Harshen shirye-shiryen tsatsa 1.46

aka buga saki 1.46 na yaren shirye-shiryen tsarin Rust, wanda aikin Mozilla ya kafa. Harshen yana mai da hankali kan amincin ƙwaƙwalwar ajiya, yana ba da sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya ta atomatik, kuma yana ba da kayan aiki don cimma babban aiki daidaici ba tare da amfani da mai tara shara ba lokacin gudu.

Gudanar da ƙwaƙwalwar ajiya ta atomatik na Rust yana kawar da kurakurai yayin sarrafa masu nuni kuma yana ba da kariya daga matsalolin da suka taso daga ƙananan ƙananan ƙwaƙwalwar ajiya, kamar shiga yankin ƙwaƙwalwar ajiya bayan an 'yantar da shi, ɓangarorin null pointer, buffer overruns, da dai sauransu. Ana haɓaka mai sarrafa fakiti don rarraba ɗakunan karatu, tabbatar da taro da sarrafa abubuwan dogaro ta hanyar aikin. ofishin, ba ku damar samun ɗakunan karatu da ake buƙata don shirin a dannawa ɗaya. Ana tallafawa wurin ajiya don ɗaukar ɗakunan karatu akwati.io.

Main sababbin abubuwa:

  • An faɗaɗa ƙarfin ayyukan da aka ayyana ta amfani da kalmar "const fn", wanda za'a iya kiransa ba kawai a matsayin ayyuka na yau da kullun ba, amma kuma ana amfani dashi a cikin kowane mahallin maimakon madaidaicin. Ana ƙididdige waɗannan ayyukan a lokacin tattarawa, ba a lokacin aiki ba, don haka suna ƙarƙashin wasu ƙuntatawa, kamar ikon karantawa kawai daga madaidaitan.

    Sabuwar sakin ta cire haramcin amfani da ma'aikatan Boolean ("&&"da"||") a cikin irin waɗannan ayyuka, kuma yana ba da damar yin amfani da "idan", "idan bari", "match" ginawa,
    "yayin da", "yayin bari" da "madauki", kuma yana ba da ikon jujjuya zuwa yanka (yanki, tsararru masu ƙarfi) ta amfani da kalmar "&[T]". Amfani da waɗannan fasalulluka a cikin ayyukan "const fn" yana ba ku damar matsar da wasu ayyuka masu ƙarfi na albarkatu zuwa matakin tattarawa. Misali, aiwatar da "const-sha1" yana ba da damar yin lissafin SHA-1 hashes a lokacin tattarawa, wanda ke haifar da ɗaurin WinRT don Rust yana gudana kusan sau 40 cikin sauri.

  • Don sa saƙonnin kuskure su zama masu ba da labari, goyan bayan sifa "#[track_caller]" an daidaita shi, wanda ke da amfani ga ayyuka kamar cirewa, wanda zai iya haifar da firgita idan an yi amfani da nau'in ba daidai ba. Mai kula da firgici zai yi amfani da ƙayyadadden sifa don buga wurin mai kiran a cikin saƙon kuskure.
  • Halin "const", wanda ke ƙayyade yiwuwar amfani da shi a cikin kowane mahallin maimakon akai-akai, ana amfani da shi a cikin std :: mem :: hanyar manta.
  • An matsar da wani sabon yanki na API zuwa tsayayyen nau'in, gami da ingantaccen zaɓi ::zip da vec :: Drain :: as_slice.
  • A cikin mai sarrafa kunshin Cargo kara da cewa goyan bayan sabbin masu canjin yanayi da aka saita lokacin tattara fakiti: CARGO_BIN_NAME (sunan fayil ɗin da aka samu sakamakon), CARGO_CRATE_NAME (sunan fakiti), CARGO_PKG_LICENSE (lasisi da aka ƙayyade a cikin bayyanuwa), CARGO_PKG_LICENSE_FILE (hanyar zuwa fayil ɗin lasisi).

source: budenet.ru

Add a comment