Sakin QEMU 5.1 emulator

Ƙaddamar da sakin aikin QEMU 5.1. A matsayin mai koyi, QEMU yana ba ku damar gudanar da shirin da aka haɗa don dandamali na kayan masarufi ɗaya akan tsarin tare da gine-gine daban-daban, misali, gudanar da aikace-aikacen ARM akan PC mai jituwa x86. A cikin yanayin haɓakawa a cikin QEMU, aikin aiwatar da lambar a cikin keɓantaccen yanayi yana kusa da tsarin ɗan ƙasa saboda aiwatar da umarnin kai tsaye akan CPU da amfani da Xen hypervisor ko KVM module.

Fabrice Bellard ne ya kirkiro aikin don samar da ikon gudanar da ayyukan aiwatar da Linux wanda aka harhada don dandalin x86 akan gine-ginen da ba x86 ba. A cikin shekarun ci gaba, an ƙara goyon baya ga cikakken kwaikwayo don gine-ginen kayan aikin 14, adadin na'urorin da aka kwaikwayi sun wuce 400. A cikin shirya sigar 5.1, an yi canje-canje sama da 2500 daga masu haɓaka 235.

Maɓalli ingantawaƙara a cikin QEMU 5.1:

  • Ƙara tallafi don kwaikwayar CPU dangane da gine-gine APR. An aiwatar da tallafi ga allunan Arduino Duemilanove (ATmega168), Arduino Mega 2560 (ATmega2560).
    Arduino Mega (ATmega1280) da Arduino UNO (ATmega328P).

  • Mai kwaikwayon tsarin gine-ginen ARM ya kara da ikon yin amfani da ƙwaƙwalwar ajiya mai zafi, da kuma ƙwaƙwalwar nvdimm mai zafi don tsarin baƙo tare da ACPI. Tallafin da aka aiwatar don kari na ARMv8.2 Saukewa: TTS2UXN и ARMv8.5 MemTag. An bayar da goyan baya ga allon sonorapass-bmc.
  • An ƙara goyan bayan Loongson 3A CPUs (R1 da R4) zuwa ƙirar gine-ginen MIPS. Ingantattun ayyuka na FPU da kwaikwayo koyarwar MSA.
  • An ƙara tallafi don SiFive E34 da Ibex CPUs zuwa RISC-V emulator na gine-gine. An aiwatar da tallafi don allon HiFive1 revB da OpenTitan. Injin karu suna ba da tallafi ga CPU fiye da ɗaya.
  • Mai kwaikwayon gine-ginen PowerPC yanzu yana goyan bayan dawo da kuskure a tsarin baƙo ta amfani da FWNMI.
  • Don tsarin gine-ginen s390, an ƙara tallafin KVM don amintaccen haɓakawa (yanayin aiwatarwa amintaccen).
  • Mai kwaikwayon tsarin gine-ginen x86 yana rage girman haɓakar baƙon Windows da ba a daidaita su ba ta hanyar samar da Teburin Na'urar Kwaikwayo ta Windows ACPI (WAET). Ingantattun tallafi na hanzari HVF don macOS.
  • Direban toshewa yanzu yana goyan bayan na'urorin ma'ajiya mai kama-da-wane tare da ma'ana da tubalan jiki na girman 2MB.
  • Ƙara ikon canja wurin kalmomin shiga da maɓallan ɓoyewa zuwa QEMU ta hanyar maɓallin kernel na Linux ta amfani da abubuwa na sabon nau'in "maɓallin sirri".
  • Tsarin qcow2 yanzu yana goyan bayan matsi na zstd algorithm.
  • An ƙara sabon umarni 'bitmap' zuwa kayan aikin qemu-img don sarrafa taswirar bitmaps masu tsayi a cikin fayilolin qcow2. qemu-img kuma yana aiwatar da sarrafa maɓalli na LUKS (keyslot) kuma yana ba da ƙarin damar don “taswira” (-start-offset, -max-length) da “canza” (-bitmaps); umarnin “auna” yanzu yana nuna bayanai game da girman dagewar bitmaps a cikin fayilolin qcow2.
  • Direban NVMe yanzu yana goyan bayan Yankin Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar da aka gabatar a cikin ƙayyadaddun NVMe 1.4.
  • In vintio don tsarin baƙo tare da na'ura mai ƙima ta TCG (Tiny Code Generator), ana aiwatar da ikon amfani da matakai. vhost-mai amfani, ciki har da virtiofsd. An ƙara ƙarin VHOST_USER_PROTOCOL_F_CONFIGURE_MEM_SLOTS zuwa vhost-user, yana ba ku damar yin rijista fiye da 8 RAM ramummuka.

source: budenet.ru

Add a comment