Sakin buɗaɗɗen 4G stack srsLTE 19.09

ya faru sakin aikin srsLTE 19.09, wanda ke haɓaka buɗaɗɗen tari don ƙaddamar da sassan cibiyoyin sadarwar salula na LTE/4G ba tare da kayan aiki na musamman ba, ta amfani da masu ɗaukar shirye-shirye na duniya kawai, siginar siginar da daidaitawa waɗanda aka saita ta software (SDR, Rediyon Ma'anar Software). Lambar aikin kawota lasisi a ƙarƙashin AGPLv3.

SrsLTE yanar gizo aiwatar da LTE UE (Kayan Mai amfani, kayan aikin abokin ciniki don haɗa mai biyan kuɗi zuwa hanyar sadarwar LTE), tashar tashar LTE (eNodeB, E-UTRAN Node B), da kuma abubuwan cibiyar sadarwar LTE core (MME - Ƙungiyar Gudanar da Motsawa don hulɗa. tare da tashoshi tushe, HSS - Home Subscriber Server don adana bayanan masu biyan kuɗi da bayanai game da ayyukan da ke da alaƙa da masu biyan kuɗi, SGW - Hidimar Ƙofar don sarrafawa da fakitin kewayawa don tashoshin tushe, PGW - Fakitin Data Network Gateway don haɗa mai biyan kuɗi zuwa cibiyoyin sadarwar waje.

A cikin sabon sigar:

  • Goyan bayan fasahar samun damar rediyo na farko don LTE MAC, RLC da yaduddukan PDCP NR (Sabon Rediyo), wanda aka haɓaka don cibiyoyin sadarwar wayar hannu na 5G;
  • Don aiwatar da ma'auni NB-IoT (Narrowband Internet of Things), wanda ake amfani da shi don haɗa na'urorin Intanet masu zaman kansu zuwa cibiyar sadarwar wayar hannu, an ƙara lambar daidaitawa;
  • Ƙarin tallafi don algorithms na cryptographic EIA3 da EEA3, bisa tushen zuriyar rafin ZUC;
  • srsENB (aiwatar da tashar tushe) yanzu tana goyan bayan fasaha Farashin CSFB (Circuit Switched FallBack), wanda ke ba ka damar komawa zuwa 3G lokacin yin kiran murya idan cibiyar sadarwar LTE kawai tana goyan bayan yanayin canja wurin bayanai;
  • An ƙara wani Layer don gudanar da gwaje-gwajen TTCN-3 don tabbatar da bin ka'idodin abubuwan da aka yi amfani da su don haɗa mai biyan kuɗi zuwa cibiyar sadarwar LTE;
  • An ƙara sabon samfurin don kwaikwayon sadarwa a cikin jiragen kasa masu sauri zuwa na'urar kwaikwayo ta tashar;
  • RRC da NAS sun sami 'yanci daga toshe hanyoyin aiki.

Babban fasali:

  • Tsarin zai iya aiki tare da kowane mai ɗaukar shirye-shirye wanda ke goyan bayan Ettus UHD (Direba Hardware na Duniya) da direbobin bladeRF kuma masu iya aiki a bandwidth na 30.72 MHz. An gwada aikin srsLTE tare da USRP B210, USRP B205mini, USRP X300, limeSDR da allon bladeRF;
  • Ingantattun na'ura mai saurin sauri ta amfani da umarnin Intel SSE4.1/AVX2 don cimma aikin sama da 100 Mbps akan kayan masarufi. Daidaitaccen aiwatar da ƙaddamarwa a cikin harshen C, yana ba da aiki a matakin 25 Mbit/s;
  • Cikakken dacewa tare da sigar 8 na ma'aunin LTE da goyan bayan wani yanki don wasu fasaloli daga sigar 9;
  • Samar da daidaitawa don aiki a yanayin rarraba mitar (FDD);
  • Ƙwayoyin da aka gwada: 1.4, 3, 5, 10, 15 da 20 MHz;
  • Yana goyan bayan hanyoyin watsawa 1 (eriya ɗaya), 2 (watsawa iri-iri), 3 (CCD) da 4 (rufe-madauki na sararin samaniya);
  • Mai daidaitawa tare da goyan bayan lambar mitar ZF da MMSE;
  • Taimako don ƙirƙirar ayyuka don sadar da abun ciki na multimedia a cikin watsa shirye-shirye da kuma yanayin multicast;
  • Ability don kula da cikakken rajistan ayyukan tare da la'akari da matakan da debugging juji;
  • Tsarin fakitin matakin MAC, mai jituwa tare da mai nazarin cibiyar sadarwar Wireshark;
  • Samun ma'auni tare da bayanan ganowa a cikin yanayin layin umarni;
  • Cikakken fayilolin sanyi;
  • Aiwatar da LTE MAC, RLC, PDCP, RRC, NAS, S1AP da GW yadudduka.
  • source: budenet.ru

Add a comment