Sakin Pale Moon 31.3 da SeaMonkey 2.53.14 masu bincike

An buga sakin mai binciken gidan yanar gizo na Pale Moon 31.3, wanda aka soke shi daga faifan codebase na Firefox don samar da ayyuka mafi girma, riƙe da yanayin mu'amala mai kyau, rage yawan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya da samar da ƙarin zaɓuɓɓukan keɓancewa. Ana samar da ginin Pale Moon don Windows da Linux (x86 da x86_64). Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin MPLv2 (Lasisin Jama'a Mozilla).

Aikin yana manne da tsarin tsarin mu'amala, ba tare da canzawa zuwa haɗin yanar gizo na Australis da aka haɗa a cikin Firefox 29 ba, tare da samar da zaɓuɓɓukan gyare-gyare masu yawa. Abubuwan da aka cire sun haɗa da DRM, API ɗin zamantakewa, WebRTC, PDF Viewer, Crash Reporter, lambar tarin ƙididdiga, kulawar iyaye, da mutanen da ke da nakasa. Idan aka kwatanta da Firefox, mai binciken yana riƙe da goyon baya ga fasahar XUL kuma yana riƙe da ikon yin amfani da jigogi masu cikakken ƙarfi da nauyi.

A cikin sabon sigar:

  • Ana aiwatar da hanyar at () a cikin abubuwan JavaScript Array, String, da TypedArray, wanda ke ba da damar yin amfani da firikwensin dangi (an ayyana matsayin dangi azaman jigon tsararru), gami da ƙayyadaddun ƙima mara kyau dangane da ƙarshen.
  • Ma'aikatan gidan yanar gizo suna goyan bayan EventSource API.
  • A cikin buƙatun, ana aika taken "Asalin:"
  • An inganta tsarin ginawa don haɓaka ginin. Ana amfani da mai tarawa Kayayyakin Kayayyakin 2022 don samar da taruka don dandalin Taga.
  • Canza sarrafa fayilolin mai jiwuwa guda ɗaya cikin tsarin wav, wanda, maimakon kiran mai kunna tsarin, ana amfani da ginannen mai sarrafa. Don dawo da tsohon hali, game da: config yana samar da saitin media.wave.play-stand-alone.
  • Ingantacciyar lamba don daidaita kirtani.
  • An sabunta lambar don sarrafa kwantena masu sassaucin ra'ayi, amma wannan canjin ya kasance naƙasasshe a cikin zafafan biɗan a cikin sabuntawar Pale Moon 31.3.1 kusan nan da nan saboda gano matsaloli tare da wasu shafuka.
  • Kafaffen al'amurran ginawa a cikin wuraren da ba na SunOS da Linux ba.
  • Lambar da aka sake tsara don toshe zaren IPC.
  • An cire prefix na "-moz" daga ƙaramin abun ciki da babban abun ciki na CSS.
  • gyare-gyaren da aka kawo masu alaƙa da rage raunin rauni.

Bugu da ƙari, za mu iya lura da sakin saitin aikace-aikacen Intanet na SeaMonkey 2.53.14, wanda ya haɗu da mai binciken gidan yanar gizo, abokin ciniki na imel, tsarin tattara labarai (RSS / Atom) da editan shafin WYSIWYG Composer html a cikin samfura ɗaya. Abokin ciniki na Chatzilla IRC, DOM Inspector kayan aikin haɓaka gidan yanar gizo, da mai tsara kalanda na walƙiya ana bayar da su azaman ƙara-kan da aka riga aka shigar. Sabuwar sakin yana kawo gyare-gyare da canje-canje daga lambar lambar Firefox na yanzu (SeaMonkey 2.53 ya dogara ne akan injin binciken Firefox 60.8, jigilar gyare-gyare masu alaƙa da tsaro da wasu haɓakawa daga rassan Firefox na yanzu).

A cikin sabon sigar:

  • Sabunta musaya na DOM don Embed, Abu, Ancho, Area, Button, Frame, Canvas, IFrame, Link, Hoto, MenuItem, TextArea, Source, Select, Option, Rubutu, da abubuwan HTML na Html.
  • Ci gaba da sauya tsarin ginin daga Python 2 zuwa Python 3.
  • An cire maganganun Game da plugins daga menu na Taimako.
  • Cire jerin ba da izinin URL.
  • Cire tsoffin ayyukan taɗi daga littafin adireshi.
  • An ba da dacewa tare da tsatsa 1.63 mai tarawa.

source: budenet.ru

Add a comment