RHVoice 1.6.0 sakin magana mai haɗawa

An fito da tsarin hada-hadar magana ta bude RHVoice 1.6.0, da farko an ƙera shi don ba da tallafi mai inganci ga harshen Rashanci, amma kuma an daidaita shi don wasu harsuna, gami da Ingilishi, Fotigal, Ukrainian, Kyrgyzs, Tatar da Jojin. An rubuta lambar a C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin LGPL 2.1. Yana goyan bayan aiki akan GNU/Linux, Windows da Android. Shirin ya dace da daidaitattun hanyoyin sadarwa na TTS (rubutu-zuwa-magana) don canza rubutu zuwa magana: SAPI5 (Windows), Dispatcher Speech (GNU/Linux) da Android Text-To-Speech API, amma kuma ana iya amfani dashi a cikin NVDA. mai karanta allo. Mahaliccin kuma babban mai haɓaka RHVoice shine Olga Yakovleva, wanda ke haɓaka aikin duk da kasancewar makaho.

Sabuwar sigar tana ƙara sabbin zaɓuɓɓukan murya guda 5 don magana ta Rasha. An aiwatar da tallafin harshen Albaniya. An sabunta ƙamus na harshen Ukrainian. An faɗaɗa goyan bayan aikin murya na haruffan emoji. An yi aiki don kawar da kurakurai a cikin aikace-aikacen dandamali na Android, an sauƙaƙa shigo da ƙamus na al'ada, kuma an ƙara tallafi ga dandamali na Android 11. An ƙara sabbin saiti da aiki zuwa ainihin injin, gami da g2p. harka, word_break da goyan bayan matattarar daidaitawa.

Bari mu tuna cewa RHVoice yana amfani da ci gaban aikin HTS (HMM/DNN-tushen Maganar Magana Tsari) da kuma hanyar haɗin kai tare da ƙididdiga na ƙididdiga (Statistical Parametric Synthesis bisa HMM - Hidden Markov Model). Fa'idar ƙirar ƙididdiga ita ce ƙarancin farashi mai ƙima da ƙarfin CPU mara ƙima. Ana yin duk ayyuka a gida akan tsarin mai amfani. Ana tallafawa matakan ingancin magana guda uku (ƙananan ingancin, mafi girman aikin da ɗan gajeren lokacin amsawa).

Ƙarƙashin ƙirar ƙididdiga ita ce ƙarancin ingancin furci, wanda ba ya kai matakin synthesizers waɗanda ke haifar da magana dangane da haɗakar gutsuttsura na magana na yanayi, amma duk da haka sakamakon yana da kyau sosai kuma yayi kama da watsa rikodi daga lasifika. . Don kwatantawa, aikin Silero, wanda ke ba da injin haɗaɗɗen magana a buɗe dangane da fasahar koyon injin da tsarin ƙirar harshen Rashanci, ya fi RHVoice inganci.

Akwai zaɓuɓɓukan murya guda 13 don harshen Rashanci, da kuma 5 don Ingilishi. An ƙirƙiri muryoyin bisa rikodin maganganun yanayi. A cikin saituna za ku iya canza saurin, ƙara da ƙara. Ana iya amfani da ɗakin karatu na Sonic don canza ɗan lokaci. Yana yiwuwa a gano da canza yaruka ta atomatik bisa nazarin rubutun shigarwa (misali, don kalmomi da fa'ida a cikin wani harshe, ana iya amfani da ƙirar ƙirar ɗan asalin wannan harshe). Ana tallafawa bayanan martabar murya, suna ma'anar haɗakar muryoyin don harsuna daban-daban.

source: budenet.ru

Add a comment