OBS Studio 27.0 Sakin Yawo Live

An sanar da sakin OBS Studio 27.0 don yawo, tsarawa da rikodin bidiyo. An rubuta lambar a C/C++ kuma an rarraba ta ƙarƙashin lasisin GPLv2. Ana yin taro don Linux, Windows da macOS.

Manufar haɓaka OBS Studio shine ƙirƙirar analog na kyauta na aikace-aikacen Buɗewar Watsa shirye-shiryen Watsa shirye-shirye, ba a haɗa shi da dandamalin Windows ba, yana tallafawa OpenGL da ƙari ta hanyar plugins. Wani bambanci kuma shine amfani da tsarin gine-gine na zamani, wanda ke nuni da rarrabuwar mahalli da jigon shirin. Yana goyan bayan canza rafi na tushen, ɗaukar bidiyo yayin wasanni da yawo zuwa Twitch, Facebook Gaming, YouTube, DailyMotion, Hitbox da sauran ayyuka. Don tabbatar da babban aiki, yana yiwuwa a yi amfani da hanyoyin haɓaka kayan aiki (misali, NVENC da VAAPI).

Ana ba da tallafi don haɗawa tare da gina wurin da ya danganci rafukan bidiyo na sabani, bayanai daga kyamarori na yanar gizo, katunan ɗaukar bidiyo, hotuna, rubutu, abubuwan da ke cikin windows aikace-aikacen ko gabaɗayan allo. A yayin watsa shirye-shiryen, ana ba da izinin sauyawa tsakanin zaɓuɓɓukan fayyace da yawa (misali, don canja ra'ayi tare da jaddada abun cikin allo da hoton daga kyamarar gidan yanar gizo). Shirin kuma yana ba da kayan aiki don haɗawa da sauti, tacewa tare da plugins VST, daidaita ƙarar ƙara da kuma hana surutu.

A cikin sabon sigar:

  • Canjin da aka aiwatar (Buɗe da Sakewa), wanda ke bibiyar ayyukan shirye-shiryen da suka shafi samfoti, gami da canje-canje a wurin, tushe, ƙungiyoyi, masu tacewa da rubutun. Canjin juzu'i ya haɗa da ayyuka dubu 5 na ƙarshe kuma an sake saita shi zuwa sifili lokacin sake farawa ko sauya tarin fage.
  • Dandalin Linux yana goyan bayan ka'idar Wayland, da kuma ikon yin amfani da sabar multimedia na PipeWire a matsayin tushen ɗaukar bidiyo da sauti. OBS Studio na iya aiki yanzu azaman aikace-aikacen Wayland kuma yana ɗaukar windows da fuska a cikin yanayin tushen Wayland na al'ada. Shirye-shiryen taron OBS Studio tare da tallafin Wayland an shirya shi cikin tsarin flatpak.
  • Ƙara sabon hanyar ɗaukar allo (Nuna Capture) wanda ke aiki akan tsarin tare da GPUs da yawa kuma yana magance matsalar samun hoto mara kyau akan wasu kwamfyutocin kwamfyutoci tare da zane-zane na matasan (yanzu ba za ku iya iyakance fitarwa zuwa GPU ɗin da aka haɗa ba kuma ɗaukar allon lokacin amfani. kati mai hankali).
  • Yana ba da ikon haɗa tasirin canji zuwa ayyuka don kunna ko ɓoye tushe (na'urorin ɗaukar sauti da bidiyo, fayilolin mai jarida, mai kunna VLC, hotuna, windows, rubutu, da sauransu).
  • Don dandamali na macOS da Linux, haɗin kai tare da ayyukan yawo (Twitch, Mixer, YouTube, da sauransu) an aiwatar da su kuma an ƙara ikon shigar da taga mai bincike (Mai binciken Dock).
  • An ƙara maganganun faɗakarwa game da ɓacewar fayiloli lokacin loda tarin fage, aiki don duk tushen ginannen ciki, gami da Mai lilo da Bidiyo na VLC. Maganganun yana ba da zaɓuɓɓuka don zaɓar wani kundin adireshi, maye gurbin fayil, da neman fayilolin da suka ɓace. Lokacin da kuka matsar da duk fayiloli zuwa wani kundin adireshi, kuna da zaɓi don sabunta bayanan fayil a batches.
  • Don dandalin Windows, tacewar Suppression Noise tana goyan bayan tsarin kawar da surutu na NVIDIA.
  • An ƙara yanayin Track Matte zuwa tasirin canji na tushen raye-raye (Stinger Transition), wanda ke ba ku damar tsara sauyi tare da nuni lokaci guda na sassan sabon da tsohon wurin.
  • Ƙara goyon baya don laushi a cikin tsarin SRGB da amfani da ayyukan launi a cikin sararin launi mai layi.
  • Lokacin adana fayil, ana nuna cikakken hanyar zuwa fayil ɗin a ma'aunin matsayi.
  • An ƙara jujjuyawar kyamarar kama-da-wane zuwa menu da aka nuna akan tiren tsarin.
  • Ƙara saitin don kashe jujjuyawar kamara ta atomatik don zaɓaɓɓun na'urorin ɗaukar bidiyo.



source: budenet.ru

Add a comment