An Saki Rarraba Binciken Tsaro na Kali Linux 2023.2

An gabatar da sakin kayan rarraba Kali Linux 2023.2, dangane da tushen kunshin Debian kuma an tsara shi don tsarin gwaji don raunin rauni, dubawa, nazarin sauran bayanan da gano sakamakon harin masu kutse. Duk abubuwan haɓakawa na asali waɗanda aka ƙirƙira a cikin rarraba ana rarraba su ƙarƙashin lasisin GPL kuma ana samun su ta wurin ajiyar Git na jama'a. An shirya bambance-bambancen bambance-bambancen hotunan iso don saukewa, 443 MB, 2.8 GB da 3.7 GB a girman. Ana samun ginin don i386, x86_64, gine-ginen ARM (armhf da armel, Rasberi Pi, Banana Pi, ARM Chromebook, Odroid). Ana ba da tebur na Xfce ta tsohuwa, amma KDE, GNOME, MATE, LXDE, da Haskakawa e17 ana goyan bayan zaɓin.

Kali ya haɗa da ɗayan mafi kyawun tarin kayan aikin don ƙwararrun tsaro na kwamfuta, daga gwajin aikace-aikacen yanar gizo da gwajin shigar da hanyar sadarwa mara waya zuwa mai karanta RFID. Kayan ya ƙunshi tarin abubuwan amfani da kayan aikin tsaro na musamman 300 kamar Aircrack, Maltego, SAINT, Kismet, Bluebugger, Btcrack, Btscanner, Nmap, p0f. Bugu da ƙari, kayan aikin rarraba ya haɗa da kayan aiki don haɓaka ƙididdigar kalmar sirri (Multihash CUDA Brute Forcer) da maɓallan WPA (Pyrit) ta hanyar amfani da fasahar CUDA da AMD Stream, waɗanda ke ba da damar yin amfani da GPUs daga NVIDIA da katunan bidiyo na AMD don yin ayyukan lissafi.

A cikin sabon saki:

  • An shirya hoton inji na daban na Hyper-V hypervisor, wanda aka riga aka tsara don amfani da yanayin ESM (Haɓaka Yanayin Zama, xRDP akan HvSocket) kuma yana iya aiki nan da nan ba tare da ƙarin saiti ba.
  • Tsohuwar ginin tebur na Xfce ya ƙaura daga uwar garken sauti na PulseAudio zuwa uwar garken watsa labarai na PipeWire (an yi ƙaura na GNOME zuwa PipeWire a baya).
  • An riga an shigar da tsawo na GtkHash a cikin taro mai tushe tare da Xfce a cikin mai sarrafa fayil, wanda ke ba ku damar ƙididdige ƙididdiga cikin sauri a cikin maganganun tare da kayan fayil.
    An Saki Rarraba Binciken Tsaro na Kali Linux 2023.2
  • An sabunta yanayin tushen GNOME don saki 44, wanda ke ci gaba da canza aikace-aikacen don amfani da GTK 4 da ɗakin karatu na libadwaita (GNOME Shell user interface da Mutter composing manager an yi ƙaura zuwa GTK4, a tsakanin sauran abubuwa). An ƙara yanayin nuna abun ciki a cikin nau'in grid na gumaka zuwa maganganun zaɓin fayil. An yi canje-canje da yawa ga mai daidaitawa. Ƙara sashe don sarrafa Bluetooth zuwa menu na saitunan canji mai sauri.
    An Saki Rarraba Binciken Tsaro na Kali Linux 2023.2
  • Ƙara ƙarin ƙarin Mataimakin Tiling zuwa bambance-bambancen tushen GNOME don tiling windows.
  • An sake fasalin sigar tare da tebur gaba ɗaya bisa ga mai sarrafa taga tiled i3 (kali-desktop-i3 meta-package), wanda ya sami kamanni na cikakken yanayin mai amfani.
    An Saki Rarraba Binciken Tsaro na Kali Linux 2023.2
  • An sabunta gumaka kuma an sake fasalin menu na aikace-aikacen.
    An Saki Rarraba Binciken Tsaro na Kali Linux 2023.2
  • Sabbin abubuwan amfani sun haɗa da:
    • Cilium-cli - Kubernetes cluster management.
    • Cosign - samar da sa hannun dijital don kwantena.
    • Eksctl shine ƙirar layin umarni don Amazon EKS.
    • Evilginx shine tsarin harin MITM don ɗaukar takaddun shaida, kukis na zaman, da ketare ingantattun abubuwa biyu.
    • GoPhish kayan aikin phishing ne.
    • Humble shine mai nazarin taken HTTP.
    • Slim fakitin hoton akwati ne.
    • Syft janareta ce ta SBoM (Firmware Software Bill of Materials) wanda ke ƙayyadadden abun da ke tattare da abubuwan software da aka haɗa a cikin hoton kwantena ko kuma akwai a cikin tsarin fayil.
    • Terraform dandamali ne na sarrafa ababen more rayuwa.
    • Tetragon shine tushen nazari na eBPF.
    • TheHive dandamali ne na amsa kutse.
    • Trivy kayan aiki ne don nemo lahani da al'amurran daidaitawa a cikin kwantena, ma'ajiyar ajiya da mahallin girgije.
    • Wsgidav sabar WebDAV ce mai amfani da WSGI.
  • Yanayi da aka sabunta don na'urorin hannu dangane da dandamalin Android - NetHunter, tare da zaɓin kayan aikin don tsarin gwaji don lahani. Ta hanyar amfani da NetHunter, ana iya bincika aiwatar da hare-hare musamman na na'urorin hannu, misali, ta hanyar kwaikwayi na'urorin USB (BadUSB da HID Keyboard - kwaikwayi adaftar hanyar sadarwa ta USB wanda za'a iya amfani da shi don harin MITM, ko Allon madannai na USB wanda ke yin musanya haruffa) da ƙirƙirar wuraren samun damar karya (MANA Evil Access Point). An shigar da NetHunter a cikin tsarin dandamali na Android a cikin nau'in hoto na chroot wanda ke gudanar da sigar Kali Linux da aka daidaita ta musamman.

source: budenet.ru

Add a comment