Sakin tsarin biyan kuɗi na GNU Taler 0.8 wanda aikin GNU ya haɓaka

Aikin GNU ya fito da tsarin biyan kuɗi na lantarki kyauta GNU Taler 0.8. Wani fasalin tsarin shi ne cewa ana ba masu siye ba tare da bayyana sunayensu ba, amma masu siyarwa ba a san su ba don tabbatar da gaskiya a cikin rahoton haraji, watau. tsarin ba ya ba da izinin bin diddigin bayanai game da inda mai amfani ke kashe kuɗi, amma yana ba da kayan aiki don bin diddigin karɓar kuɗi (mai aikawa ya kasance ba a san shi ba), wanda ke warware matsalolin da ke cikin BitCoin tare da binciken haraji. An rubuta lambar a Python kuma an rarraba a ƙarƙashin lasisin AGPLv3 da LGPLv3.

GNU Taler baya ƙirƙira cryptocurrency nasa, amma yana aiki tare da kudaden da ake dasu, gami da daloli, Yuro da bitcoins. Ana iya tabbatar da goyon baya ga sababbin kudade ta hanyar ƙirƙirar banki wanda ke aiki a matsayin garantin kuɗi. Tsarin kasuwancin GNU Taler ya dogara ne akan aiwatar da mu'amalar musanya - kuɗi daga tsarin biyan kuɗi na gargajiya kamar BitCoin, Mastercard, SEPA, Visa, ACH da SWIFT an canza su zuwa kuɗin lantarki da ba a san su ba a cikin kuɗi ɗaya. Mai amfani zai iya canja wurin kuɗin lantarki zuwa masu siyarwa, wanda zai iya musanya shi zuwa ainihin kuɗin da tsarin biyan kuɗi na gargajiya ke wakilta a wurin musayar.

Duk ma'amaloli a cikin GNU Taler ana kiyaye su ta amfani da algorithms na zamani, waɗanda ke ba su damar kiyaye sahihanci ko da maɓallan abokan ciniki, masu siyarwa da wuraren musayar keɓaɓɓu sun leko. Tsarin bayanai yana ba da damar tabbatar da duk ma'amaloli da aka kammala da kuma tabbatar da daidaito. Tabbatar da biyan kuɗi ga masu siyarwa shine shaidar ɓoyewa na canja wuri a cikin tsarin kwangilar da aka kammala tare da abokin ciniki da kuma tabbatar da sa hannun cryptographically samun kuɗi a wurin musayar. GNU Taler ya haɗa da saitin abubuwan asali waɗanda ke samar da dabaru don gudanar da aikin banki, wurin musayar, dandamalin ciniki, walat da mai duba.

Sabuwar sakin na aiwatar da canje-canjen da aka shirya don kawar da gazawar da aka gano sakamakon binciken tsaro na tushen lambar. An gudanar da binciken ne a cikin 2020 ta Code Blau kuma an ba da kuɗin kuɗi ta hanyar tallafin da Hukumar Tarayyar Turai ta bayar a matsayin wani ɓangare na shirin haɓaka fasahar Intanet na gaba. Bayan binciken, an ba da shawarwarin da suka danganci ƙarfafa keɓance maɓallan masu zaman kansu da rabuwar gata, inganta takaddun lambobi, sauƙaƙe tsarin tsari, hanyoyin sake yin aiki don sarrafa ma'auni na NULL, ƙaddamar da tsarin da kuma kiran kira.

Babban canje-canje:

  • Ƙara keɓance maɓallai masu zaman kansu, waɗanda yanzu ana sarrafa su ta amfani da taler-exchange-secmod-* masu aiwatarwa suna gudana ƙarƙashin wani mai amfani daban, wanda ke ba ku damar raba dabaru don aiki tare da maɓalli daga tsarin taler-exchange-httpd wanda ke aiwatar da buƙatun hanyar sadarwa na waje. .
  • Ƙara keɓance sigogin sanyi na sirri na wuraren musayar (musanya).
  • An ƙara tallafi don wariyar ajiya da farfadowa zuwa aiwatar da walat (Wallet-core).
  • Wallet ɗin ya canza gabatarwar bayanai game da ma'amaloli, tarihi, kurakurai da ayyukan da ake jira. An inganta kwanciyar hankali na walat da sauƙin amfani. API ɗin walat ɗin an rubuta shi kuma yanzu ana amfani dashi a duk mu'amalar mai amfani.
  • Sigar tushen burauza ta walat bisa fasahar WebExtension tana ƙara goyan baya ga mai binciken GNU IceCat. Haƙƙin samun damar da ake buƙata don gudanar da walat ɗin tushen WebExtension an rage sosai.
  • Abubuwan musayar musayar da dandamali na ciniki suna da damar da za su ayyana sharuɗɗan sabis ɗin su.
  • An ƙara kayan aikin zaɓi don ƙira zuwa ga baya don tsara aikin dandamali na ciniki.
  • Kwangilar tana ba da zaɓi don nuna hotunan samfurin.
  • Kundin F-Droid ya ƙunshi aikace-aikacen Android don lissafin ciniki (maganin-sale) da ayyukan rijistar kuɗi, waɗanda ake amfani da su don tsara tallace-tallace akan dandamalin ciniki.
  • Inganta aiwatar da tsarin maidowa.
  • Ingantaccen Sauƙaƙe HTTP API don dandamalin ciniki. Ƙirƙirar gaba-gaba don dandamali na kasuwanci an sauƙaƙa, kuma an ƙara ikon don ƙarshen baya don samar da shirye-shiryen HTML don yin aiki tare da walat.

source: budenet.ru

Add a comment