Dakarun sojin saman Amurka sun yi gwajin Laser tare da yin nasarar harbo makamai masu linzami da dama

Rundunar sojin saman Amurka ta kusa cimma burinta na samar da jiragen sama da makaman Laser. Mahalarta gwajin gwajin makami mai linzami na White Sands sun yi nasarar harba makamai masu linzami da yawa da aka harba a kan hare-haren iska ta hanyar amfani da Nuna Kariyar Babban Makamashi Laser (SHIELD), yana tabbatar da cewa yana da ikon sarrafa ko da hadaddun ayyuka.

Dakarun sojin saman Amurka sun yi gwajin Laser tare da yin nasarar harbo makamai masu linzami da dama

Ko da yake SHIELD a halin yanzu ƙugiya ce, ƙanƙara mai tushe, ana sa ran fasahar za ta kasance mai ɗaukar hoto kuma mai karko da za a iya amfani da ita a cikin jirgin sama.

Koyaya, babu buƙatar gaggawar abubuwa: injunan yaƙi masu tashi sama sanye da na'urar Laser ba za su bayyana nan da nan ba. Rundunar sojin saman Amurka ta ba da kwangilar ne ga Lockheed Martin a shekarar 2017, kuma gwajin iska na farko ba zai yi ba har sai 2021. Wataƙila zai ɗauki ɗan lokaci kafin a fara aiki da tsarin.

Idan aka ba da fasahar yin aiki kamar yadda aka yi niyya, zai iya yin tasiri sosai kan haɓakar jiragen yaƙi. Makamin Laser ba zai zama m (aƙalla, ba abin da ake ƙirƙira su a halin yanzu ba). Kuma ana kera ta ne don harba makamai masu linzami masu inganci da arha (dukansu daga iska zuwa iska da iska zuwa kasa), da kuma jirage marasa matuka. Muddin babu cikas a hanyar Laser, jirgin na iya zama kusan rashin lahani ga harin makami mai linzami da sarrafa sararin samaniya yadda ya kamata.


Dakarun sojin saman Amurka sun yi gwajin Laser tare da yin nasarar harbo makamai masu linzami da dama



source: 3dnews.ru

Add a comment