Buɗewar Tushen WebOS 2 Sakin Platform

An Gabatar sabon reshen dandali na bude webOS Buɗe Tushen Buɗe 2, mai da hankali kan samar da na'urori masu wayo. Ana haɓaka dandalin a cikin ma'ajiyar jama'a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0, kuma al'umma ne ke kulawa da haɓakawa, suna bin tsarin gudanarwa na haɗin gwiwa. Ana ɗaukar allunan Rasberi Pi 4 azaman dandamali na kayan aikin tunani.

Dandalin webOS a cikin 2013 ya kasance sayo fita LG daga Hewlett-Packard kuma ana amfani dashi akan LG TV sama da miliyan 70 da na'urori masu amfani. An kafa aikin Buɗaɗɗen Tushen Buɗewar WebOS a cikin 2018 bayan LG ya yi ƙoƙarin komawa ga buɗaɗɗen ƙirar ci gaba don jawo hankalin sauran mahalarta da faɗaɗa kewayon na'urorin da za a iya amfani da webOS a kansu.

An ƙirƙiri yanayin tsarin webOS ta amfani da kayan aiki da fakiti na asali BuɗeEmbedded, da tsarin ginawa da kuma saitin metadata daga aikin Yocto. Mahimman abubuwan da ke cikin webOS sune tsarin da manajan aikace-aikacen (SAM, System and Application Manager), wanda ke da alhakin gudanar da aikace-aikace da ayyuka, da Luna Surface Manager (LSM), wanda ke samar da hanyar sadarwa. An rubuta abubuwan da aka gyara ta amfani da tsarin Qt da injin binciken Chromium.

Ana yin Rendering ta hanyar mai sarrafa haɗin gwiwa ta amfani da ka'idar Wayland. Don haɓaka aikace-aikacen al'ada, an ba da shawarar yin amfani da fasahar yanar gizo (CSS, HTML5 da JavaScript) da tsari Tabbatarwa, dangane da React, amma kuma yana yiwuwa a ƙirƙiri shirye-shirye a cikin C da C ++ tare da ƙirar tushen Qt. Harsashin mai amfani da ginanniyar aikace-aikacen hoto ana aiwatar da su azaman shirye-shiryen asali da aka rubuta ta amfani da fasahar QML.

Ana amfani da ajiya don adana bayanai a cikin tsari mai tsari ta amfani da tsarin JSON DB8, ta amfani da bayanan LevelDB azaman abin baya.
Don farawa ana amfani dashi taya bisa systemd. Ana ba da tsarin uMediaServer da Mai Kula da Nunin Media (MDC) don sarrafa abun ciki na multimedia; Ana amfani da PulseAudio azaman sabar sauti.

Fasali webOS Buɗe Tushen Buɗe 2:

  • An ƙaddamar da sabon ƙirar mai amfani da tunani, Mai ƙaddamar da Gida, wanda aka inganta don sarrafa allon taɓawa kuma yana ba da ingantacciyar ra'ayi na taswirori masu juyawa (maimakon windows). Ƙaddamarwar kuma tana ƙara mashaya mai Saurin Ƙaddamarwa, wanda ke ba da gajerun hanyoyi zuwa ayyukan da ake yawan amfani da su kamar samun dama ga saituna da sanarwa;

    Buɗewar Tushen WebOS 2 Sakin Platform

  • An daidaita dandalin don amfani da tsarin bayanan bayanai na mota. Misali, yana yiwuwa a yi aiki a cikin mahallin allo biyu da aka saba amfani da su a tsarin multimedia na fasinja;
  • Abubuwan da aka tsara don sabunta firmware ta atomatik (HOTO - Firmware-Over-the Air), dangane da aikace-aikacen OSTree da sabunta tsarin atomatik. An sake gina dukkan hoton tsarin gaba ɗaya, ba tare da rarrabuwa cikin fakiti daban-daban ba. Tsarin sabuntawa ya dogara ne akan amfani da sassan tsarin guda biyu, ɗaya daga cikinsu yana aiki, na biyu kuma ana amfani da shi don kwafi sabuntawa, bayan shigar da sabuntawar, ɓangaren suna canza matsayi;
  • Ƙara yanayin SoftAP (Tethering), wanda ke ba ku damar tsara aikin wurin samun damar mara waya don haɗa wasu na'urori zuwa cibiyar sadarwa;
  • Ƙara goyon baya don kulawar samun dama ta tilas dangane da tsarin kernel na Smack (Sauƙaƙan Dole ne Ikon Samun Dama);
  • Ingantattun tallafin Bluetooth da WiFi;
  • An sabunta dandamalin kayan aikin kayan aikin zuwa kwamitin Rasberi Pi 4 (a baya an ba da shi don amfani da Rasberi Pi 3 Model B), wanda zai iya haɗa fuska biyu ta hanyar HDMI, amfani da GPU mafi ci gaba, amfani da Gigabit Ethernet, Wi-Fi dual-band, Bluetooth 5.0/BLE da USB 3.0;
  • Don tsoho shiga hannu jarida daga tsarin tsarin;
  • Sabbin nau'ikan abubuwan ɓangarori na ɓangare na uku waɗanda ke ƙarƙashin dandamali, gami da Qt 5.12 da Chromium 72.

source: budenet.ru

Add a comment