Sakin mai fassarar yaren shirye-shirye Vala 0.54.0

An fitar da sabon sigar fassarar harshen shirye-shirye Vala 0.54.0. Harshen Vala shine yaren shirye-shiryen da ke da alaƙa da abu wanda ke ba da ma'amala mai kama da C # ko Java. Ana fassara lambar Vala zuwa shirin C, wanda, bi da bi, ana haɗa shi ta daidaitaccen mai tarawa C zuwa fayil ɗin binary kuma ana aiwatar da shi a cikin saurin aikace-aikacen da aka haɗa zuwa lambar abu na dandalin manufa. Yana yiwuwa a gudanar da shirye-shirye a yanayin rubutun. Ana haɓaka harshen a ƙarƙashin aikin GNOME. Ana amfani da Gobject (Tsarin Abubuwan Glib) azaman samfurin abu. Ana rarraba lambar mai tarawa a ƙarƙashin lasisin LGPLv2.1.

Harshen yana da goyan baya don introspection, ayyukan lambda, musaya, wakilai da rufewa, sigina da ramummuka, keɓantawa, kaddarorin, nau'ikan marasa amfani, nau'in ƙima don masu canjin gida (var). Ana gudanar da sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya bisa ƙidayar tunani. An ɓullo da libgee na babban ɗakin karatu na shirye-shirye don harshen, wanda ke ba da ikon ƙirƙirar tarin don nau'ikan bayanan al'ada. Ana tallafawa ƙididdige abubuwan tara ta amfani da bayanin faɗuwa. Ana aiwatar da shirye-shiryen shirye-shiryen zane ta amfani da ɗakin karatu na zane na GTK.

Kit ɗin ya zo tare da ɗaruruwan ɗaurin ɗaruruwan ɗakuna a cikin yaren C. Mai fassarar Vala yana ba da tallafi ga yaren Genie, wanda ke ba da damar irin wannan, amma tare da haɗin gwiwa da aka yi wahayi daga harshen shirye-shiryen Python. Irin waɗannan shirye-shiryen kamar abokin ciniki na imel na Geary, harsashi mai hoto na Budgie, hoton Shotwell da shirin ƙungiyar fayil ɗin bidiyo, da sauransu ana rubuta su cikin yaren Vala. Harshen ana amfani da shi sosai don haɓaka rarraba OS na Elementary.

Manyan sabbin abubuwa:

  • Ƙara goyon baya ga wakilai tare da madaidaicin adadin sigogi;
  • Ƙara bayanin martaba na LIBC, wanda yake daidai da bayanin martaba na POSIX;
  • Ingantaccen tsarawa a cikin yanayin bayanin martaba na POSIX;
  • Ƙara ikon ayyana masu canji waɗanda zasu iya samun ƙima maras amfani tare da nau'in ƙima (var?);
  • Ƙara ikon bayyana azuzuwan da aka haramta don gado (an rufe);
  • Ƙara mai amfani mai aminci zuwa filayen aji waɗanda ba za su iya zama banza (a.?b.?c);
  • An ba da izinin farawa na abun ciki na tsari zuwa banza (const Foo[] BARS = {{"bar", 42}, null};);
  • An haramta aikin sake girman () don tsararru akai-akai;
  • Ƙarar fitarwar gargaɗi lokacin ƙoƙarin jefa aikin kira zuwa wofi ((void)not_void_func();
  • Ƙuntatawa da aka cire akan nau'ikan nau'ikan glib.Array;
  • Kafaffen gadon mallakar "var mara mallaka" a cikin bayanin foreach();
  • An sabunta ɗaure zuwa webkit2gtk-4.0 zuwa sigar 2.33.3;
  • An sabunta ɗaure zuwa gstreamer zuwa sigar 1.19.0+ git master;
  • An sabunta ɗaure zuwa gtk4 zuwa sigar 4.5.0~e681fdd9;
  • An sabunta ɗaurin gtk + -3.0 zuwa sigar 3.24.29+f9fe28ce
  • An sabunta ɗaure zuwa gio-2.0,glib-2.0 zuwa sigar 2.69.0;
  • Don Linux, an ƙara ɗaure zuwa SocketCAN;
  • Gyara a cikin ɗaurin glib-2.0, gio-2.0, gstreamer-rtp-1.0, javascriptcoregtk-4.0, gobject-2.0, pango, Linux, gsl, rest-0.7, libusb, libusb-1.0, pixman-1, webkit2gtk- tsawo-4.0, x11, zlib, gnutls;
  • An cire gedit-2.20 da kayan aikin yanar gizo-1.0;
  • Abubuwan da aka sabunta dangane da GIR;
  • An ƙara ikon bincika lambar C da aka samar zuwa tsarin gwaji;
  • Ingantacciyar girar, girarru, valadoc, libvaladoc/girimporter;
  • An gyara kurakurai da aka tara da kasawa na sassa daban-daban na tara bayanai.

source: budenet.ru

Add a comment