Sakin Samba 4.12.0

Ƙaddamar da saki Samba 4.12.0, wanda ya ci gaba da bunkasa reshe Samba 4 tare da cikakken aiwatar da mai sarrafa yanki da sabis na Active Directory, mai jituwa tare da aiwatar da Windows 2000 kuma yana iya yin hidima ga duk nau'ikan abokan cinikin Windows da Microsoft ke goyan bayan, gami da Windows 10. Samba 4 samfuri ne na uwar garken multifunctional wanda kuma yana ba da aiwatar da aiwatar da ayyukan. uwar garken fayil, sabis na bugawa da uwar garken ainihi (winbind).

Maɓalli canji Samba 4.12:

  • An cire ginannen aiwatar da ayyukan sirri daga tushen lambar don amfani da ɗakunan karatu na waje. An yanke shawarar yin amfani da GnuTLS azaman babban ɗakin karatu na crypto (ana buƙatar aƙalla sigar 3.4.7). Baya ga rage yuwuwar barazanar da ke da alaƙa da gano lahani a cikin ginanniyar aiwatar da algorithms na cryptographic, canzawa zuwa GnuTLS kuma ya ba da damar haɓaka ayyukan haɓaka yayin amfani da ɓoyewa a cikin SMB3. Lokacin gwaji tare da aiwatar da abokin ciniki na CIFS daga Linux 5.3 kernel, an yi rikodin haɓakar ninki 3 a cikin saurin rubutu da haɓakar ninki 2.5 a cikin saurin karatu.
  • An ƙara sabon abin baya don bincike akan sassan SMB ta amfani da ƙa'idar Hasketushen injin bincike Elasticsearch (a baya an bayar da baya bisa ga GNOME Tracker). An kuma ƙara mai amfani na "mdfind" cikin kunshin tare da aiwatar da abokin ciniki wanda ke ba ku damar aika buƙatun nema zuwa kowane uwar garken SMB da ke tafiyar da sabis na Spotlight RPC. Tsohuwar ƙimar saitin "hasken baya" an canza shi zuwa "noindex" (na Tracker ko Elasticsearch, dole ne a fito fili saita dabi'u zuwa "tracker" ko "lasticsearch").
  • Halin ayyukan 'net ad kerberos pac save' da' ayyukan fitarwa na 'netlog' don kada su sake rubuta fayil ɗin, a maimakon haka suna nuna kuskure idan sun yi ƙoƙarin fitarwa zuwa fayil ɗin da ke akwai.
  • samba-kayan aiki ya inganta ƙara shigarwar tuntuɓar membobin ƙungiyar. Idan a baya, ta amfani da umarnin 'samba-tool group addmemers', zaku iya ƙara masu amfani kawai, ƙungiyoyi da kwamfutoci azaman sabbin membobin rukuni, amma yanzu akwai goyan baya don ƙara lambobin sadarwa azaman membobin rukuni.
  • Samba-kayan aiki yana ba da damar tacewa ta ƙungiyoyin kungiya (OU, Ƙungiyar Ƙungiya) ko kuma itace. Sabbin tutoci "-base-dn" da "-member-base-dn" an ƙara su, wanda ke ba da damar yin aiki kawai tare da wani ɓangaren bishiyar Active Directory, misali, a cikin OU ɗaya kawai.
  • An ƙara sabon tsarin VFS 'io_uring' ta amfani da sabon ƙirar kernel na Linux io_ring don asynchronous I/O. Io_uring yana goyan bayan jefa ƙuri'a na I/O kuma yana iya aiki tare da buffering (na'urar "aio" da aka gabatar a baya baya goyan bayan I/O mai buffer). Lokacin aiki tare da kunna ƙuri'a, aikin io_uring yana gaban aio sosai. Samba yanzu yana amfani da io_uring don tallafawa SMB_VFS_{PREAD,PWRITE,FSYNC}_SEND/RECV kuma yana rage sama da riƙon madaurin zare a sararin mai amfani lokacin amfani da tsohowar baya ta VFS. Don gina tsarin 'io_uring' VFS, ana buƙatar ɗakin karatu lissafta da Linux kernels 5.1+.
  • VFS tana ba da ikon tantance ƙimar lokaci na musamman UTIME_OMIT don nuna buƙatar watsi da lokaci a cikin aikin SMB_VFS_NTIMES().
  • A cikin smb.conf, an daina goyan bayan ma'aunin "rubutun cache" wanda ya zama mara ma'ana bayan gabatarwar tallafin io_uring.
  • Samba-DC da Kerberos ba sa goyan bayan ɓoyayyen DES. An cire lambar rauni-crypto daga Heimdal-DC.
  • An cire tsarin vfs_netatalk, wanda ba a kula da shi ba kuma ya daina dacewa.
  • BIND9_FLATFILE baya ƙarewa kuma za a cire shi a cikin sakin gaba.
  • An haɗa ɗakin karatu na zlib azaman abin dogaro na taro. An cire aiwatar da zlib na asali daga codebase (lambar ta dogara ne akan tsohuwar sigar zlib wacce ba ta goyan bayan ɓoyewa da kyau).
  • An kafa gwaji mai ban mamaki na tushen lambar, gami da cikin sabis
    oss-fuzz. Yayin gwajin fuzzing, an gano kurakurai da yawa kuma an gyara su.

  • Mafi ƙarancin buƙatun sigar Python ya ƙaru daga Python
    3.4 zuwa Python 3.5. Ƙarfin gina uwar garken fayil tare da Python 2 har yanzu yana riƙe (kafin a yi ./configure' da 'make', ya kamata ku saita yanayin yanayi'PYTHON=python2').

source: budenet.ru

Add a comment