Sakin CAD KiCad 7.0

Bayan shekara guda na ci gaba, an buga sakin tsarin ƙira na taimakon kwamfuta kyauta don bugu na allon da'ira KiCad 7.0.0. Wannan shine babban sakin farko da aka kafa bayan aikin ya zo ƙarƙashin reshen Linux Foundation. An shirya ginin don rarrabawa daban-daban na Linux, Windows da macOS. An rubuta lambar a C++ ta amfani da ɗakin karatu na wxWidgets kuma tana da lasisi ƙarƙashin lasisin GPLv3.

KiCad yana ba da kayan aiki don gyara zane-zanen lantarki da allunan kewayawa, 3D hangen nesa na allon, yin aiki tare da ɗakin karatu na abubuwan da'ira na lantarki, sarrafa samfuran Gerber, yin kwaikwayon aikin da'irori na lantarki, gyara allon da'irar da aka buga da gudanar da aikin. Har ila yau, aikin yana ba da dakunan karatu na kayan lantarki, sawun ƙafa da ƙirar 3D. A cewar wasu masana'antun PCB, kusan kashi 15% na oda sun zo tare da tsara tsarin da aka shirya a KiCad.

Daga cikin canje-canje a cikin sabon sakin:

  • A cikin masu gyara da'irori, bugu na allon kewayawa da firam ɗin tsari, yana yiwuwa a yi amfani da kowane nau'ikan tsarin rubutu.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An ƙara goyan bayan tubalan rubutu zuwa masu gyara na PCB.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ƙara goyon baya don 3Dconnexion SpaceMouse, bambance-bambancen linzamin kwamfuta don kewaya yanayin 3D da XNUMXD. Taimako don takamaiman manipulations SpaceMouse ya bayyana a cikin editan tsararraki, ɗakin karatu na alama, editan PCB da mai duba XNUMXD. Yin aiki tare da SpaceMouse a halin yanzu yana samuwa ne kawai akan Windows da macOS (a nan gaba, ta amfani da libspacenav, ana shirin yin aiki akan Linux).
  • An ba da tarin bayanai game da aiki na aikace-aikacen don yin tunani a cikin rahotannin da aka aika idan akwai ƙarewa mara kyau. Ana amfani da dandalin Sentry don bin diddigin abubuwan da suka faru, tattara bayanan kuskure da kuma haifar da juji. Ana sarrafa bayanan haɗarin KiCad da aka watsa ta amfani da sabis na girgije na Sentry (SaaS). A nan gaba, ana shirin yin amfani da Sentry don tattara na'urorin sadarwa tare da ma'aunin aikin da ke nuna bayanai game da tsawon lokacin da wasu umarni ke ɗauka don aiwatarwa. Aika rahotanni a halin yanzu ana samunsu ne kawai a cikin ginin Windows kuma yana buƙatar izinin mai amfani bayyananne (ficewa).
  • An ƙara ikon bincika sabuntawa ta atomatik don fakitin da aka shigar da nuna sanarwar da ke motsa su don shigar da su zuwa Plugin da Manajan abun ciki. Ta hanyar tsoho, rajistan yana kashe kuma yana buƙatar kunnawa a cikin saitunan.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An ƙara tallafi don motsi fayiloli a cikin Jawo & Drop yanayin zuwa aikin dubawa, tsarawa da buga editocin allon kewayawa, Mai duba fayil Gerber da editan firam ɗin tsari.
  • Ana ba da taruka don macOS, an ƙirƙira don na'urorin Apple dangane da guntuwar Apple M1 da M2 ARM.
  • An ƙara wani keɓantaccen mai amfani na kicad-cli don amfani a cikin rubutun rubutu da sarrafa kansa na ayyuka daga layin umarni. Ana ba da ayyuka don fitarwa da kewayawa da abubuwan PCB a cikin nau'i daban-daban.
  • Masu gyara na duka zane-zane da alamomin yanzu suna goyan bayan primitives tare da rectangle da da'ira.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Halin ja-in-ja na zamani da aka sabunta (sassauta yanzu yana sanya waƙa a kwance kawai tare da canjin kusurwa da keɓancewar hali).
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Editan alamar ya faɗaɗa iyawar da ke da alaƙa da teburin fil. An ƙara ikon tace fil bisa raka'o'in ma'auni, canza raka'a na ma'aunin fil daga tebur, ƙirƙira da share fil a cikin rukunin alamomin, da duba adadin fil ɗin da aka haɗa.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An ƙara sabon rajistan ERC don faɗakarwa lokacin sanya alama ta amfani da raga mara jituwa (misali, ragar da ba ta dace ba na iya haifar da matsalolin yin haɗin gwiwa).
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An ƙara yanayin jujjuya jagorar daidai da digiri 45 (a baya, ana goyan bayan juyawa a madaidaiciyar layi ko a kusurwar sabani).
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An Ƙara Yanayin Kada Ka Ƙaddara (DNP) don yiwa alamomin alama akan zanen da ba za a haɗa su cikin fayilolin wurin da aka samar ba. Ana haskaka alamun DNP a cikin launi mai sauƙi akan zane.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An ƙara editan ƙirar simulation ("Simulation Model"), wanda ke ba ku damar daidaita sigogin ƙirar simintin a yanayin hoto, ba tare da shigar da kwatancen rubutu a cikin zane ba.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ƙara ikon haɗa alamomi zuwa bayanan bayanan waje ta amfani da ODBC interface. Ana iya haɗa alamomi daga tsare-tsare daban-daban zuwa ɗakin karatu na gama gari.
  • Ƙara goyon baya don nunawa da bincika filayen al'ada a cikin taga zaɓin alamar.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An ƙara ikon yin amfani da hanyoyin haɗin rubutun rubutu a cikin zane.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ingantattun tallafi don tsarin PDF. Ƙara goyon baya ga ɓangaren alamomi (tebur na abun ciki) a cikin mai duba PDF. An aiwatar da ikon fitar da bayanai game da alamomin kewayawa zuwa PDF. Ƙara tallafi don hanyoyin haɗin waje da na ciki.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ƙara daidaiton sawun ƙafa don gano sawun sawun da ya bambanta da ɗakin karatu mai alaƙa.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An ƙara wani shafin daban zuwa allon allo da masu gyara sawun sawun tare da jerin gwaje-gwajen DRC da aka yi watsi da su.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ƙara goyon baya don girman radial.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ƙara ikon juyar da abubuwan rubutu akan allon da'ira da aka buga.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ƙara wani zaɓi don cike yankuna ta atomatik.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ingantattun kayan aikin PCB. Ƙara ikon nuna hoto a bayan fage don sauƙaƙa kwafin bayanan allo ko wuraren sawun sawu daga allon tunani lokacin da injiniyan ke juyawa. Ƙara goyon baya don cikakken rashin hanyar sawun ƙafa da kuma kammala waƙa ta atomatik.
  • An ƙara sabon kwamiti zuwa editan PCB don bincike ta hanyar abin rufe fuska da tace abubuwa.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • An ƙara sabon kwamiti don canza kaddarorin zuwa editan PCB.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Ingantattun kayan aikin don rarrabawa, marufi da motsi na sawun ƙafa.
    Sakin CAD KiCad 7.0
  • Kayan aiki don fitarwa a cikin tsarin STEP an canza shi zuwa injin kwatancen PCB na kowa tare da KiCad.

source: budenet.ru

Add a comment