Apache CloudStack 4.17 saki

An saki dandalin girgije na Apache CloudStack 4.17, yana ba ku damar sarrafa kayan aiki, daidaitawa da kula da masu zaman kansu, matasan ko kayan aikin girgije na jama'a (IaaS, kayan aiki a matsayin sabis). An canza tsarin dandalin CloudStack zuwa Apache Foundation ta Citrix, wanda ya karbi aikin bayan ya sami Cloud.com. An shirya fakitin shigarwa don CentOS, Ubuntu da openSUSE.

CloudStack baya dogara da nau'in hypervisor kuma yana ba ku damar amfani da Xen (XCP-ng, XenServer/Citrix Hypervisor da Xen Cloud Platform), KVM, Oracle VM (VirtualBox) da VMware a cikin kayan aikin girgije ɗaya lokaci guda. Ana ba da haɗin yanar gizo da API na musamman don sarrafa tushen mai amfani, ajiya, ƙididdiga da albarkatun cibiyar sadarwa. A cikin mafi sauƙi, kayan aikin girgije na tushen CloudStack ya ƙunshi uwar garken sarrafawa ɗaya da saitin nodes ɗin kwamfuta wanda OSes baƙi ke gudana a cikin yanayin haɓakawa. Ƙarin hadaddun tsarin yana goyan bayan amfani da tari na sabar gudanarwa da yawa da ƙarin ma'aunin nauyi. A lokaci guda, ana iya raba abubuwan more rayuwa zuwa sassa, kowannensu yana aiki a cikin cibiyar bayanai daban.

Sakin 4.17 an rarraba shi azaman LTS (Taimakon Dogon Lokaci) kuma za'a goyan bayan watanni 18. Manyan sabbin abubuwa:

  • Taimako don sabunta masu amfani da hanyoyin sadarwa (VR, Virtual Router) ta hanyar maye gurbin kan layi, wanda baya buƙatar tsayawa aiki (a baya, sabuntawa da ake buƙata tsayawa da share tsohon misali, sannan shigar da fara sabon). Ana aiwatar da sabuntawa marasa tsayawa ta hanyar amfani da faci masu rai da aka yi amfani da su akan tashi.
  • Ana ba da tallafin IPV6 don keɓancewar hanyoyin sadarwar VPC, waɗanda a baya akwai kawai don hanyoyin sadarwa da aka Raba. Hakanan yana yiwuwa a saita tsayayyen hanyoyin IPv6 tare da kasafi na IPv6 subnets don mahalli mai kama-da-wane.
    Apache CloudStack 4.17 saki
  • Babban fakitin ya haɗa da plugin ɗin ajiya don dandamali na SDS (Ma'ajiyar Ma'auni na Software) StorPool, wanda ke ba ku damar amfani da irin waɗannan fasalulluka kamar ɗaukar hoto nan take, cloning partition, rabon sararin samaniya mai ƙarfi, wariyar ajiya da raba manufofin QoS don kowane faifai.
    Apache CloudStack 4.17 saki
  • Ana ba masu amfani damar ƙirƙirar hanyoyin haɗin gwiwa da kansu (Raba Shafukan Sadarwa) da ƙofofin masu zaman kansu (Ƙofofin Masu zaman kansu) ta hanyar daidaitaccen gidan yanar gizo ko API (a baya, waɗannan damar suna samuwa ga mai gudanarwa kawai).
    Apache CloudStack 4.17 saki
  • Yana yiwuwa a haɗa cibiyoyin sadarwa tare da asusu da yawa (masu amfani da yawa za su iya raba hanyar sadarwa ɗaya) ba tare da haɗar hanyoyin sadarwa ba kuma ba tare da tura tashar jiragen ruwa ba.
  • Gidan yanar gizon yana ba ku damar ƙara maɓallan SSH da yawa zuwa yanayi ba tare da gyara fayil ɗin .ssh/authorized_keys da hannu ba (ana zaɓi maɓallai yayin ƙirƙirar yanayi).
    Apache CloudStack 4.17 saki
  • Gidan yanar gizon yana tsara bayanai game da abubuwan da suka faru na tsarin da aka yi amfani da su don tantancewa da gano musabbabin gazawa. Abubuwan da ke faruwa yanzu suna da alaƙa a fili tare da albarkatun da suka haifar da taron. Kuna iya bincika, tacewa da tsara abubuwan ta hanyar abubuwa.
    Apache CloudStack 4.17 saki
  • An ƙara wata hanya ta daban don ƙirƙirar hotunan ma'ajiyar injunan kama-da-wane da ke tafiyar da hypervisor KVM. A cikin aiwatarwa na baya, an yi amfani da libvirt don ƙirƙirar hotuna, wanda baya goyan bayan aiki tare da fayafai masu kama-da-wane a cikin tsarin RAW. Sabuwar aiwatarwa tana amfani da ƙayyadaddun damar kowane ajiya kuma yana ba ku damar ƙirƙirar hotuna na faifai masu kama da juna ba tare da yanke RAM ba.
  • An ƙara goyan bayan haɗa bangare a sarari zuwa takamaiman ma'ajiyar farko zuwa mahalli da mayen ƙaura na bangare.
  • An ƙara rahotanni game da matsayin sabar gudanarwa, uwar garken rarraba albarkatu, da uwar garken tare da DBMS a cikin mahallin mai gudanarwa.
  • Don mahalli mai masaukin baki tare da KVM, an ƙara ikon yin amfani da ɓangarorin ajiya na gida da yawa (a baya an ba da izinin ajiya na farko na gida ɗaya kawai, wanda ya hana ƙara ƙarin fayafai).
  • An ba da ikon adana adiresoshin IP na jama'a don amfani na gaba a cikin hanyoyin sadarwar ku.

source: budenet.ru

Add a comment