Ubuntu 19.10 yana gabatar da tallafin ZFS na gwaji don ɓangaren tushen

Canonical ya ruwaito game da samarwa a cikin Ubuntu 19.10 ikon shigar da rarraba ta amfani da tsarin fayil na ZFS akan ɓangaren tushen. Ana aiwatar da aiki bisa ga amfani da aikin ZFS akan Linux, wanda aka ba da shi azaman ƙirar ƙirar Linux, wanda, farawa daga Ubuntu 16.04, an haɗa shi cikin daidaitaccen kunshin tare da kernel.

Ubuntu 19.10 zai sabunta tallafin ZFS zuwa 0.8.1, kuma an ƙara wani zaɓi na gwaji zuwa mai sakawa bugu na tebur don amfani da ZFS don duk ɓangarori, gami da tushen ɗaya. Za a yi canje-canje masu dacewa ga GRUB, gami da zaɓi a menu na taya don mirgine canje-canje ta amfani da hotunan ZFS.

Wani sabon daemon yana cikin haɓaka don sarrafa ZFS zsys, wanda zai ba ku damar gudanar da tsarin layi ɗaya da yawa tare da ZFS akan kwamfuta ɗaya, yana sarrafa ƙirƙirar hotunan hoto da sarrafa rarraba bayanan tsarin da bayanan da ke canzawa yayin zaman mai amfani. Babban ra'ayi shi ne cewa hotuna daban-daban na iya ƙunsar jihohin tsarin daban-daban kuma su canza tsakanin su. Misali, idan akwai matsaloli bayan shigar da sabuntawa, zaku iya komawa tsohuwar yanayin barga ta zaɓi hoton da ya gabata. Hakanan za'a yi amfani da hotunan hoto don adana bayanan mai amfani a bayyane da kuma ta atomatik.

source: budenet.ru

Add a comment