Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80

Bayan kusan shekaru biyu na ci gaba buga sakin fakitin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80, wanda ya zama ɗaya daga cikin mafi mahimmancin sakewa a tarihin aikin.

Main sababbin abubuwa:

  • Cardinally sake yin aiki mai amfani da ke dubawa wanda ya zama sananne ga masu amfani tare da gogewa a cikin wasu fakitin zane. An gabatar da sabon jigo mai duhu da sananniya tare da saitin gumaka na zamani maimakon kwatancen rubutu.

    Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80

    Canje-canjen kuma sun shafi hanyoyin aiki tare da linzamin kwamfuta/kwalbulai da maɓallan zafi. Misali, zaɓi yanzu ta tsohuwa ana yin ta ta hanyar danna hagu ko ja yayin riƙe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, kuma danna dama yana kawo menu na mahallin. Ƙara menu mai saurin shiga zuwa ayyukan da aka fi yawan amfani da su. An sabunta shimfidar wuri a cikin editan kadara da sassan saituna. An gabatar da ra'ayoyin samfuri da wuraren aiki (shafukan), ba ku damar fara aiki da sauri kan aikin da ake buƙata ko canzawa tsakanin ayyuka da yawa (alal misali, sassaƙa, zanen laushi ko bin motsi) da kuma ba da damar daidaita ma'amala zuwa abubuwan da kuke so. ;

    Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80

  • An aiwatar Yanayin Dubawa da aka sake rubutawa gaba ɗaya wanda ke ba ku damar nuna yanayin 3D a cikin sigar da aka inganta don ayyuka daban-daban kuma haɗe tare da aikin ku. Hakanan an ba da shawara sabon injin Mai saurin aikin benci wanda aka inganta don katunan zane na zamani wanda ke ba da damar aikin samfoti mai aiki don sarrafa shimfidar wuri, ƙirar ƙira, da sassaka.

    Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80

    Injin Workbench yana goyan bayan overlays, ba ka damar canza ganuwa na abubuwa da sarrafa su. Hakanan ana goyan bayan overlays a yanzu lokacin da ake yin samfoti na sakamako na Eevee da masu yin cycles, yana ba ku damar shirya wurin tare da cikakken inuwa.
    An sake yin samfoti na hayaki da simintin wuta, wanda ya fi kusa da sakamakon yin amfani da madaidaicin ma'anar jiki.

  • Dangane da injin Eevee, an shirya sabon yanayin ma'anar LookDev, wanda ke ba ku damar gwada kewayon haske mai tsayi (HDRI) ba tare da canza saitunan tushen haske ba. Hakanan za'a iya amfani da yanayin LookDev don samfoti aikin injin kera Keɓaɓɓu.

    Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80

  • A cikin 3D Viewport da editan UV kara da cewa sabbin kayan aikin mu'amala da gizmos, da kuma sabon kayan aikin mahallin mahallin, wanda ya haɗa da kayan aikin da a baya ake kira kawai ta gajerun hanyoyin keyboard. An ƙara Gizmos zuwa abubuwa daban-daban, ciki har da fitilu, kamara, da abubuwan da aka haɗa don daidaita sura da halaye;

    Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80

  • An ƙara sabon ma'ana eevee, wanda ke goyan bayan ma'anar tushen zahiri ta zahiri kuma yana amfani da GPU (OpenGL) kawai don nunawa. Ana iya amfani da Eevee duka don ƙaddamarwa na ƙarshe kuma a cikin taga Viewport don ƙirƙirar dukiya a ainihin lokacin. Eevee yana goyan bayan kayan da aka ƙirƙira ta amfani da nodes ɗin inuwa iri ɗaya kamar injin Cycles, wanda ke ba ku damar yin abubuwan da ke faruwa a cikin Eevee ba tare da saiti daban ba, gami da a ainihin lokacin. Don masu ƙirƙira albarkatu don wasannin kwamfuta, muna ba da Shadar BSDF mai ƙa'ida, wanda ya dace da samfuran shader na injinan wasan da yawa;

  • An ƙara tsarin zane mai girma biyu da raye-rayen Grease Pencil, yana ba ku damar ƙirƙirar zane-zane a cikin 2D sannan ku yi amfani da su a cikin yanayin 3D azaman abubuwa masu girma uku (an ƙirƙiri samfurin 3D bisa ga zane-zane masu lebur da yawa daga kusurwoyi daban-daban). Abubuwan Pencil an gina su cikin Blender kuma suna haɗawa tare da zaɓi na yanzu, gyarawa, magudi, da kayan haɗin kai. Za a iya tsara zane-zane da kuma yin amfani da kayan aiki da laushi, da kuma gyara da amfani da su wajen sassaka, kama da raga. Ana iya amfani da daidaitattun masu gyara raga don nakasu da canza launi. Lokacin nunawa, yana yiwuwa a yi amfani da tasiri kamar blurring, ƙirƙirar inuwa, ko gefuna masu haske.

  • A cikin tsarin ma'auni cycles bayar da goyan baya ga iyawa kamar ƙirƙira kayan aiki don haɗawa ta amfani da fasaha Cryptomatte, gashi da shading girma bisa BSDF da aikace-aikacen watsawar ƙasa bazuwar (SSS). An aiwatar da yanayin yin haɗin gwiwa, wanda ake amfani da GPU da CPU lokaci guda. Mahimmanci mai saurin fassarawa ta amfani da OpenCL. An ƙara tallafin CUDA don al'amuran da ba su dace da ƙwaƙwalwar GPU ba;

    Sakin tsarin ƙirar 3D kyauta Blender 2.80

  • A cikin yanayin gyare-gyare, ya zama mai yiwuwa a lokaci guda shirya raga da yawa, gami da taswirar rubutu (taswirar UV), da kuma gyara da sanya firam ɗin abubuwa da yawa. Ana amfani da fasaha don sarrafa daki-daki na samfurin yayin da ake yin smoothing lokaci guda Buɗe Subdiv;
  • Hotunan bayanan baya don nunawa yanzu an sanya su azaman abubuwa kuma ana iya haɗa su kuma a canza su tare da wurin;
  • An maye gurbin yadudduka da ƙungiyoyi tare da tarin, yana ba ku damar tsara jeri abubuwa a cikin wurin da sarrafa ƙungiyoyin abubuwa da ɗaurin su ta amfani da sauƙin ja & sauke salo. 3D Viewport yana ƙara ayyuka masu sauri don motsi abubuwa tsakanin tarin da kayan aiki don ƙarin madaidaicin sarrafa ganuwansu tare da goyan bayan ɓoye na wucin gadi da dindindin, gami da nau'in abu;
  • Ingantattun kayan aikin rayarwa da rigingimu. Sabbin masu iyakancewa, masu gyarawa da nau'ikan nau'ikan abubuwan firam an gabatar dasu don riging. Editan motsin rai yanzu yana da maɓalli na gani da kayan aikin gyarawa;
  • An sake fasalin aiwatar da jadawali na dogaro, maɓallai masu gyarawa da tsarin maki mai rairayi gaba ɗaya. A kan CPUs masu yawa na zamani, al'amuran da ke da adadi mai yawa na abubuwa da hadaddun rigs yanzu ana sarrafa su cikin tsari mai girma da sauri;
  • An aiwatar da ƙarin ingantaccen ilimin kimiyyar lissafi na halayen nama da samfurin nakasar su;
  • An sabunta API ɗin Python don haɗa canje-canjen da ke karya daidaituwa kuma, a wasu yanayi, suna buƙatar sake yin aikin rubutun da ƙari. Koyaya, yawancin ƙarin abubuwan da ake samu don sakin 2.79 an riga an daidaita su don aiki tare da sigar 2.80;
  • An cire injin ɗin Blender Internal na ainihin lokacin, wanda injin EEVEE ya maye gurbinsa;
  • An cire injin wasan (Blender Game Engine), a maimakon haka ana ba da shawarar yin amfani da hanyoyin da aka buɗe kamar injin. godiya. An gina lambar injin wasan da aka gina a baya a yanzu azaman aikin daban UPBGE;
  • Taimakon ginanniyar don shigo da fitarwa da fayiloli a cikin tsarin glTF 2.0, wanda galibi ana amfani dashi don loda albarkatun 3D a cikin wasanni da Yanar gizo.
  • An ƙara tallafi don metadata da tsarin WebM zuwa kayan aikin shigo da bidiyo da fitarwa.

source: budenet.ru

Add a comment