Varlink - kernel dubawa

Varlink sigar kwaya ce da yarjejeniya wacce mutane da injina za su iya karantawa.

dubawa Varlink ya haɗu da zaɓin layin umarni na UNIX na yau da kullun, tsarin rubutu na STDIN/OUT/ KUSKURE, shafukan mutum, metadata na sabis kuma yayi daidai da mai siffanta fayil ɗin FD3. Varlink akwai daga kowane yanayi na shirye-shirye.


Varlink dubawa ma'anar, wadanne hanyoyi za a aiwatar da kuma ta yaya. Kowace hanya tana da suna da ƙayyadaddun sigogin shigarwa da fitarwa.

Yana yiwuwa a rubuta ta ƙara sharhi kafin a rubuta lambar.

В yarjejeniya Varlink duk saƙonnin an ƙulla su azaman abubuwan JSON kuma suna ƙarewa da NUL byte.

Sabis ɗin yana amsa buƙatun a cikin tsari iri ɗaya da aka karɓe su—saƙonnin ba su taɓa ninkawa ba. Koyaya, ana iya yin layi da buƙatu da yawa akan haɗin gwiwa don kunna bututun mai.

Shari'ar gama gari hanya ce mai sauƙi kira tare da amsa guda ɗaya. A wasu lokuta, uwar garken bazai amsa gaba ɗaya ba ko yana iya amsa sau da yawa zuwa kira ɗaya. Karin bayani dalla-dalla a nan.

source: linux.org.ru

Add a comment