Zazzage tsarin ginin Meson 1.0

An buga sakin tsarin ginin Meson 1.0.0, wanda ake amfani da shi don gina ayyuka kamar X.Org Server, Mesa, Lighttpd, systemd, GStreamer, Wayland, GNOME da GTK. An rubuta lambar Meson a cikin Python kuma tana da lasisi ƙarƙashin lasisin Apache 2.0.

Makullin ci gaba na Meson shine samar da tsari mai sauri da sauri tare da dacewa da sauƙi na amfani. Maimakon yin, ginin yana amfani da kayan aikin Ninja ta tsohuwa, amma ana iya amfani da sauran abubuwan baya kamar xcode da VisualStudio. Tsarin yana da ginannen mai sarrafa abin dogaro da yawa wanda ke ba ku damar amfani da Meson don gina fakiti don rarrabawa. An saita dokokin majalisa a cikin ƙayyadaddun harshe na musamman na yanki, ana iya karanta su da kyau kuma ana iya fahimtar su ga mai amfani (bisa ga ra'ayin marubucin, mai haɓakawa ya kamata ya ciyar da ɗan ƙaramin lokacin rubuta ƙa'idodin).

Haɗawa da ginawa akan Linux, Illumos/Solaris, FreeBSD, NetBSD, DragonFly BSD, Haiku, macOS da Windows ta amfani da GCC, Clang, Studio Visual da sauran masu tarawa ana tallafawa. Yana yiwuwa a gina ayyuka a cikin harsunan shirye-shirye daban-daban, gami da C, C++, Fortran, Java da Tsatsa. Ana tallafawa yanayin haɓaka haɓaka, wanda kawai abubuwan da ke da alaƙa kai tsaye da canje-canjen da aka yi tun ana sake ginawa na ƙarshe. Ana iya amfani da Meson don samar da gine-gine mai maimaitawa, inda gudanar da ginin a wurare daban-daban yana haifar da aiwatar da gaba ɗaya.

Babban sabbin abubuwa na Meson 1.0:

  • An ayyana tsarin ginin gine-gine a cikin harshen Tsatsa. Ana amfani da wannan ƙirar a cikin aikin Mesa don gina abubuwan da aka rubuta cikin Tsatsa.
  • Zaɓin prefix, mai goyan bayan mafi yawan ayyukan duba mai tarawa, yana ba da ikon sarrafa tsararraki ban da kirtani. Misali, yanzu zaku iya saka: cc.check_header('GL/wglew.h', prefix: ['#clude ','#hada da '])
  • An ƙara sabon gardama "--workdir" don ba da damar ƙetare kundin tsarin aiki. Misali, don amfani da kundin adireshi na yanzu maimakon kundin aiki, zaku iya gudu: meson devenv -C builddir --workdir .
  • Sabbin ma'aikata "a" da "ba a ciki" an gabatar da su don tantance abin da ya faru na ƙananan igiyoyi a cikin kirtani, kama da abin da aka samo a baya don faruwar wani abu a cikin tsararraki ko ƙamus. Misali: fs = shigo da ('fs') idan 'wani abu' a fs.read('somefile') # Gaskiya endif
  • Ƙara zaɓin "matakin gargaɗi = komai", wanda ke kunna fitarwa na duk faɗakarwar mai tarawa (a cikin dangi da MSVC yana amfani da -Weverything da / Wall, kuma a cikin gargaɗin GCC an haɗa su daban, kusan daidai da -Weverything. yanayin cikin dangi).
  • Hanyar rust.bindgen tana aiwatar da ikon yin amfani da hujjar "dogara" don wuce hanyoyin dogaro waɗanda yakamata mai tarawa ya sarrafa su.
  • An soke aikin java.generate_native_headers kuma an sake masa suna zuwa java.native_headers don dacewa da salon sawa na gama-gari na Meson.

source: budenet.ru

Add a comment