIPO (Ofishin Kasuwancin Tarayyar Turai - hukumar da ke da alhakin kare dukiyar ilimi a cikin Tarayyar Turai) aikace-aikacen yin rajistar alamun kasuwanci "3080", "4080" da " 5080", aƙalla a cikin kasuwar zanen kwamfuta. Idan yanke shawara akan wannan aikace-aikacen yana da inganci, kamfanin na iya toshe amfani da irin waɗannan fihirisar lambobi a cikin samfuran masu fafatawa iri ɗaya a cikin ƙasa na ƙasashe 28 waɗanda membobin Tarayyar Turai ne.

Yana da ban sha'awa cewa NVIDIA ba ta taɓa yin rajistar ƙididdiga na ƙididdiga ba, yana kare samfuran kawai kamar "GeForce RTX" da "GeForce GTX". Yanzu kamfanin a fili ya damu sosai game da yiwuwar "rasa" lambobin al'ada. Haka kuma, wakilan NVIDIA har ma sun haɓaka wani aikin watsa labarai kuma sun ba gidan yanar gizon PCGamer cikakken sharhi cewa haƙƙin yin amfani da lambobi 3080, 4080 da 5080 daidai nasu ne: “GeForce RTX 2080 ya bayyana bayan GeForce GTX 1080. A bayyane yake. cewa muna son kare alamun kasuwancin da ke ci gaba da jerin. "


A cikin tsoron Navi, NVIDIA tana ƙoƙarin yin haƙƙin mallaka lambar 3080

Tabbas, ƙoƙarin NVIDIA na yin rajistar lambobin ya haifar da tambayar halitta ko wannan ma doka ce. A cikin tarihin masana'antar kwamfuta, an riga an sami lokuta lokacin da ɗaya daga cikin masu kera kayan aikin kwamfuta yayi ƙoƙarin yin rijistar alamun kasuwanci daga lambobi. Misali, a wani lokaci Intel ya yi ƙoƙarin samun keɓantaccen haƙƙi don amfani da lambobi “386”, “486” da “586” da sunan na’urori masu sarrafawa, amma abin ya faskara.

Koyaya, rajistar alamun kasuwanci yana da karbuwa sosai koda a ƙarƙashin dokar Amurka. Bugu da ƙari, NVIDIA ta shigar da aikace-aikacen tare da Ofishin Turai, wanda dokokinsa suka bayyana a sarari cewa alamar kasuwancin Turai "na iya ƙunshi kowane alamomi, musamman kalmomi ko hotuna, haruffa, lambobi, launuka, siffar kaya da marufi ko sauti." A takaice dai, tabbas akwai yuwuwar NVIDIA za ta sami keɓancewar haƙƙin yin amfani da lambobi 3080, 4080 da 5080 a cikin sunayen katunan bidiyo.

Shin AMD zai sami lokaci don amsa irin wannan juzu'in? Za mu gano jibi bayan gobe.



source: 3dnews.ru

Add a comment