Bidiyo: tashi da faɗuwar AMD, Intel da NVIDIA graphics katunan sama da shekaru 15

Tashar YouTube da ake kira TheRankings ta yi bidiyo mai sauƙi amma mai ban sha'awa na mintuna 15 yana nuna juyin halitta na jerin shahararrun katunan zane na caca (manyan matsayi 15) a cikin shekaru 2004 da suka gabata - daga 2019 zuwa XNUMX. Bidiyon zai kasance mai ban sha'awa don kallon duka biyun don "tsofaffin mutane" don sabunta tunaninsu, da kuma sabbin 'yan wasa waɗanda ke son shiga cikin tarihi.

Lokacin da bidiyon ya fara a watan Afrilu 2004, jerin sun riga sun haɗa da manyan sunaye irin su almara NVIDIA Riva TNT2 da ATI Radeon 9600. Duk da haka, shugabannin sun riga sun kasance GeForce 4 da GeForce 4 MX, wanda tare da 28,5% na duk masu amfani da Steam shigar. Yana da ban sha'awa ganin yadda ATI da NVIDIA ke fafatawa a gasa: GeForce 6600 da 7600 sun zama sananne, amma analogs na ATI ma suna da ƙarfi. Koyaya, abubuwa sun yi kuskure a ƙarshen 2007 kamar yadda GeForce 8800 ya ba NVIDIA babbar jagora, yana ɗaukar kusan kashi 13 na duk katunan zane akan Steam kuma ya kasance a lamba ɗaya har zuwa farkon 2010.

Bidiyo: tashi da faɗuwar AMD, Intel da NVIDIA graphics katunan sama da shekaru 15

A cikin zamani na gaba, an sake daidaita gasar, tare da jerin Radeon HD 4000 da 5000 da ke kan gaba, kuma a cikin Maris, Radeon HD 5770 ma ya ɗauki matsayi na farko, kodayake ba da daɗewa ba ya rasa ta saboda nasarar tserewa na GeForce GTX. 560. ATI (kuma, ta tsawo, AMD) ba ya sake fitowa a saman. Intel hadedde graphics aka kara zuwa Steam zabe a 2012 kuma nan da nan ya zama wani karfi da za a yi la'akari da, tare da HD 3000 da HD 4000 accelerators rike manyan matsayi biyu daga Yuni 2013 zuwa Yuli 2015 saboda nasarar da suka samu a kasuwar kwamfutar tafi-da-gidanka.

Bidiyo: tashi da faɗuwar AMD, Intel da NVIDIA graphics katunan sama da shekaru 15

A cikin 2014 da 2015, AMD ya yi ƙoƙari ya ci gaba da kasancewa a cikin jerin shahararrun katunan zane-zane akan Steam, kuma a cikin Satumba 2016, gaba ɗaya ya faɗi daga ciki. Daga wannan gaba, muna magana ne game da gwagwarmayar kamfanonin biyu, amma nan da nan NVIDIA ta ɗauki kusan dukkanin mukamai 15, tare da maye gurbin har ma da kayan haɗin gwiwar Intel. Katunan jerin katunan GeForce GTX 9 da 10 sun yi ƙarfi sosai, kodayake ya kamata a ambaci GTX 750 Ti. Labarin nasara na baya-bayan nan shine GTX 1060. Duk da ƙarancin aiki fiye da farashi mai kama da Radeon RX 580, mai haɓakawa ya zama mafi mashahuri katin zane tsakanin yan wasa, ana shigar dashi akan 15% na PC tsakanin masu amfani da Steam.

Bidiyo: tashi da faɗuwar AMD, Intel da NVIDIA graphics katunan sama da shekaru 15

Gabaɗaya, NVIDIA a halin yanzu ita ce sarkin da ba a taɓa yin jayayya ba na duniyar zane-zane, kuma tasirinsa a kasuwa ya ƙaru ne kawai a cikin 'yan shekarun nan, duk da wasu ƙaƙƙarfan sadaukarwa daga AMD kamar Radeon RX 580 da Vega 56. NVIDIA kuma ta mamaye wasan kwaikwayo na zamani. kasuwar kwamfutar tafi-da-gidanka, wanda ke ba ƙungiyar kore yana da fa'ida mai fa'ida. Bidiyon ya tabbatar da cewa katunan GeForce na tsakiyar kewayon waɗanda bisa ga al'ada suka ƙare tare da XX60 tabbas mafi kyawun siyarwa ne, kamar yadda sabon GTX 1660 da 1660 Ti ya tabbatar. Koyaya, akwai keɓancewa don katunan ƙarshe waɗanda ke ba da fa'idodi masu ban mamaki a lokacin su, kamar 8800 GT da 8800 GTX a cikin 2006 da GTX 970 a cikin 2014.

Bidiyo: tashi da faɗuwar AMD, Intel da NVIDIA graphics katunan sama da shekaru 15

Tare da ƙimar GPU, bidiyon yana nuna wasu matsakaita a cikin ƙananan kusurwar dama. Ko a farkon 2019, har yanzu muna da nisa daga matsakaicin ƙudurin allo sama da 1920 × 1080 saboda yawancin mutane suna amfani da ƙananan allon ƙuduri (kamar 1680 × 1050 ko 1366 × 768) da nunin ƙuduri mafi girma. ko 2560 × 1440). Hakanan zaka iya lura cewa 3840 GB na ƙwaƙwalwar bidiyo da 2160 GB na RAM yanzu sun zama ma'auni. Dangane da masu sarrafawa, matsakaicin CPU a yau shine CPU quad-core 4GHz.

Ina sha'awar ganin yadda wannan jadawali zai canza a cikin 'yan shekaru, tare da gabatar da na'urorin AMD da ake tsammani sosai dangane da ci gaban gine-ginen Navi (wanda ake tsammani a wannan shekara), da kuma ƙaddamar da katunan zane-zane na Intel a cikin 2020. Wataƙila za a sake girgiza shugabancin NVIDIA wanda ba za a iya musantawa ba, kamar yadda ya faru fiye da sau ɗaya a baya?




source: 3dnews.ru

Add a comment