Sakin ingantaccen rarraba na asali na OS 3.6 mara iyaka

An shirya saki rabawa OS mara iyaka OS 3.6.0, da nufin ƙirƙirar tsari mai sauƙin amfani wanda zaku iya zaɓar aikace-aikacen da sauri don dacewa da abubuwan da kuke so. Ana rarraba aikace-aikacen azaman fakitin da ke ƙunshe da kai a tsarin Flatpak. Girman shawara Hotunan taya sun fito daga 2 to 16 GB.

Rarraba baya amfani da manajojin fakiti na gargajiya, a maimakon haka yana ba da ƙaramin tsarin tushe mai karantawa kawai na atomatik wanda aka gina ta amfani da kayan aiki. OSTree (An sabunta hoton tsarin ta atomatik daga wurin ajiyar Git-kamar). Ra'ayoyi iri ɗaya tare da OS mara iyaka kwanan nan kokarin Mai haɓakawa ta Fedora a matsayin wani ɓangare na aikin Silverblue don ƙirƙirar sabon sigar Fedora Workstation ta atomatik.

OS mara iyaka yana ɗaya daga cikin rarrabawar da ke haɓaka ƙima tsakanin tsarin Linux masu amfani. Yanayin tebur a cikin OS mara iyaka ya dogara ne akan babban cokali mai yatsa na GNOME. A lokaci guda, masu haɓakawa marasa iyaka suna shiga rayayye don haɓaka ayyukan haɓakawa kuma suna ba da ci gaban su zuwa gare su. Misali, a cikin sakin GTK+ 3.22, kusan kashi 9.8% na duk canje-canje sun kasance shirya masu haɓaka Ƙarshen Ƙarshe, da kuma kamfanin da ke kula da aikin, Ƙarshen Wayar hannu, wani ɓangare ne na hukumar kulawa GNOME Foundation, tare da FSF, Debian, Google, Linux Foundation, Red Hat da SUSE.

Sakin ingantaccen rarraba na asali na OS 3.6 mara iyaka

A cikin sabon saki:

  • Abubuwan Desktop da rarrabawa (mutter, gnome-settings-daemon, nautilus, da sauransu) an canza su zuwa fasahar GNOME 3.32 (sigar da ta gabata ta tebur ta kasance cokali mai yatsa daga GNOME 3.28). Ana amfani da Linux 5.0 kernel. Yanayin tsarin yana aiki tare da tushen kunshin "Buster" Debian 10;
  • Akwai ginanniyar ikon shigar da keɓaɓɓen kwantena daga Docker Hub da sauran wuraren rajista, da kuma gina hotuna daga Dockerfile. Ya haɗa da Podman, wanda ke ba da layin umarni mai jituwa na Docker don sarrafa kwantena keɓe;
  • Rage sararin faifai da ake cinyewa lokacin shigar da fakiti. Ganin cewa a baya an fara zazzage fakitin sannan aka kwafi zuwa wani kundin adireshi na daban, wanda ya haifar da kwafi akan faifai, yanzu shigarwar ana yin ta kai tsaye ba tare da ƙarin lokaci na kwafi ba. Sabuwar yanayin ya haɓaka ta Ƙarshe tare da haɗin gwiwar Red Hat kuma an canza shi zuwa babban ƙungiyar Flatpak;
  • An daina goyan bayan aikace-aikacen wayar hannu na aboki na Android;
  • An samar da ingantaccen tsari na gani na tsari na taya, ba tare da ɓata lokaci ba lokacin da ake canza yanayin tsarin tare da Intel GPUs;
  • An sabunta tallafi ga allunan zane na Wacom kuma an ƙara sabbin zaɓuɓɓuka don saitawa da amfani da su.

source: budenet.ru

Add a comment