VisOpSys 0.9


VisOpSys 0.9

A natse da rashin fahimta, an fitar da sigar 0.9 na tsarin mai son Visopsys (Tsarin Ayyuka na Kayayyakin gani) wanda mutum ɗaya (Andy McLaughlin) ya rubuta.

Daga cikin sabbin abubuwa:

  • Duban da aka sabunta
  • Nagartattun damar sadarwar sadarwa da shirye-shirye masu alaƙa
  • Kayayyakin aiki don marufi / saukewa / shigarwa / cire software tare da ma'ajin kan layi
  • Tallafin HTTP, dakunan karatu na XML da HTML, tallafi don wasu zaren C++ da POSIX (pthreads), bututu don sadarwa tsakanin tsari da ƙarin hashing algorithms.
  • An ƙara cibiyar sadarwar TCP
  • Ƙara abokin ciniki na DNS
  • Ana kunna hanyar sadarwa yanzu ta tsohuwa yayin taya
  • Added Packet Sniffer ("netsniff") shirin don duba fakitin cibiyar sadarwa masu shigowa da masu fita
  • Ƙara kayan aikin Haɗin Yanar Gizo ("netstat") don nuna haɗin yanar gizon yanzu da matsayin TCP idan an zartar
  • Ƙara ainihin shirin abokin ciniki na Telnet da ɗakin karatu na yarjejeniya; galibi don gwaji da tabbatar da TCP, kodayake ƙa'idar tana da wasu amfani
  • Ƙara goyon baya don faɗi da haruffa masu-byte masu yawa (UTF-8) a duk faɗin OS
  • An ƙara shirin software don haɗawa zuwa ma'ajin software a visopsys.org, wanda zai iya nuna jerin fakitin da aka samu da shigar, da kuma shigar da cire su.
  • An canza harsashin taga da ke akwai zuwa shirin mai amfani-sarari yayin kiyaye harsashi a cikin kwaya. A nan gaba, an shirya ƙirƙirar sabon harsashi na taga gaba ɗaya tare da samar wa mai amfani da zaɓi tsakanin harsashi a cikin sarari mai amfani da harsashi da aka gina a cikin kwaya.
  • Ƙara haɗin linzamin linzamin kwamfuta na VMware don baƙon Visopsys ya daidaita tare da mai watsa shiri don ɗauka ta atomatik ko sakin siginan linzamin kwamfuta lokacin da ya shiga ko fita ta taga. Yana buƙatar zaɓi don kunna a cikin VMware.
  • Ƙara tallafi na farko don Zaren POSIX (pthreads) (libpthread) don ɗaukar kayan aikin software.
  • Kwayar tana ƙara aiwatar da SHA1 hashing da shirye-shiryen layin umarni sha1pass (hashes string sigogi) da sha1sum (fayilolin hashes) waɗanda ke amfani da shi.
  • Ƙara SHA256 aiwatar da hashing zuwa kernel da sabunta kalmar sirrin mai amfani daga MD5 zuwa SHA256. Hakanan an ƙara su ne shirye-shiryen layin umarni sha256pass (hashes string sigogi) da sha256sum (fayilolin hashes) waɗanda ke amfani da su.

source: linux.org.ru

Add a comment