Rayuwa da koyo. Sashe na 4. Nazari yayin aiki?

- Ina so in haɓaka da ɗaukar darussan Sisiko CCNA, sannan zan iya sake gina hanyar sadarwar, sanya ta zama mai arha kuma ba ta da matsala, da kiyaye ta a sabon matakin. Za a iya taimaka mani da biyan kuɗi? - Mai kula da tsarin, wanda ya yi aiki tsawon shekaru 7, ya dubi daraktan.
"Zan koya muku, kuma za ku tafi." Menene ni, wawa? Ku tafi kuyi aiki, shine amsar da ake sa ran.

Mai kula da tsarin ya je rukunin yanar gizon, ya buɗe dandalin, Toster, Habr kuma ya karanta yadda ake saita hanyar sadarwa akan hanyar sadarwa na shit da sanduna na kayan kayan tarihi a zahiri. Na daina kadan, amma oh da kyau - za ku iya ajiye kudi don horarwa kuma ku biya da kanku. Ko da gaske ya kamata ya tafi? A can, maƙwabta sun kawo sabon Cisco ...

Kun tsinci kanku a irin wannan yanayi? Horon kan-aiki, wanda kamfani ya shirya ko kuma a yunƙurin ma'aikaci, shine, a ganina, ɗayan mafi kyawun nau'ikan: ma'aikaci ya riga ya san ainihin abin da yake so daga kwas ɗin, yadda ake kimanta bayanai da kuma yadda don amfani da shi. Wannan shi ne yanayin lokacin da kwas na watanni shida zai iya kawo fa'idodi fiye da duka jami'o'in a hade. A yau za mu yi magana game da kwasa-kwasan, jami'o'in kamfanoni, jagoranci da kuma nau'in horo mara amfani. Zuba shayi mai zafi, zauna a gaban mai dubawa, bari mu zaɓi tsari da/ko tsarin horo tare.

Rayuwa da koyo. Sashe na 4. Nazari yayin aiki?
Yi ba'a da ra'ayoyin ku - ci gaba da koyo!

Wannan shi ne kashi na huɗu na zagayowar "Rayuwa da Koyi":

Sashe na 1. Jagorar Makaranta da Sana'a
Part 2. Jami'a
Part 3. Karin ilimi
Sashe na 4. Ilimi a cikin aiki
Kashi na 5. Ilimin kai

Raba kwarewar ku a cikin sharhi - watakila, godiya ga ƙoƙarin ƙungiyar RUVDS da masu karatu Habr, ilimin wani zai zama ɗan hankali, daidai kuma mai amfani.

Don haka, jami'a, master's da makarantar digiri na bayan ku, kuna kan aiki. An riga an ci gaba da aikin na yau da kullun, an tsara hanyoyin da za a bi don ayyuka, ana biyan albashi sau biyu a wata, kuma abubuwan da ke faruwa nan da nan sun bayyana ko kaɗan. Waɗanne dalilai za su iya zama don sake yin nazari a kan mahimmanci? Akwai isassun dalilai.

  • Sha'awar canza fannin ayyukanku don samun kyakkyawan aiki, samun ƙarin kuɗi, koyan sabuwar sana'a, da sauransu. 
  • Bukatar haɓaka ƙwarewa don aikin na yanzu don girma a tsaye ko motsawa a kwance; canza ayyuka. 
  • Bukatar samun sabon ilimi, gwada wani fanni na daban - alal misali, a cikin yanayin lokacin da kuka sauke karatu daga jami'ar da ba ta dace ba, kuka zaɓi aikin da ba daidai ba, akwai ji na aiki da tashe-tashen hankula, da dai sauransu.
  • Dalilan motsin rai (don kamfani, don nishaɗi, rashin gajiya, da sauransu). Babban dalili mai rikitarwa, tun da yake a cikin wannan yanayin ɗalibi na har abada ba shi da manufa kuma ba shi da takamaiman shiri. Don kare wannan rukuni na ɗalibai, zamu iya cewa sau da yawa a lokacin karatun su suna yin wahayi kuma, ba tare da ƙaranci ba, suna shiga aiki a cikin sabon ƙwarewa.

Mu sun riga sun gano ko yana da darajar samun digiri na biyu mafi girma, yanzu za mu tattauna wasu zaɓuɓɓukan da za su adana lokaci (amma ba kuɗi ba) kuma mu ba ku damar koyon sabon abu a cikin mafi ƙanƙanta lokaci mai yiwuwa.

Horon da ya shafi aiki, amma ba a ciki ba

▍Part-time, darussa na yamma

Mafi kama da nau'i na ilimi zuwa jami'a na yau da kullum: a cikin maraice kuna halartar sa'o'i 3-3,5 na laccoci da aiki, inda malamai ke taimaka muku sanin sabon abu. A lokaci guda kuma, kwasa-kwasan ba su ƙunshi abubuwan da ba dole ba, ɗalibai suna aiki kamar ku, wato, ban da horo, kuna iya yin sabbin abokai kuma wasu lokuta masu amfani.
 

Плюсы

  • A matsayinka na mai mulki, malamai a cikin irin waɗannan darussa sune masu aiki, wanda ke nufin suna ba da kayan aiki har ya zama da amfani a gare ku a cikin aikin gaske. Ana iya amfani da wasu ƙwarewa daga farkon kwanakin farko.
  • Ana gudanar da azuzuwan a maraice sau 2-3 a mako kuma kada ku tsoma baki tare da aiki (idan kuna zuwa can tare da cunkoson ababen hawa, ku yarda cewa a cikin kwanakin makaranta za ku zo aiki kaɗan kaɗan kuma ku bar, daidai da haka).
  • Kuna magance matsaloli masu amfani a cikin abokan aikin ku kuma don haka ku fahimci tsarin tunani, amfani da ƙwarewar aiki tare da karɓar ƙarin bayani daga abokan karatun ku.
  • Ƙungiya a cikin kwasa-kwasan galibi ƙanana ne, kuma kowane ɗalibi yana samun kulawa sosai daga malami, ta fuskar amsa tambayoyi da kuma ta fuskar aiki. 
  • Idan kwasa-kwasan suna da alaƙar kamfani, bayan kammala za ku iya karɓar tayin aiki a cikin ƙwarewar ku - kuma idan kuna shiga cikin IT kawai, wannan dama ce mai daɗi (misali, daga rukuninmu na mutane 9, ɗayan ya karɓi tayin nan da nan, uku sun yarda su ƙaura zuwa kamfanin bayan kammala horo, uku sun sami tayin, amma an ƙi). 

Минусы

  • Darussan suna da tsada sosai.
  • Ana iya cika darussan jami'a tare da abubuwan da ba na asali ba kuma masu ilimin tauhidi waɗanda ke samun ƙarin kuɗi bayan laccoci na yau da kullun.
  • Wataƙila kuna da ƙarancin ilimin ilimi (misali, lokacin da nake karatu a cikin shirin haɓaka software, na rasa ilimin lissafi, kuma dole ne in fara bincika matsalar ta hanyar lissafi sannan in warware ta cikin tsari). 
  • Kuna iya fuskantar tushen kayan da ba su daɗe ba (yaya kuke so, misali, ƙwarewar Windows Server 2008 da PC mai gudana XP a cikin 2018?), Don haka kwamfutar tafi-da-gidanka, kuɗi don lasisi, ko ikon samun wani abu ɗan fashi Dalilin horo na iya zama da amfani sosai, amma sabo :) 

Abin da za ku nema

  • Yi nazarin tsarin kwas a hankali da adadin sa'o'i, gano abin da aka haɗa a cikin horarwa da kuma wane nau'i na takaddun shaida na ƙarshe yana jiran ku a ƙarshen (kewayon daga babu wani abu don kare cikakken aikin difloma a cikin Turanci).
  • Tambayi masanin ilimin sanin ko wanene malaminku, wane irin gogewa yake da shi, ko yana da wani aiki.
  • Nemo game da yuwuwar biyan kuɗi ko raba biya ta lokaci - a matsayin mai mulkin, wannan nau'in biyan kuɗi ba shi da wahala.
  • Idan akwai jarrabawar shiga ko kuma hirar shiga, kada ku yi ƙoƙari ku tsallake ta, ku tabbata kun ci - ta haka za ku tantance matakin da kuke yi kuma za ku iya yin tambayoyi masu mahimmanci a gare ku.
  • Idan kwas ɗin ya haɗa da Turanci, kar a yi ƙoƙarin cire kuɗinsa daga kuɗin horo (tun da kun riga kun yi magana). A lokacin azuzuwan ƙasashen waje ne za ku saba da ƙungiyar, kuma wannan yana da matukar muhimmanci - yawancin ɗalibai 'yan'uwa suna gayyatar juna zuwa aiki.
  • Nemo ko an ba da takardar shaidar kammala karatun kuma a wane tsari (kuna buƙatar kowace takarda mai tambari da sa hannu).

▍ Jami'o'in kamfanoni

Tsarin horo mai ban sha'awa, samuwa ga ma'aikata a cikin kamfani da kuma ɗalibai na waje. Kuna yin karatu a kamfanin da kansa, cibiyar horarwa mai izini ko a sashen haɗin gwiwa na jami'a mai tushe (misali, HSE ko jami'ar jihar ku), sannan kuma kuna karɓar karatun ɗan lokaci ko na yamma a cikin tsarin ƙwararrun ƙwararrun da kuka zaɓa (bayanai. tsaro, tsarin sadarwa, haɓaka software, sarrafa ayyuka, shirye-shiryen 1C, da sauransu).

Плюсы

  • Wannan hanya ce mai kyau don sanin kamfani, malamai (wanda, a matsayin mai mulkin, ba kasa da tsakiya ba), da kuma kokarin samun aiki a can. Bugu da ƙari, wani lokacin wannan ita ce hanya mafi sauƙi don shiga kamfani ta hanyar nuna kanku yayin horo.
  • Kashi 90% na malaman jami'o'in kamfanoni kwararru ne. Ba wai kawai kuna koyo bane, amma kuna warware matsalolin yaƙi na gaske waɗanda malami ya kamata ya warware a matsayin manaja ko ƙwararru.
  • Yanayin koyo mai dadi - a gaskiya, kuna kan kafa ɗaya tare da malami, tun da duka biyun manajoji ne, amma daga kamfanoni daban-daban.

Минусы

  • A cikin kamfanin ku, manajoji na iya ƙila ba su gamsu da tsammanin horo a cikin jami'ar haɗin gwiwar wani ba. 
  • Malamai na iya ba da bayanan da suka dace da tsari da matsalolin kamfaninsu; Wataƙila wani abu zai juya ya zama maras dacewa ko mara amfani a gare ku.

Idan ma'aikacin kamfanin da ya mallaki kwas ɗin yana karatu a jami'ar haɗin gwiwa, to akwai ƙarin ƙari (amfanoni a lokacin horo, kusa da tebur, kulawa daga abokan aiki da gudanarwa, ilimin da ake amfani da shi cikin sauƙi, ingantaccen samfurin ci gaban aiki / motsi. ), kuma ban da ɗaya - wani lokacin yana da matukar wahala ka fahimci abokan aikinka a matsayin malamai. 

▍Darussa masu nisa da karatun kan layi

Kuna samun damar yin amfani da albarkatun ilimi (bidiyo, laccoci, bayanin kula, littattafai, wani lokaci duka ɗakunan karatu, wuraren ajiyar lambobin, da sauransu) kuma kuyi nazarin ko dai a dacewa ko a lokacin da aka amince, ba tare da barin wurin aikinku ba (ko PC ɗin ku). Kuna da aikin "aji", damar da za ku iya sadarwa tare da malami (chat ko Skype), aikin gida, amma mafi yawan lokuta ba ku san yawan ku a cikin kwas din ba, wanda yake tare da ku, da sadarwa tare da "'yan uwa dalibai. ” na iya rikidewa zuwa ambaliya kai tsaye. 

Плюсы

  • Ajiye ƙoƙari da lokaci akan tafiya da tattara kaya.
  • Tsarin ilmantarwa mai dacewa kuma sananne.
  • Kuna iya yin karatu kai tsaye akan aikin ko kuma nan da nan bayansa a ofis (sai dai idan akwai wasu tsarin rashin tausayi don saka idanu akan lokutan aiki, ayyuka, shiga, sabis na tsaro mai tsauri da masu ba da labari. Babu wata hanya, a takaice).
  • Kuna iya zaɓar yanayin aiki mai daɗi kuma ku magance lokutan da ba za a iya fahimta ba a can, akan Intanet, akan Toster, akan Habré, akan StackOverflow, da sauransu. 

Минусы

  • Ana buƙatar babban kuzari da haɗin kai, saboda wannan shine ƙarin ilimin kai fiye da horarwa tare da mai ba da shawara na yau da kullun.
  • Babu sadarwa kai tsaye a cikin tsarin ilmantarwa.
  • Yana da matukar wahala a bincika malamin da sanin ko shi ne wanda aka sanar a cikin kwas kwas kwas kwas.
  • Akwai haɗarin yin kuskure lokacin zabar kwas - akwai da yawa daga cikinsu a yanzu da yake da wuya a rasa kuma ku shiga makarantar kan layi mai inganci (har ma kamfanoni na iya yin kuskure). 
  • Ƙananan damar yin aiki - sai dai idan kun nuna ƙwarewa (ta yaya za ku iya yin wannan akan layi?), Abin da kawai za ku iya dogara da shi shine cewa za a shigar da ci gaba a cikin bayanan HR na kamfanonin abokan tarayya, wanda zai iya kiran ku idan ya cancanta. 

Abin da za ku nema

  • A kan takardar shaidar da kuma sharuɗɗan karɓar takardar shaidar da aka sanya hannu tare da hatimi (sau da yawa kuna buƙatar biya ƙarin don shi).
  • Sharuɗɗan biyan kuɗi da gaggawar samun damar yin amfani da kayan kwas (mahimmanci, wannan yakamata ya zama damar da ba ta da iyaka).
  • Dangane da sake dubawa na masu sauraro akan hanyoyin sadarwar zamantakewa da kuma kan dandamali masu zaman kansu (a kan gidan yanar gizon galibi ana daidaita su).
  • A kan tsarin hulɗa tare da malami (mafi dacewa, wannan ya kamata ya zama hira + nazarin aikin gida tare da dalibai, zai fi dacewa tare da ƙaddamar da aikin gida na farko).

Tun da a farkon jerin "Rayuwa da Koyi" mun amince da wasu batutuwa a cikin sharhinmu, zan ce ina jin tsoron nau'ikan koyo a kan layi. Wani lokaci yana da ban tsoro don biyan kuɗi mai yawa don abubuwan da ba a sani ba. Akwai darussa masu kyau da gaske waɗanda za a iya fahimta a duk fannonin ilimin IT akan Intanet wanda a gare ni cewa mafi kyawun zaɓi shine ba da fifiko da lokaci ga irin wannan ilimin. Bugu da ƙari, yawancin masu daukan ma'aikata ba su ba da kyauta ba game da takardun takardun makarantun kan layi tare da babban shakku, amma basirar basira da basirar ka'idoji ba su taba damun kowa ba. Alal misali, godiya ga ilimin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsarin tsarin OSI, na sami nasarar samun aikina na farko a IT - na zama injiniyan gwaji (yana da shekaru 27, ba tare da fasahar fasaha ba). Ya rage naka don yanke shawara, ba shakka, amma ni na fi goyon bayan kwasa-kwasan shekaru 0,5-1-1,5 tare da kasancewar layi. 

▍ Horo da tarurruka

Kyakkyawan tsarin horarwa, sai dai idan, ba shakka, muna magana ne game da horar da ci gaban mutum da sauran matasa na kasuwanci. Waɗannan darussa ne na ɗan gajeren lokaci, masu ƙarfi waɗanda malami ke taimaka muku zurfafa ilimin ku a cikin wani yanki da kuka saba da ɗaukar ɗan gajeren hanya.

Ya ƙare daga awanni 3 zuwa kwanaki da yawa. Ba zan yi magana game da ribobi da fursunoni ba - babban abu shine cewa wannan ba talla ba ne ga wasu samfura na yau da kullun. Duba masu tallafawa, duba masu shiryawa da bita na mai magana kuma ci gaba. Wani lokaci yana da ban sha'awa sosai don zuwa horo ko bita wanda ba a cikin filin ku ba - alal misali, za ku iya fahimtar abokan aikinku da kyau.

Siffofin horo a cikin tsarin aiki

Wannan toshe ne mai mahimmanci wanda ba za a iya wucewa ba. Na sami ƙwarewar horo daban-daban a cikin kamfanin kuma ina tsammanin yana da daraja magana game da wannan, saboda kamfanoni da kansu suna sanya wannan a matsayin fa'idar gasa a cikin HR PR, kuma ma'aikata suna fatan sakamako.

▍Koyarwa da nasiha

Yaya sababbi ke ji a kamfanin ku a kwanakin farko na aikinsu? Zaune a kan tebur mara komai kuma a cikin tsoro tare da fakitin maraba yayin jiran PC mai aiki? Shin suna buga wayar su ne don guje wa kallon abokan aikinsu? Ko suna annashuwa da jin daɗin karanta bayanai game da aikinsu? Kaico, gwaninta na nuna cewa na ƙarshe shine mafi ƙarancin. A halin yanzu, a cikin IT na Rasha akwai kamfanoni da yawa (har ma da ƙananan ƙananan) waɗanda suka cancanci koyo daga: sabon ma'aikaci yana ba da jagoranci wanda, a matsayin wani ɓangare na lokacin aikinsa, yana horar da sabon shiga cikin ayyuka na yau da kullum, yana nuna kayan aiki a lokaci guda (samun dama). , sabobin, kayan aiki, bug tracker, helpdesk, tsarin sarrafa ayyukan, da sauransu), gabatar da ku ga abokan aiki, da sauransu. Don haka, sabon ma'aikaci nan da nan ya shiga ƙungiyar tare da mai ba da shawara, ya san wanda zai juya kuma ya koyi kayan aikin da sauri. Wani lokaci jagoranci yana tare da jarrabawa na zamani ko na ƙarshe a fagen aiki, kuma wannan, ko da yake yana da ɗan damuwa, wani nau'i ne na garanti ga ma'aikaci da kamfani.

Akwai ƴan abubuwan da kuke buƙatar sani/fahimta yayin kafa jagoranci a wurin aiki.

  • Ya kamata a biya aikin masu ba da shawara - a cikin nau'i na kari ko KPI. Biyan kuɗi bai kamata ya dogara da tsawon lokacin aikin sabon shiga ba, amma dangane da sakamakon lokacin gwaji, za ku iya ba da ƙarin kari, wanda ke nufin cewa kun horar da ku kuma kuyi aiki tare da inganci.
  • Dole ne masu jagoranci su kasance masu ƙwarewa da sadarwa - kash, idan babban hazaka na DevOps ya jefa littattafai akan tebur kuma ya ba da hanyar haɗi zuwa Wiki na ciki, wannan ba zai kawo wani fa'ida ba. Sabon ma'aikaci da mai ba da shawara ya kamata su kasance da tsarin sadarwa da tattaunawa.
  • Dole ne mai ba da shawara ya kasance da alhakin kurakuran da aka yi a cikin aikin mai kulawa a lokacin horo - kuma, alal misali, idan mai gwadawa da ba shi da kwarewa ya rarraba 127.0.0.0 ga kowa da kowa ta hanyar DHCP, mai ba da shawara ne wanda dole ne ya gyara wannan matsala, kuma a lokacin horo. lokaci guda ya fahimci kansa cewa yana buƙatar koyo akan yanayin gwaji (da kyau, a, bisa ga abubuwan da suka faru na gaske, an horar da mu, mun horar da mu - gabaɗaya, ba mu da gundura).
  • Jagora ya kamata ya zama jagora ta hanyar kamfani, samar da dama, sadarwa tare da mai kula da tsarin, gabatar da abokan aiki daga wasu sassan, da dai sauransu.
  • Idan akwai rashin jituwa ko rikice-rikice, ya kamata a maye gurbin mai ba da shawara nan da nan. 
  • Ya kamata a rage nauyin aikin mai ba da horo yayin horo kuma a sake rarraba shi ga sauran abokan aiki a cikin iyakoki masu ma'ana. 
  • Kowane sabon shiga, daga mai horarwa zuwa babba, ya kamata ya sami jagora; kawai bambanci shine a hanya, lokaci da yawan bayanan da aka bayar. Sashen ma'aikata dole ne su kula da tsarin daidaitawa na yau da kullun na kowane ma'aikaci, in ba haka ba matsaloli a cikin tsarin aiki ba makawa ne, saboda kowane kamfani yana da halayen aikinsa.

A kowane hali, idan ba ku gwada Cibiyar jagoranci a cikin kamfanin ba, saita kanku wannan aikin a wata mai zuwa - za ku yi mamakin sakamakon aiki tare da sababbin ma'aikata.

▍Taro, laccoci, tarurruka

Wataƙila ɗayan mafi kyawun nau'ikan koyo a cikin tsarin aiki: ma'aikata suna gaya wa juna game da nasarorin da suka samu, raba dabarun, gudanar da tarurrukan samfur da gabatarwa, gayyatar abokan aiki daga wasu kamfanoni don musayar gogewa (wani lokaci don farauta na kwatsam). Irin waɗannan tarurrukan suna da fa'idodi da yawa:

  • ma'aikata sun koyi fahimtar juna kuma suna aiki a cikin ƙungiyar da ta dace;
  • masu haɓaka suna sadarwa cikin harshe ɗaya da musayar hanyoyin da za a iya ɗauka da amfani da su cikin aminci;
  • za ku iya sanin al'adun wani kamfani kuma ku nuna fa'idodin ku;
  • Meetups kyauta ne.

Makullin gamuwa mai kyau shine shiri: aiki tare da masu magana, shirya gabatarwa, zauren, da kuma kula da batun sosai. Sakamakon zai zama mai dadi da amfani.

Yadda za a koyi a kan aiki?

Lokacin da kuke aiki, albarkatun ku mafi mahimmanci shine lokaci. Wannan lokaci ne mai wahala na rayuwa lokacin da kuke buƙatar yin aiki, gina sana'a kuma kada ku rasa damar, fara dangi, taimaki iyayenku, cimma burin ku cikin sha'awa da sha'awa. Wannan yana nufin cewa babbar matsalar ita ce samun lokacin horo don ya zama mai yawa da tasiri.

  • Dakatar da ɓata hutun aikinku akan shayi, kofi ko yin hira da abokan aiki akan batutuwan da ba su da alaƙa - ba da wannan lokacin ga ka'idar da nazarin tambayoyin da suka taso yayin karatun ku.
  • Fara tattaunawar aiki tare da abokan aiki a abincin rana da kuma a cikin ɗakin shan taba - sau da yawa mutum yana jin daɗin raba iliminsa a cikin yanayi mai annashuwa.
  • Karanta kuma ku saurari laccoci a cikin cunkoson ababen hawa da sufuri, idan akwai masu kan hanyarku.
  • Tabbatar yin bayanin kula akan lacca kuma kuyi aiki a cikin littafin ku, kar ku dogara ga ƙwaƙwalwar ajiya. Idan ba ku fahimci wani abu a lokacin lacca ba, yi bayanin kula a gefe. Misali, NB ga wani abu da ake buƙatar maimaitawa da zurfafawa da “?” Abin da kuke buƙatar bayyanawa, tambaya, nazari da kanku.
  • Kada ka yi karatu ko karatu da dare - na farko, za ka yi barci na dogon lokaci, kuma na biyu, komai zai manta da safe.
  • Yi karatu a cikin yanayi mai natsuwa. Idan manufar kamfani ta ba shi damar (kuma a fagen IT yana yin kusan ko'ina), zama ƙarin sa'a da rabi a ofis don yin aikin makaranta.
  • Kada ku yi nazari a kan kuɗin aiki - irin wannan yaudarar da gangan ba zai amfani kowa ba.
  • Idan kuna karatun shirye-shirye ko tsarin gudanarwa, bai isa ku haddace ka'idar ba kuma ku karanta Habr, kuna buƙatar yin komai a aikace: rubutawa da gwada lambar, aiki tare da tsarin aiki, gwada komai da hannu. 

Kuma, tabbas, babbar shawara: kada ku bi karatunku kamar yadda kuka yi sa’ad da kuke ɗalibi. Ta hanyar yin watsi da karatun da kuke biya kuma wanda ke nufin yin aiki, kuna yaudarar kanku.

Yadda za a yi shawarwari tare da gudanarwa?

Idan muna magana ne game da horon da aka biya, yana da kyau a biya ku da kanku - ta wannan hanyar za ku kula da 'yancin kai daga ma'aikata. Idan kamfani ya biya, tabbas za ku yi aiki na wani lokaci na wajibi ko kuma ku dawo da wani ɓangare na kuɗin bayan an kore ku. Idan ba ku da shirin barin aiki, ku tabbata kun yi magana da manajan ku game da ɓangarori ko cikakken biyan kuɗi kuma ku bayyana yadda horonku zai yi amfani. 

Kafin horarwa (kuma ba bayan gaskiyar ba!), Tattaunawa game da canza jadawalin ko canza zuwa jadawali mai mahimmanci - a matsayin mai mulkin, a cikin filin IT sukan hadu da rabi. 

To, babban abu shi ne, idan kun fahimci cewa ba ku shirya ba da lokacin da ya dace don yin karatu ba kuma za ku shagaltu da aiki, tsallake darasi saboda da sauransu, zai fi kyau kada ku fara. Wataƙila ka riga ka kafa kanka a matsayin ƙwararren ƙwararren kuma kawai ba ka da isasshen abinci don tunani. Ya rage naka yanke shawara.

▍ Rubutun kwadayi

Kuma idan kun riga kun girma kuma kuna rasa wani abu don ci gaba, alal misali, mai kyau mai ƙarfi VPS, je ku Yanar Gizo na RUVDS - Muna da abubuwa masu ban sha'awa da yawa.

Rayuwa da koyo. Sashe na 4. Nazari yayin aiki?
Rayuwa da koyo. Sashe na 4. Nazari yayin aiki?

source: www.habr.com

Add a comment