Sakin KDE Gear 22.04, saitin aikace-aikace daga aikin KDE

An gabatar da sabuntawar haɓakar haɓakar aikace-aikacen Afrilu (22.04/232) wanda aikin KDE ya haɓaka. A matsayin tunatarwa, an buga ƙaƙƙarfan tsarin aikace-aikacen KDE a ƙarƙashin sunan KDE Gear tun Afrilu, maimakon KDE Apps da KDE Applications. Gabaɗaya, an buga fitar da shirye-shirye XNUMX na shirye-shirye, dakunan karatu da plugins a matsayin wani ɓangare na sabuntawa. Ana iya samun bayanai game da samuwar Gina Live tare da sabbin abubuwan da aka fitar a wannan shafin.

Sakin KDE Gear 22.04, saitin aikace-aikace daga aikin KDE

Fitattun sabbin abubuwa:

  • Mai sarrafa fayil ɗin Dolphin ya faɗaɗa kewayon nau'ikan fayil waɗanda ake samun samfoti na babban hoto, kuma yana ba da ƙarin bayani game da kowane ɓangaren tsarin fayil. Misali, an ƙara nunin ɗan takaitaccen siffofi na fayilolin ePub, kuma lokacin da ake duba hotuna, an nuna bayanin ƙuduri. Fayilolin da ba a yi cikakken zazzagewa ko kwafi ba za su sami tsawo na ".part". Ingantacciyar hulɗa tare da na'urori kamar kyamarori masu amfani da ka'idar MTP.
    Sakin KDE Gear 22.04, saitin aikace-aikace daga aikin KDE
  • Ga mai kwaikwayon tashar tashar Konsole, ana ba da plugin ɗin umarni na gaggawa (Plugins> Nuna Umarnin Saurin), wanda ke ba ku damar ƙirƙira da sauri aiwatar da ƙananan rubutun da ke sarrafa ayyukan akai-akai. SSH plugin yana ba da damar sanya bayanan bayanan gani daban-daban, yana ba da damar sanya bango daban-daban da launukan rubutu zuwa kowane asusun SSH. Ƙara ikon nuna hotuna kai tsaye a cikin tashar ta amfani da zane-zane na sixel (sixel, shimfidar hoto daga tubalan 6-pixel). Lokacin da ka danna-dama akan kundayen adireshi, ana ba da tallafi don buɗe wannan jagorar a cikin kowace aikace-aikacen da aka zaɓa, ba kawai a cikin mai sarrafa fayil ba. An ninka aikin gungurawa kusan ninki biyu kuma an inganta gungurawa ta hanyar taɓa faifan taɓawa ko allon taɓawa.
  • An faɗaɗa kewayon mahimman kalmomin da zaku iya samun Dolphin da Konsole da su lokacin neman aikace-aikace, alal misali, don kiran mai sarrafa fayil zaku iya amfani da binciken ta amfani da maɓallan "Explorer", "Finder", "files", " Mai sarrafa fayil" da "shaɗin hanyar sadarwa", kuma don m - "cmd" da "umarnin umarni".
  • Editan bidiyo na Kdenlive yanzu yana goyan bayan na'urorin Apple tare da guntu M1. An sake fasalta maganganun gabatarwa gaba ɗaya, yana sauƙaƙa samun damar samun damar zaɓuɓɓukan yin nuni da ƙara sabbin fasaloli, kamar goyan baya don ƙirƙirar bayanan martaba da aka keɓance da aikin samar da yanki ɗaya. Ƙara goyon baya na farko don zurfin launi 10-bit.
    Sakin KDE Gear 22.04, saitin aikace-aikace daga aikin KDE
  • Editan rubutu na Kate yana da saurin ƙaddamarwa, sauƙaƙan kewayawa ta cikin kundayen ayyuka, da ingantaccen binciken fayil. An ba da ƙarin rabuwa na gani na aiki tare da fayiloli masu suna iri ɗaya, amma suna cikin kundayen adireshi daban-daban. Ingantaccen aiki a cikin mahalli bisa ka'idar Wayland. An sake fasalin abun da ke cikin menu. Ingantattun jeri na lambar da aka gyara.
    Sakin KDE Gear 22.04, saitin aikace-aikace daga aikin KDE
  • An ƙara allon farawa zuwa mai duba daftarin aiki Okular, wanda ake nunawa lokacin buɗe shirin ba tare da fayyace takarda ba. Ƙara gargadi don nunawa yayin ci gaba don sanya hannu kan takarda ba tare da madaidaicin takaddun shaida ba.
    Sakin KDE Gear 22.04, saitin aikace-aikace daga aikin KDE
  • An gabatar da sabon aiwatar da tsarin duniya na kalandar, aiki duka akan tsarin tebur da na'urorin hannu da ke gudana Plasma Mobile.
    Sakin KDE Gear 22.04, saitin aikace-aikace daga aikin KDE
  • Mai kunna kiɗan Elisa ya inganta tallafi don allon taɓawa da ikon motsa kiɗa da lissafin waƙa daga mai sarrafa fayil ta amfani da yanayin ja&juyawa.
  • Shirin duba daftarin aiki Skanpage yanzu yana da ikon canja wurin fayilolin da aka bincika, gami da PDFs masu shafuka masu yawa, zuwa wasu aikace-aikace, misali, shirye-shiryen aika saƙonni, canja wurin bayanai ta Bluetooth ko aiki tare da ajiyar girgije.
  • Software na hoton kallo ya inganta kayan aikin don ƙara bayanai zuwa hotuna da kuma tabbatar da cewa an ajiye saitunan annotation.
  • Mai kallon hoto yana ba da aikin samfoti kafin bugawa kuma yana ba da hanyar dubawa don shigar da ƙari don shigo da hotuna daga kyamarori.
  • An inganta mataimaki na tafiya na KDE, yana taimaka maka zuwa wurin da kake da shi ta amfani da bayanai daga maɓuɓɓuka daban-daban da kuma samar da bayanai masu dangantaka da ake bukata akan hanya (tsarin jigilar kayayyaki, wuraren tashoshin jirgin kasa da tashoshi, bayanai game da otal-otal, hasashen yanayi, abubuwan da ke gudana). Ƙara goyon baya ga sababbin kamfanonin jirgin ƙasa da kamfanonin jiragen sama. Ƙarin cikakkun bayanai na bayanan yanayi. An inganta haɗin yanar gizo don duba lambar sirri, wanda yanzu ana iya amfani da shi don duba tikiti.
  • Mai kunna bidiyo na Haruna, wanda shine ƙarawa ga MPV, ya ƙara goyan bayan menu na duniya, dakatar da sake kunnawa lokacin rage girman taga, buɗe bidiyon da aka kallo na ƙarshe, zuwa farkon bidiyon, da kuma tunawa da matsayin da za a dawo bayan haka. wani lokaci. An ƙara sashe mai fayilolin da aka buɗe kwanan nan zuwa menu.

source: budenet.ru

Add a comment