Sakin rarraba NomadBSD 1.4

Ana samun Rarraba NomadBSD 1.4 Live, wanda bugu ne na FreeBSD wanda aka daidaita don amfani azaman mai ɗaukar hoto mai ɗaukar hoto daga kebul na USB. Yanayin hoto ya dogara ne akan mai sarrafa taga Openbox. Ana amfani da DSBMD don hawa faifai (hawan CD9660, FAT, HFS+, NTFS, Ext2/3/4 ana tallafawa). Girman hoton taya shine 2.4 GB (x86_64).

A cikin sabon saki:

  • Aiki tare da FreeBSD 12.2 (p4) reshen an kammala;
  • Mai sakawa yana aiwatar da shigar da direba mai hoto mai dacewa kuma yana magance matsaloli tare da lodawa ta hanyar UEFI.
  • Ingantattun ganowa ta atomatik na direban hoto. Idan ba a zaɓi direba ba, to ana ba da jujjuyawar zuwa VESA ko direbobin SCFB.
  • Ingantattun tallafi na taɓa taɓawa. Ƙara DSBXinput mai amfani don sauƙaƙe linzamin kwamfuta da saitin faifan taɓawa.
  • Ƙara rubutun rc don adanawa da dawo da saitunan haske na allo.
  • An ƙara zane mai hoto don sauƙaƙe shigarwa na ginanniyar Linux na Chrome, Brave da Vivaldi, ta hanyar da zaku iya aiki tare da Netflix, Prime Video da Spotify.
  • Ƙara ikon zaɓar madadin mai sarrafa taga lokacin danna F1 akan allon shiga.
  • Maimakon wifimgr, ana amfani da NetworkMgr don saita haɗin mara waya.
  • An kawo tsarin tsarin shirye-shiryen sarrafa kai tsaye cikin yarda da ƙayyadaddun XDG.
  • Ragowar sararin faifai yanzu an saka shi akan ɓangaren /data. An kunna ƙirƙirar abubuwan hawa ta atomatik /compat, /var/tmp, /var/db da /usr/ports.
  • Sakamakon raguwar direban drm-legacy-kmod, an dakatar da tallafi don haɓaka zane-zane don gine-ginen i386 lokacin amfani da Intel da AMD GPUs.

source: budenet.ru

Add a comment