Sakin Latte Dock 0.10, madadin dashboard don KDE

Bayan shekaru biyu na ci gaba, Latte Dock 0.10 an sake shi, yana ba da ingantaccen bayani mai sauƙi don sarrafa ayyuka da plasmoids. Wannan ya haɗa da tallafi don tasirin girman gumaka a cikin salon macOS ko kwamitin Plank. An gina rukunin Latte akan tushen KDE Frameworks da ɗakin karatu na Qt. Ana tallafawa haɗin kai tare da tebur na KDE Plasma. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv2.

An kafa aikin ne sakamakon hadewar bangarori masu irin wannan ayyuka - Yanzu Dock da Candil Dock. Bayan haɗakarwa, masu haɓakawa sun yi ƙoƙari su haɗa ka'idodin kafa wani kwamiti daban, suna aiki daban daga Plasma Shell, wanda aka gabatar a Candil, tare da ingantaccen ƙirar ƙirar ƙirar yanzu da kuma amfani da ɗakunan karatu na KDE da Plasma kawai ba tare da yin amfani da su ba. dogara na ɓangare na uku.

Manyan sabbin abubuwa:

  • Yana yiwuwa a sanya bangarori da yawa a gefe ɗaya na allon.
  • Ƙara goyon baya don fafutuka masu tasowa.
  • Ƙara ikon daidaita radius mai zagaye na kusurwar panel kuma ƙayyade girman inuwar panel.
  • Ana ba da yanayin gani na panel 10.
  • An ƙara yanayin don ɓangarori na gefe su bayyana lokacin da ya cancanta, wanda panel ɗin ya bayyana kuma yana ɓacewa kawai bayan aikin mai amfani tare da applets na waje, rubutun ko gajerun hanyoyi.
  • An kunna ginshiƙi na Latte Dock da za a aika zuwa tebur ɗin Plasma, da kuma bayanan yanki da za a iya gani zuwa ga manajojin taga waɗanda ke goyan bayan GTK_FRAME_EXTENTS don daidaitawar taga daidai.
  • An ƙara ginanniyar magana don lodawa da ƙara widget din (Widgets Explorer), waɗanda za a iya amfani da su a cikin mahalli ban da KDE, gami da GNOME, Cinnamon da Xfce.
  • Ƙara goyon baya don sanya applets masu yawa na Latte Tasks akan panel ɗaya.
  • An ƙara sabon yanayi don daidaita applets a cikin panel.
  • An aiwatar da tasirin binciken applets a cikin kwamitin.
  • Ƙara goyon baya ga KDE Plasma's MarginsAreaSeparators, yana ba da damar sanya ƙananan widget din.
  • An canza ƙirar duk maganganun don sarrafa sanya abubuwa a kan panel. Ana ba mai amfani damar don ayyana tsarin launi nasa don kowane shimfidar panel.
  • Fanalan suna goyan bayan motsi, liƙa da kwafi abubuwa ta allon allo.
  • Ƙara ikon fitarwa da shimfidar abubuwa a cikin bangarori da kuma amfani da bangarori azaman samfuri don sake ƙirƙirar nau'i ɗaya ga sauran masu amfani.

source: budenet.ru

Add a comment