Crystal 0.34.0 an sake shi

An fito da wani sabon nau'in Crystal, harshen shirye-shirye da aka haɗa tare da Ruby syntax, babban fasalin su shine lokacin aiki tare da madauki na taron "gina", wanda duk ayyukan I / O ba daidai ba ne, tallafi don multithreading (muddin. kamar yadda ake kunna ta ta tuta yayin haɗawa) kuma mai sauƙin aiki da dacewa tare da ɗakunan karatu a cikin C.

An fara da sigar 0.34.0, harshen a hukumance ya fara matsawa zuwa ainihin sakinsa na farko (watau sigar 1.0).

Sabuwar sigar Crystal ta ƙunshi canje-canje masu zuwa da haɓakawa cikin tsari mai mahimmanci:

  • An ƙara sabon ɗakin karatu na shiga cikin API Shiga, wanda, ba kamar na da ba, zai iya aika saƙonni zuwa mabambanta daban-daban da kuma tace waɗannan saƙonni daban-daban dangane da "source".

  • Rudiments daga duniyar ci gaban C, Errno и WinError, wanda aka yi amfani da shi don abubuwan farko na I/O, sun zama abin da ya shuɗe godiya ga keɓancewar matsayi IO:: Kuskure (duk da haka, babu wanda ya hana amfani da Errno tukuna).

  • Cire canji ta atomatik na wasu nila daga ma'aikacin harka/lokacin/wani. Ana yin haka ne don a hana mai haɓakawa tsallake ɗaya daga cikin rassan da gangan. lokacin da Lokacin daidaitawa akan lamurra masu ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai kamar ƙididdiga da wucewa ta nau'ikan daga Union. Wato, a sauƙaƙe, wannan lambar ba za ta ƙara yin aiki ba tare da ƙara fayyace ɗaya ba lokacin da (lokacin Char) ko ayyuka wani- rassan:

a = 1 || 'x' || "foo"
kaso a
lokacin Int32
#…
lokacin String
#…
karshen

  • Zaɓin mai tarawa kashe_overflow babu kuma. Don ayyukan wuce gona da iri, yi amfani da hanyoyin &+, &-, &*.

  • Tsari#cika yanzu yana tashi da sauri fiye da harsashi, godiya ga maye gurbin madaidaicin madauki tare da memset guda ɗaya mai sauƙi;

  • Manajan shards (fakiti), wanda ake kira, paradoxically, shards, yanzu yana amfani da sauri kuma mafi inganci Molinillo dogaro gamsuwa algorithm samu a CocoaPods (Swift) da magini (Ruby).

  • Ƙara goyon baya LLVM 10, wanda a ka'idar zai ba mu wasu karuwa a yawan aiki, kwanciyar hankali, da dai sauransu.

... da wasu da yawa, a cikin ra'ayi na, ƙarancin ingantawa.

Ina so in lura cewa Crystal harshe ne da aka gina akan LLVM, wanda ke ba ku damar rubuta aikace-aikacen wasu lokuta cikin sauri, mafi sauƙi kuma mafi mahimmanci fiye da fassarar "'yan'uwa", kuma a lokaci guda samun binary mai sauri a sakamakon. Idan aka kwatanta da Golang, ya yi fice saboda cikakken cikakken OOP ɗin sa, goyan bayan gamayya, da madaidaicin tsari mai sauƙi da fahimta. Manufarsa ya fi kama da Nim, amma a lokaci guda yana mai da hankali kan amfani mai amfani "a nan da yanzu", godiya ga wanda yake da shi a cikin arsenal na API da yawa rubuce-rubuce, dacewa da kayan aiki masu inganci, da goyan bayan masu haɓaka harshe sabili da haka sosai barga.

source: linux.org.ru

Add a comment