Sakin tsarin sarrafa ayyukan Trac 1.4

Ƙaddamar da gagarumin sakin tsarin gudanar da aikin Shafin 1.4, wanda ke ba da hanyar sadarwa ta yanar gizo don aiki tare da ma'ajin Subversion da Git, ginanniyar Wiki, tsarin bin diddigin al'amura da sashin tsara ayyuka don sabbin nau'ikan. An rubuta lambar a Python kuma rarraba ta ƙarƙashin lasisin BSD. Ana iya amfani da SQLite, PostgreSQL da MySQL/MariaDB DBMS don adana bayanai.

Trac yana ɗaukar mafi ƙarancin tsarin kula da ayyukan kuma yana ba ku damar sarrafa ayyukan yau da kullun tare da ƙaramin tasiri akan matakai da ƙa'idodin da aka riga aka kafa tsakanin masu haɓakawa. Ingin wiki da aka gina a ciki yana ba da damar yin amfani da alamar wiki a cikin kwatancen batutuwa, maƙasudai da aikatawa. Yana goyan bayan ƙirƙirar hanyoyin haɗin gwiwa da tsara haɗin kai tsakanin saƙonnin kuskure, ayyuka, canje-canje na lamba, fayiloli da shafukan wiki. Don waƙa da duk abubuwan da suka faru da ayyuka a cikin aikin, ana ba da keɓancewa ta hanyar tsarin lokaci.

A cikin uniform plugins ana samun samfura don kiyaye ciyarwar labarai, ƙirƙirar dandalin tattaunawa, gudanar da bincike, hulɗa tare da ci gaba da tsarin haɗin kai daban-daban, samar da takardu a cikin Doxygen, sarrafa abubuwan zazzagewa, aika sanarwa ta hanyar Slack, tallafawa Subversion da Mercurial.

Babban canje-canje idan aka kwatanta da tsayayyen reshe 1.2:

  • Canja zuwa yin amfani da injin samfuri mai sauri Jinja 2. Injin samfurin tushen XML Genshi an soke shi, amma saboda dalilai na dacewa tare da plugins ɗin da ke akwai kawai za a cire shi a cikin reshen 1.5 mara ƙarfi.
  • An daina dacewa da baya tare da plugins da aka rubuta don nau'ikan Trac kafin 1.0. Canje-canjen sun fi shafar musaya don samun damar bayanai.
  • Ƙungiyoyin masu amfani da aka ambata a cikin filin CC suna faɗaɗa kai tsaye zuwa jerin masu amfani da aka haɗa a cikin wannan rukunin.
  • Shafukan Wiki suna sanye da maɓalli tsakanin kunkuntar yanayin allo da cikakken allo don duba rubutu.
  • A cikin samfuran sanarwar wasiku, yanzu yana yiwuwa a yi amfani da bayanai game da canje-canje a filayen tikiti ("canji. filayen").
  • Ana aiwatar da samfoti ta atomatik na rubutun da aka tsara ta wiki don duk daidaitattun filayen (misali, bayanin rahoton). Masu amfani kuma sun sami damar daidaita lokacin jira da kansa tsakanin dakatar da shigarwa da sabunta yankin samfoti.
  • TracMigratePlugin ya zama wani ɓangare na Trac kuma yana samuwa azaman umarnin trac-admin convert_db. Bari mu tunatar da ku cewa wannan plugin ɗin yana ba ku damar ƙaura bayanan aikin Trac tsakanin rumbun bayanai daban-daban (misali, SQLite → PostgreSQL). Hakanan zaka iya lura da bayyanar tikitin share_comment da kuma abubuwan da aka makala suna motsa ƙananan umarni.
  • Filayen rubutu na al'ada yanzu suna da sifa max_size.
  • Taimako don tikitin cloning (kazalika ƙirƙirar tikiti daga sharhi) ta hanyar zaɓin ɓangaren tracopt.ticket.clone
  • Yana yiwuwa a ƙara hanyoyin haɗin kai na al'ada zuwa taken kewayawa ta amfani da daidaitattun kayan aikin.
  • An ƙaddamar da iyakokin masu inganta canji zuwa kayan aikin gyara tsari, da kuma tsarin gyaran sharhi.
  • Taimako don ba da abun ciki ta HTTPS kai tsaye daga tracd.
  • Mafi ƙarancin buƙatun buƙatun don Python (2.7 maimakon 2.6) da PostgreSQL (bai girme 9.1 ba).

source: budenet.ru

Add a comment