Sakin tsarin init sysvinit 2.97

Bayan watanni 10 na ci gaba gabatar saki na classic init tsarin Sysvinit 2.97, wanda aka yi amfani da shi sosai a cikin rarrabawar Linux a cikin kwanakin da aka tsara da kuma farawa, kuma yanzu ana ci gaba da amfani da shi a cikin rabawa kamar Devuan da antiX. A lokaci guda, an ƙirƙiri sakin insserv 1.22.0 da startpar 0.65 abubuwan amfani da aka yi amfani da su tare da sysvinit. Amfani insserv an tsara shi don tsara tsarin lodawa da la'akari da dogaro tsakanin rubutun init, da farawa ana amfani dashi don tabbatar da ƙaddamar da layi ɗaya na rubutun da yawa yayin boot ɗin tsarin.

A cikin sabon saki:

  • An haɗa kayan aikin taimako sysd2v, wanda ke ba ku damar jujjuya fayilolin sashin sabis na na'ura zuwa tsarin rubutun farko na SysV na gargajiya tare da kanun labarai na LSB;
  • Ƙara ikon ɗaukar saituna, tsara su azaman fayiloli daban waɗanda ke cikin /etc/inittab.d/ directory;
  • An kunna dubawa don kasancewar libcrypt a cikin ɓangaren tushen maimakon yin amfani da tsayayyen hanya mai tsauri;
  • Ƙara fayilolin rajista da karantawa zuwa ga jerin watsi da Git;
  • An tsaftace lambar don yantar da ƙwaƙwalwar da ba a yi amfani da ita daidai ba;
  • Ƙara ikon ƙayyade lokacin rufewa a cikin tsarin "+hh: mm" ban da "hh:mm", "+m" da "yanzu";
  • Shirin insserv ya ƙara ikon ayyana prefix don shigarwa. Ta hanyar tsoho, yanzu an shigar da insserv a cikin matsayi na / usr (an motsa mai aiwatarwa daga / sbin zuwa / usr / sbin). Ma'aunin WANT_SYSTEMD a cikin Makefile yana sarrafa ko an kunna tallafin systemd/dbus.
  • An ƙara madaidaicin PREFIX zuwa fayil ɗin taron farawa don ƙarin ma'anar ma'anar farawa da saka hanyar shigarwa.

source: budenet.ru

Add a comment