LibreOffice 7.3 ofishin suite saki

Gidauniyar Takardu ta gabatar da sakin ofishin LibreOffice 7.3. An shirya fakitin shigarwa da aka shirya don rabawa Linux, Windows da macOS daban-daban. Masu haɓakawa 147 sun shiga cikin shirya sakin, wanda 98 masu aikin sa kai ne. Kashi 69% na sauye-sauyen ma'aikatan kamfanonin da ke kula da aikin ne suka yi, kamar su Collabora, Red Hat da Allotropia, kuma 31% na sauye-sauyen an kara su ne ta hanyar masu goyon baya masu zaman kansu.

Sakin na LibreOffice 7.3 yana da lakabin "Al'umma", masu sha'awar za su goyi bayansa, kuma ba a yi niyya ga kamfanoni ba. Ƙungiyar LibreOffice tana samuwa kyauta ga kowa da kowa, gami da masu amfani da kamfanoni. Don kamfanoni waɗanda ke buƙatar ƙarin ayyuka, samfuran dangin LibreOffice Enterprise ana haɓaka su daban, wanda kamfanoni masu haɗin gwiwa za su ba da cikakken tallafi, ikon karɓar sabuntawa na dogon lokaci (LTS) da ƙarin fasali, kamar SLA (Yarjejeniyar Matsayin Sabis). ).

Canje-canje mafi shahara:

  • An sake yin amfani da alamar kurakurai na nahawu da rubutun rubutu - layukan layukan da ke haskaka kurakurai a yanzu sun fi bayyane akan fuska tare da girman pixel kuma sun dace da canje-canje a sikelin.
  • Tsohuwar jigon alamar alamar Colibre akan dandalin Windows an sabunta, kuma an sake fasalin gumaka masu alaƙa da zane-zane, adanawa, tsarawa, da gyara canje-canje.
  • An aiwatar da ikon samar da lambobi masu girma dabam guda ɗaya ban da lambobin QR.
    LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
  • Duk abubuwan haɗin LibreOffice suna da ƙima ɗaya ɗaya waɗanda ke ƙayyade faɗin layi.
    LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
  • Canje-canje a Marubuci:
    • Ƙara goyon baya don bin diddigin canje-canje a cikin tebur. An aiwatar da bin diddigin gogewa da ƙari na layuka na tebur, gami da layuka marasa komai. An ƙara mai dubawa don nazarin gani na tarihin gogewa / ƙara tebur da layuka ɗaya, da kuma don sarrafa canje-canje a cikin tebur (zaku iya karɓa ko watsar da gogewa da ƙari na layuka da duka tebur tare da dannawa ɗaya). Ana tabbatar da nunin gogewa da ƙarin canje-canje a launuka daban-daban, da kuma madaidaicin ɓoyewar layukan da aka goge da teburi lokacin da yanayin canza yanayin ɓoye yake kunna. An ƙara nasihun kayan aiki tare da tarihin canji don ginshiƙan tebur.
      LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
    • Tsarin bin diddigin canjin yanzu yana goyan bayan bin motsin rubutu. Lokacin nazarin canje-canje, rubutun da aka motsa yanzu ana haskaka shi da kore, kuma a wurin da aka motsa rubutun ana nuna shi azaman ci gaba, da kuma inda aka motsa shi - an ja layi. A cikin yanayin gudanarwa, an ƙara tip ɗin kayan aiki da gunki na musamman don waƙa da motsin rubutu. Ayyuka kamar canza tsarin sakin layi ko abubuwa a cikin lissafin ana kuma yi musu alama ta gani.
      LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
    • Ingantattun bin diddigin tsarawa da canje-canjen salon sakin layi. Lokacin motsi abubuwan lissafin, ana tabbatar da cewa abubuwan da aka motsa kawai ana nuna su, ba tare da taɓa wasu tsaka-tsaki na lissafin ba.
      LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
    • An ba da ikon haɗa hanyoyin haɗin kai zuwa siffofi.
    • Bayanan rubutu da bayanin kula da aka nuna a ƙarshen sakin layi ana sarrafa su daidai da bayanin kula a cikin rubutu, watau. faɗuwa ƙarƙashin kalmomin yau da kullun "[\p{Control}]" da "[:control:]".
    • Don inganta daidaituwa tare da takaddun DOCX, lokacin shigo da salon sakin layi, ana aiwatar da bayanai game da matakan jeri da salon halayen da ke da alaƙa da sakin layi yanzu.
    • An ƙara saurin nuna hadaddun takardu. Ingantattun ayyuka don fitar da hadaddun takardu zuwa PDF. An haɓaka loda manyan takaddun RTL.
      Canje-canje a Calc:

      • Maganganun “Sheet ▸ Link to External Data” yana tabbatar da cewa ana nuna tebur na HTML a cikin tsari da suke fitowa a cikin fayil ɗin tushen.
        LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
      • An aiwatar da taƙaitaccen ramuwa na Kahan, don haɓaka lissafin yana amfani da umarnin CPU vector, kamar AVX2.
      • Za a iya shigar da ƙwayoyin da ke ɗauke da dabara ta amfani da sarari ko shafuka. Har ila yau, ana adana abubuwan da aka haɗa da sake bugawa yayin rubutu da karantawa a cikin tsarin OOXML da ODF.
      • Lokacin shigo da fitar da bayanai a cikin tsarin CSV, an ƙara ikon saita mai raba filin ta hanyar ƙayyadaddun siga na 'sep=;' ko ''sep=;»' a cikin zaren maimakon bayanai.
      • A cikin maganganun shigo da shigar da bayanai a cikin tsarin CSV, an aiwatar da zaɓi don ƙididdige ƙididdiga ("Kimanin ƙididdiga"), lokacin da aka kunna, bayanan da suka fara da alamar "=" ana gane su azaman ƙididdiga kuma ana ƙididdige su.
      • Ƙara tallafi don kammala shigar da salon salon Bash. Misali, idan ginshiƙi ya ƙunshi tantanin halitta "ABCD123xyz", buga "A" zai sa mai amfani ya ƙara "BCD", mai amfani zai iya karɓa ta danna kibiya ta dama, sannan shigar da "1" kuma ya karɓi shawarwarin "23".
      • Nunin siginan kwamfuta yanzu yana amfani da tsarin haskaka launi maimakon tsohuwar launin rubutu.
        LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
      • A cikin maganganun "Tsarin Filter", an ƙara ikon tace abubuwa ta bango ko launi rubutu a cikin tantanin halitta.
        LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
      • Tambayoyi da masu tacewa waɗanda ke amfani da ayyukan rubutu kamar 'ƙunshe' suna ba da ikon yin aiki tare da bayanan dijital.
      • Yanayin bincike mai sauri yanzu yana bincike tsakanin dabi'u maimakon dabara (akwai zaɓi don zaɓar yanayin a cikin maganganun neman daban).
      • Ƙara saurin buɗe fayiloli a cikin tsarin XLSM. An ƙara saurin shigar da manyan zane-zane. Inganta aikin bincike da ayyukan tacewa. An faɗaɗa amfani da zaren multithreading a cikin lissafin Calc.
    • Girman allo masu jituwa da PowerPoint da Google Slides (Slide ▸ Abubuwan Slide… ▸ Slide ▸ Tsarin Takarda) kamar “Widescreen” da “On-screen show” an saka su cikin software na gabatarwa na Impress. An warware matsala tare da raba kaddarorin sifa tsakanin ƙungiyoyin sifa. A cikin maganganun "Saitunan 3D", ana tabbatar da ma'anar madaidaicin saman yayin zabar kaddarorin "Matte", "Plastic" da "Karfe", waɗanda aka nuna a baya azaman iri ɗaya.
      LibreOffice 7.3 ofishin suite saki
  • An ƙara sabon mai ba da abun ciki (UCP, Mai Ba da Abubuwan Abu na Duniya) don WebDAV da HTTP, dangane da ɗakin karatu na libcurl.
  • Windows da macOS suna amfani da tarin TLS da dandamali ya bayar.
  • An sami ingantaccen ingantaccen aiki lokacin aiki tare da misalai da yawa na takaddun iri ɗaya (misali, lokacin da sassa daban-daban na takaddar ɗaya ke buɗe a cikin windows daban-daban, ko lokacin da masu amfani da yawa ke haɗin gwiwa akan takarda ɗaya a cikin LibreOffice Online).
  • Ingantacciyar ma'ana yayin amfani da abin baya dangane da ɗakin karatu na Skia.
  • Lokacin gina fayilolin aiwatarwa na hukuma, ana kunna haɓakawa a matakin haɗin gwiwa (Haɓaka-Lokacin Haɗi), wanda ke ba da damar haɓaka aikin gabaɗaya.
  • An inganta da yawa don shigo da takardu a cikin tsarin DOC, DOCX, PPTX, XLSX da OOXML, da kuma fitarwa zuwa OOXML, DOCX, PPTX da XLSX. Gabaɗaya, akwai gagarumin ci gaba a cikin dacewa da takaddun Office MS.
  • Ƙara goyon baya ga yaren Inter-Slavic (harshen da za a iya fahimta ga masu magana da harsuna daban-daban tare da tushen Slavic) da harshen Klingon (kabi daga jerin Star Trek).


    source: budenet.ru

Add a comment