Sakin sabon reshe na Tor 0.4.7

An gabatar da sakin kayan aikin Tor 0.4.7.7, wanda aka yi amfani da shi don tsara aikin cibiyar sadarwar Tor da ba a san sunansa ba. An gane sigar Tor 0.4.7.7 a matsayin barga ta farko ta reshe na 0.4.7, wanda ke ci gaba tsawon watanni goma da suka gabata. Za a kiyaye reshe na 0.4.7 a matsayin wani ɓangare na sake zagayowar kulawa na yau da kullum - za a dakatar da sabuntawa bayan watanni 9 ko watanni 3 bayan sakin reshen 0.4.8.x.

Babban canje-canje a cikin sabon reshe:

  • Ƙara aiwatar da ka'idar sarrafa cunkoso (RTT Congestion Control), wanda ke daidaita zirga-zirga ta hanyar sadarwar Tor (tsakanin abokin ciniki da kumburin fita ko sabis na albasa). Yarjejeniyar tana nufin rage girman layin layi da kuma shawo kan iyakokin kayan aiki na yanzu. Har ya zuwa yanzu, gudun magudanar zazzagewa guda ɗaya ta hanyar nodes ɗin fitarwa da sabis ɗin albasa ya iyakance zuwa 1 MB/sec, tunda taga aika yana da ƙayyadaddun girman sel 1000 a kowace rafi kuma ana iya aikawa da bytes 512 na bayanai a kowace tantanin halitta (yawan kwarara. tare da jinkirin sarkar 0.5 sec = 1000*512/0.5 = ~ 1 MB/sec).

    Don hasashen abin da ake samu da kuma tantance girman layin fakiti, sabuwar ka'ida tana amfani da kimanta lokacin Tafiya na Round Trip (RTT). Kwaikwayon ya nuna cewa amfani da sabuwar yarjejeniya a wuraren fita da sabis na albasa zai haifar da raguwa a cikin jinkirin jerin gwano, kawar da ƙuntatawa mai gudana, ƙara yawan aiki na cibiyar sadarwar Tor da kuma mafi kyawun amfani da bandwidth samuwa. Za a bayar da tallafin sarrafa kwararar kwararar gefen abokin ciniki a ranar 31 ga Mayu a babban sakin Tor Browser na gaba, wanda aka gina akan reshen Tor 0.4.7.

  • Ƙara sauƙaƙan kariya ga Vanguards-lite daga hare-haren da ba a sani ba akan ayyukan albasa na ɗan gajeren lokaci, wanda ke rage haɗarin gano ma'aunin gadi na sabis na albasa ko abokin ciniki na albasa a cikin yanayin lokacin da sabis ɗin ke gudana kasa da wata ɗaya (na albasa ayyukan da ke gudana sama da wata ɗaya, ana ba da shawarar yin amfani da ƙari na vanguards). Ma'anar hanyar ita ce abokan ciniki da sabis na albasa ta atomatik suna zaɓar nodes na gadi guda 4 ("Layer 2 guard relay") don amfani a tsakiyar sarkar kuma ana ajiye waɗannan nodes na ɗan lokaci (a matsakaita a mako guda) .
  • Don sabar adireshi, yanzu yana yiwuwa a sanya tutar MiddleOnly zuwa relays ta amfani da sabuwar hanya don cimma yarjejeniya. Sabuwar hanyar ta ƙunshi motsi dabaru don saita tutar MiddleOnly daga matakin abokin ciniki zuwa gefen uwar garken directory. Don relays mai alamar MiddleOnly, Tutocin Fita, Guard, HSDir da V2Dir ana share su ta atomatik, kuma an saita tutar BadExit.

source: budenet.ru

Add a comment