Sakin ajiyar girgije na Nextcloud 17

Ƙaddamar da saki dandamalin girgije Nextcloud 17, tasowa kamar cokali mai yatsa aikin ownCloud, wanda manyan masu haɓaka wannan tsarin suka kirkira. Nextcloud da ownCloud suna ba ku damar ƙaddamar da cikakken ajiyar girgije akan tsarin uwar garken su tare da goyan bayan aiki tare da musayar bayanai, da kuma bayar da ayyuka masu alaƙa kamar kayan aiki don taron bidiyo, saƙon da, farawa tare da sakin yanzu, haɗakar ayyuka. don ƙirƙirar cibiyar sadarwar jama'a ta rarraba. Lambar tushen Nextcloud, da ownCloud, yada lasisi a ƙarƙashin AGPL.

Nextcloud yana ba da kayan aikin don raba damar shiga, sarrafa juzu'i na canje-canje, tallafi don kunna abun cikin mai jarida da duba takardu kai tsaye daga mahaɗar yanar gizo, ikon daidaita bayanai tsakanin injuna daban-daban, da ikon dubawa da shirya bayanai daga kowace na'ura a ko'ina cikin hanyar sadarwa. . Ana iya tsara damar samun bayanai ko dai ta amfani da mu'amalar yanar gizo ko ta amfani da ka'idar WebDAV da kari nata CardDAV da CalDAV.

Ba kamar Google Drive, Dropbox, Yandex.Disk da sabis na box.net ba, ayyukan ownCloud da Nextcloud suna ba mai amfani cikakken iko akan bayanan su - bayanin ba a ɗaure shi da tsarin ajiyar girgije na rufaffiyar waje ba, amma yana kan kayan aikin da ke sarrafa su. mai amfani. Babban bambanci tsakanin Nextcloud da ownCloud shine niyya don samarwa a cikin buɗaɗɗen samfur guda ɗaya duk ƙarfin ci gaba da aka bayar a baya a cikin sigar kasuwanci ta ownCloud. Ana iya tura uwar garken Nextcloud akan kowane masaukin da ke goyan bayan aiwatar da rubutun PHP kuma yana ba da dama ga SQLite, MariaDB/MySQL ko PostgreSQL.

A cikin sabon saki:

  • An ƙara fasalin "Shafa mai nisa", yana ba masu amfani damar tsaftace fayiloli akan na'urorin hannu, da masu gudanarwa don share bayanai daga duk na'urorin mai amfani da aka bayar. Ayyukan na iya zama da amfani lokacin da kake buƙatar ƙyale wani ɓangare na uku don loda wasu fayiloli yayin aiki akan wani aiki, da share su bayan an gama haɗin gwiwar;

  • Kara Nextcloud Text, editan rubutu mai ƙunshe da kai tare da goyan bayan Markdown da sigar, yana ba ku damar haɗin gwiwa akan rubutu ba tare da shigar da manyan editoci kamar su Collabora Online da ONLYOFFICE ba. Editan yana haɗawa tare da kiran bidiyo da tattaunawa ba tare da ɓata lokaci ba don ba da damar ƙungiyar mutane su haɗa kai akan takarda ɗaya;

  • An ƙara ingantaccen yanayin bincike don takaddun rubutu masu mahimmanci, PDFs, da hotuna, inda kwafin jama'a na fayilolin da aka kare za a iya sanya alamar ruwa da ɓoye daga wuraren zazzagewar jama'a dangane da alamun da aka haɗa. Alamar ruwa ta ƙunshi ainihin lokacin da mai amfani wanda ya loda daftarin aiki.
    Ana iya amfani da wannan fasalin lokacin da ya wajaba don hana zubar da bayanai (bincike tushen ɗigon ruwa), amma a lokaci guda bar takaddun da ke akwai don dubawa ta wasu ƙungiyoyi;

  • Ikon saita ingantaccen abu biyu bayan an aiwatar da shigar farko. Ana ba mai gudanarwa damar don samar da alamun lokaci ɗaya don shiga gaggawa idan ba zai yiwu a yi amfani da abu na biyu ba. TOTP (misali Google Authenticator), Yubikeys ko Nitrokeys tokens, SMS, Telegram, Sigina da lambobin faɗuwa ana tallafawa azaman abu na biyu;
  • Ƙarawa na Outlook yana ba da goyan baya don amintattun akwatunan saƙo. Don kare kariya daga tsangwama na rubutun wasiƙar, ana aika mai karɓa ta imel kawai sanarwa game da sabon wasiƙa tare da hanyar haɗi da sigogin shiga, kuma ana nuna rubutun da kansa da haɗe-haɗe kawai bayan shiga Nextcloud;

    Sakin ajiyar girgije na Nextcloud 17

  • Ƙara ikon yin aiki tare da LDAP a cikin yanayin rubutu, wanda ke ba ku damar sarrafa masu amfani a cikin LDAP daga Nextcloud;
  • An ba da haɗin kai tare da IBM Spectrum Scale da haɗin gwiwar kan layi Global Scale sabis, kuma an ƙara goyan bayan sigar S3;
  • An inganta aikin aiki da amsawar hanyar sadarwa. An rage yawan buƙatun ga uwar garken yayin loda shafi, an inganta ayyukan rubutun ajiya, an gabatar da sabon tsarin aika taron da kuma manajan jihar na farko (yana ba ku damar nuna wasu shafuka nan take ta hanyar maye gurbin sakamakon wasu ajax na farko. kira a gefen baya).

source: budenet.ru

Add a comment