Sakin Nitrux 2.7 rarraba tare da NX Desktop da Maui Shell mahallin mai amfani

An buga sakin Nitrux 2.7.0 rarraba, wanda aka gina akan tushen kunshin Debian, fasahar KDE da tsarin farawa na OpenRC. Aikin yana ba da nasa tebur, NX Desktop, wanda shine ƙari don KDE Plasma, da kuma wani yanayi na Maui Shell daban. Dangane da ɗakin karatu na Maui, ana haɓaka saiti na daidaitattun aikace-aikacen mai amfani don rarrabawa waɗanda za a iya amfani da su akan tsarin tebur da na'urorin hannu. Don shigar da ƙarin aikace-aikace, ana haɓaka tsarin fakitin AppImages mai ɗaukar kansa. Cikakken girman hoton taya shine 3.2 GB (NX Desktop) da 2.6 GB (Maui Shell). Ana rarraba ci gaban aikin a ƙarƙashin lasisi kyauta.

NX Desktop yana ba da salo daban-daban, aiwatar da kansa na tsarin tire, cibiyar sanarwa da plasmoids daban-daban, kamar na'urorin haɗin cibiyar sadarwa da applet multimedia don sarrafa ƙarar da sarrafa sake kunnawa kafofin watsa labarai. Aikace-aikacen da aka gina ta amfani da tsarin MauiKit sun haɗa da mai sarrafa fayil ɗin Fihirisa (ana iya amfani da Dolphin), Editan rubutu na Note, Mai kwaikwayon tashar tashar, mai kunna kiɗan VVave, Mai kunna bidiyo na Clip, Cibiyar Software ta NX, da mai duba hoto na Pix.

Sakin Nitrux 2.7 rarraba tare da NX Desktop da Maui Shell mahallin mai amfani

An haɓaka yanayin mai amfani da Maui Shell daidai da manufar "Haɗuwa", wanda ke nuna ikon yin aiki tare da aikace-aikacen iri ɗaya duka akan allon taɓawa na wayar hannu da kwamfutar hannu, kuma akan manyan allon kwamfyutoci da kwamfyutoci. Maui Shell yana daidaita ta atomatik zuwa girman allo da hanyoyin shigar da akwai, kuma ana iya amfani dashi ba kawai akan tsarin tebur ba, har ma akan wayoyi da allunan. An rubuta lambar aikin a cikin C++ da QML, kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin LGPL 3.0.

Sakin Nitrux 2.7 rarraba tare da NX Desktop da Maui Shell mahallin mai amfani

Maui Shell yana amfani da abubuwan haɗin GUI na MauiKit da tsarin Kirigami, waɗanda al'ummar KDE suka haɓaka. Kirigami shine ƙarawa zuwa Qt Quick Controls 2, kuma MauiKit yana ba da samfuran sigar sigar ƙirar keɓancewa waɗanda ke ba ku damar ƙirƙirar aikace-aikace cikin sauri. Har ila yau, aikin yana amfani da abubuwa kamar BlueDevil (Gudanar da Bluetooth), Plasma-nm (gudanar da hanyar sadarwa), KIO, PowerDevil (gudanar da wutar lantarki), KSolid da PulseAudio.

Ana samar da fitar da bayanai ta amfani da mai sarrafa Zpace, wanda ke da alhakin nunawa da sanya windows da sarrafa kwamfutoci masu kama-da-wane. Ana amfani da ka'idar Wayland a matsayin babbar yarjejeniya, wacce aka yi aiki tare da amfani da API Compositor Qt Wayland. Gudu a saman Zpace shine harsashi na Cask, wanda ke aiwatar da kwandon da ke rufe dukkan abubuwan da ke cikin allo, kuma yana ba da aiwatar da ainihin aiwatar da abubuwa kamar babban mashaya, maganganun pop-up, taswirar allo, wuraren sanarwa, tashar jirgin ruwa, gajerun hanyoyi, tsarin kiran shirin, da sauransu.

Ana iya amfani da harsashi iri ɗaya don tsarin tebur, wayoyi da allunan, ba tare da buƙatar ƙirƙirar nau'ikan nau'ikan nau'ikan na'urori masu nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan za a iya amfani da su ba. Lokacin aiki akan masu saka idanu na yau da kullun, harsashi yana aiki a cikin yanayin tebur, tare da kafaffen panel a saman, ikon buɗe lambar sabani na windows da sarrafawa tare da linzamin kwamfuta. Idan kana da allon taɓawa, harsashi yana aiki a yanayin kwamfutar hannu tare da shimfidar abubuwa a tsaye da buɗe windows don cika gabaɗayan allo ko shimfidar gefe-gefe mai kama da masu sarrafa taga tiled. A kan wayoyi, abubuwan panel da aikace-aikace suna faɗaɗa zuwa cikakken allo, kamar dandamali na wayar hannu na gargajiya.

Babban sabbin abubuwan Nitrux 2.7:

  • An fara ƙirƙirar hoton ISO daban tare da Maui Shell. Sabbin sigogin MauiKit 2.2.2, MauiKit Frameworks 2.2.2, Maui Apps 2.2.2 da Maui Shell 0.6.0. A halin yanzu an saita taron don nuna iyawar sabon harsashi da aikace-aikacen da ake da su. An haɗa da Agenda, Arca, Bonsai, Booth, Buho, Clip, Mai sadarwa, Fiery, Index, Maui Manager, Nota, Pix, Shelf, Station, Strike da VVave.
  • An sabunta abubuwan Desktop na NX zuwa KDE Plasma 5.27.2, KDE Frameworks 5.103.0 da KDE Gear (Aikace-aikacen KDE) 22.12.3. Sabbin nau'ikan software da suka haɗa da Mesa 23.1-git, Firefox 110.0.1 da direbobin NVIDIA 525.89.02.
  • Ta hanyar tsoho, Linux 6.1.15 kernel tare da facin Liquorix yana kunna.
  • An haɗa fakiti tare da OpenVPN da buɗe-iscsi.
  • Fayilolin da za a iya aiwatarwa tare da abubuwan sarrafa fakiti an cire su daga hoton Live (mai sakawa Calamares zai iya shigar da tsarin da su, kuma a cikin hoton Live a tsaye ba su da kyau).
  • An sake gina Cibiyar Software ta NX ta amfani da MauiKit.

source: budenet.ru

Add a comment