Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

An Gabatar Sabunta taƙaitaccen Disamba na aikace-aikacen da aikin KDE ya haɓaka. A baya can, ana isar da aikace-aikacen azaman saitin Aikace-aikacen KDE, ana sabunta su sau uku a shekara, amma yanzu za a buga rahotanni na wata-wata kan sabuntawa lokaci guda na shirye-shirye guda ɗaya. Gabaɗaya, sama da shirye-shirye 120, dakunan karatu da plugins an fito da su azaman wani ɓangare na sabuntawar Disamba. Za'a iya samun bayanai game da samuwar Gina Live tare da sabbin fitattun aikace-aikacen a wannan shafi.

Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

Main sababbin abubuwa:

  • An ƙara mai kunna kiɗan zuwa jerin aikace-aikacen da aka haɓaka tare da daidaitaccen tsarin ci gaba Elisha, wanda masu haɓakawa suka yi ƙoƙarin aiwatar da ƙa'idodin ƙira na gani don 'yan wasan watsa labaru waɗanda ƙungiyar aiki ta KDE VDG ta haɓaka. A cikin sabon sakin, an daidaita ma'aunin don fuska mai girman pixel density (High DPI). Inganta haɗin kai tare da sauran aikace-aikacen KDE da ƙarin tallafi don Menu na Duniya na KDE. Ingantattun firikwensin fayil. Ƙara tallafi don rediyon Intanet.

    Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

  • An sabunta tsarin gudanar da aikin Calligra Plan (tsohon KPlato), wanda ke ba ku damar daidaita aiwatar da ayyuka, ƙayyade dogaro tsakanin aikin da ake aiwatarwa, lokacin aiwatar da aiwatarwa, bibiyar matsayi na matakai daban-daban na ci gaba da sarrafa rarraba albarkatun lokacin haɓaka manyan ayyuka. Ana iya amfani dashi don tsarawa da daidaita aiwatar da aikin Tsarin Gantt (kowane ɗawainiya ana gabatar da shi a cikin nau'i na mashaya mai daidaitawa tare da axis lokaci). A cikin sabon fitowar kara da cewa goyan bayan samfuran aikin, ikon motsa ɗawainiya a cikin ja & sauke yanayin da kwafin ayyuka ko bayanai daga tebur ta hanyar allo, menu na daban don saiti ya bayyana, kuma an gabatar da yanayin tsarawa ta atomatik dangane da abubuwan da aka saita don ayyuka.
    Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

  • Editan bidiyo na Kdenlive ya faɗaɗa ikonsa don aiki tare da sauti. Ƙarin dubawa don haɗa sauti. Fayil ɗin bin diddigin shirin bidiyo da bishiyar aikin suna ba da alamar gani na shirin mai jiwuwa, yana sauƙaƙa aiki tare da waƙar mai jiwuwa tare da canza hotuna. An warware batutuwan da suka haifar da yawan ƙwaƙwalwar ajiya. Ingantacciyar ingancin yin rikodi don fayilolin mai jiwuwa.

    Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

  • An sabunta aikace-aikacen wayar hannu KDE Connect, ƙyale haɗin kai mara kyau na KDE tebur tare da wayoyin ku. Shigar da wannan aikace-aikacen yana ba ku damar nuna SMS mai shigowa akan tebur ɗinku, nuna sanarwar kira da faɗakarwar kiran da aka rasa, sarrafa sake kunna kiɗan daga wayarku, da daidaita allo. A cikin sabon sigar ci gaba tallafi don karantawa da aika SMS daga kwamfuta yayin adana duk tarihin wasiƙa (an shirya wani aikace-aikacen hannu daban don samun damar SMS).

    Ƙara goyon baya don sarrafa matakin ƙarar gabaɗaya a cikin tsarin daga wayar hannu (a baya yana yiwuwa a canza ƙarar sake kunna abun cikin multimedia, misali, a cikin VLC). An aiwatar da yanayin sarrafa gabatarwa (canza nunin faifai) daga aikace-aikacen hannu. An ba da haɗin kai tare da masu sarrafa fayil na ɓangare na uku, alal misali, yanzu ana iya aika fayiloli zuwa wayar hannu daga Thunar (Xfce) da Fayil Pantheon (Elementary). Lokacin aika fayil zuwa wayar hannu, yanzu zaku iya fara buɗe fayil ɗin da aka canjawa wuri a cikin takamaiman aikace-aikacen hannu, misali, KDE Itinerary yana amfani da wannan ikon don aika bayanan tafiya daga KMail. An ƙara ikon samar da sanarwar da aka nuna a cikin yanayin Android.

    Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

    An sake rubuta aikace-aikacen wayar hannu ta amfani da tsarin Kirigami, wanda ya ba da damar ƙirƙirar majalisai ba kawai don Android ba, har ma da sauran wuraren da ke tushen Linux, misali, waɗanda ake amfani da su a cikin wayoyin hannu na PinePhone da Librem 5. Hakanan ana iya amfani da aikace-aikacen don haɗa kwamfutar hannu guda biyu, ta amfani da fasali kamar su. sarrafa sake kunnawa, shigarwar nesa, fara kira, canja wurin fayiloli da gudanar da umarni.

    Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

  • Mai sarrafa fayil ɗin Dolphin ya sake fasalin zaɓuɓɓukan bincike na ci-gaba. Ƙara ikon kewaya cikin tarihin ziyartan kundayen adireshi waɗanda aka buɗe sau da yawa (ana kiran saƙon ta hanyar dogon latsa alamar kibiya).
    An sake tsara aikin duba buɗe ko adana fayilolin kwanan nan. An faɗaɗa damar da ke da alaƙa da samfoti fayiloli kafin buɗe su. Ƙara goyon baya don samfoti fayilolin GIF ta zaɓar su da shawagi a kan samfoti panel. An ƙara ikon kunna bidiyo da fayilolin mai jiwuwa zuwa rukunin samfoti.

    An aiwatar da goyan bayan samar da takaitaccen siffofi don ban dariya a tsarin cb7, da kuma ikon sake saita girman babban hoto zuwa ƙimar tsoho ta latsa Ctrl + 0 (ana yin girman thumbnails ta gungurawa dabaran linzamin kwamfuta yayin da aka danna Ctrl). Idan ba zai yiwu a cire abin tuƙi ba, an ba da bayani game da hanyoyin da ke tsangwama tare da cirewa saboda kasancewar buɗaɗɗen fayiloli.

    Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

  • Mai amfani da hoton kallon kallo yana sauƙaƙa haskaka wurare akan allon taɓawa ta amfani da maki anka, yana ba da ma'aunin ci gaba mai rai, kuma yana ƙara fasalin rikodi ta atomatik wanda ke da amfani yayin ɗaukar adadi mai yawa na hotunan kariyar kwamfuta.

    Sakin Aikace-aikacen KDE 19.12

  • A cikin mai duba hoto Gwenview an ƙara kayan aiki don shigo da hotuna daga waje na waje, an inganta aikin aiki don yin aiki tare da hotuna na waje, kuma an ƙara matakin matsawa don JPEG lokacin adana hotuna bayan gyarawa.
  • A cikin mai duba daftarin aiki Ok ƙarin tallafi don wasan kwaikwayo a cikin tsarin cb7;
  • A cikin add-ons don haɗa masu binciken gidan yanar gizo tare da tebur Plasma (Haɗin Mai Binciken Plasma) ya kara da cewa blacklist don hana amfani da sarrafa waje na sake kunna abun cikin media akan wasu shafuka. Sabuwar sigar kuma tana ƙara goyan baya ga API ɗin Raba Yanar Gizo, ta hanyar hanyoyin haɗin yanar gizo, rubutu da fayiloli za a iya aika daga mai binciken zuwa aikace-aikacen KDE don haɓaka haɗakar aikace-aikacen KDE daban-daban tare da Firefox, Chrome/Chromium da Vivaldi.
  • KDE Incubator yana maraba da sabon aikace-aikacen SubtitleComposer, wanda ke ba ka damar ƙirƙirar subtitles don bidiyo.
  • Plasma-nano, sigar da aka cire na tebur ɗin Plasma wanda aka inganta don na'urorin da aka haɗa, an ƙaura zuwa manyan wuraren ajiyar Plasma kuma zai kasance cikin sakin 5.18.

source: budenet.ru

Add a comment