Zabbix 5.2 an sake shi tare da tallafi don IoT da saka idanu na roba

An fito da tsarin sa ido na kyauta tare da cikakken buɗe tushen Zabbix 5.2.

Zabbix tsarin ne na duniya don saka idanu akan aiki da wadatar sabobin, injiniyanci da kayan aikin cibiyar sadarwa, aikace-aikacen, bayanan bayanai, tsarin haɓakawa, kwantena, sabis na IT, sabis na yanar gizo, kayan aikin girgije.

Tsarin yana aiwatar da cikakken zagayowar daga tattara bayanai, sarrafawa da canza shi, nazarin bayanan da aka karɓa, da ƙarewa tare da adana wannan bayanan, gani da aika faɗakarwa ta amfani da ƙa'idodin haɓakawa. Hakanan tsarin yana ba da zaɓuɓɓuka masu sassauƙa don faɗaɗa tarin bayanai da hanyoyin faɗakarwa, da kuma damar aiki da kai ta API mai ƙarfi.

Mai haɗin yanar gizo guda ɗaya yana aiwatar da tsarin gudanarwa na tsakiya na tsarin sa ido da rarraba haƙƙin samun dama ga ƙungiyoyin masu amfani daban-daban. Ana rarraba lambar aikin a ƙarƙashin lasisin GPLv2.

Zabbix 5.2 sabon babban sigar da ba na LTS bane tare da daidaitaccen lokacin tallafi na hukuma.

Babban haɓakawa a cikin sigar 5.2:

  • goyan baya don saka idanu na roba tare da ikon ƙirƙirar hadaddun rubutun matakai masu yawa don samun bayanai da aiwatar da hadaddun binciken kasancewar sabis
  • saitin ayyukan faɗakarwa don nazari na dogon lokaci ya bayyana wanda ke ba ku damar samar da faɗakarwa kamar "Yawan ma'amaloli a cikin dakika ɗaya a cikin Oktoba ya karu da 23%"
  • goyan bayan matsayin mai amfani don sarrafa haƙƙin mai amfani tare da ikon sarrafa damar yin amfani da abubuwan haɗin yanar gizo daban-daban, hanyoyin API da ayyukan mai amfani.
  • ikon adana duk bayanan sirri (kalmomin sirri, alamomi, sunayen masu amfani don izini, da sauransu) da aka yi amfani da su a cikin Zabbix a cikin Hashicorp Vault na waje don iyakar tsaro.
  • tallafi don saka idanu na IoT da saka idanu na kayan aikin masana'antu ta amfani da modus da ka'idojin MQTT
  • ikon adanawa da sauri canzawa tsakanin masu tacewa a cikin dubawa

Inganta tsaro da amincin sa ido saboda:

  • Hashicorp Vault
  • Taimakon UserParameterPath don wakilai
  • sunan mai amfani ko kalmar sirri mara kuskure ba zai samar da wani ƙarin bayani game da ko akwai mai amfani mai rijista ba

Ingantattun ayyuka da ci gaba saboda:

  • goyan baya don daidaita nauyin kaya don haɗin yanar gizon yanar gizon da API, wanda ke ba da damar daidaitawa a kwance na waɗannan abubuwan
  • ingantattun ayyuka don dabarun sarrafa taron

Wasu gagarumin cigaba:

  • ikon tantance yankuna lokaci daban-daban don masu amfani daban-daban
  • iya duba halin yanzu na tarihin cache na tsarin aiki don ƙarin fahimtar aikin Zabbix
  • a matsayin wani ɓangare na haɗa ayyukan hotunan kariyar kwamfuta da dashboards, an canza samfuran hotunan kariyar zuwa samfuran dashboard.
    tallafin mai masaukin baki don samfuran rundunar
  • runduna musaya ya zama na zaɓi
  • ƙarin goyan baya don tags don samfuran runduna
  • ikon yin amfani da macros na al'ada a cikin preprocessing lambar rubutun
  • ikon sarrafa matsayin awo maras tallafi a cikin aiwatarwa don saurin mayar da martani ga irin waɗannan abubuwan da suka faru da kuma ƙarin ingantattun abubuwan tabbatar da wadatar sabis.
  • goyan bayan macro Eventlog don nuna bayanan aiki
  • goyan bayan macros na al'ada a cikin kwatancen awo
  • goyan bayan tantancewar narkar da HTTP
  • Agent Zabbix mai aiki yanzu zai iya aika bayanai zuwa runduna da yawa
  • Matsakaicin tsayin macros mai amfani ya ƙaru zuwa 2048 bytes
  • ikon yin aiki tare da masu kai HTTP a cikin rubutun riga-kafi
    goyan baya don dakatar da tsoho harshe ga duk masu amfani
  • Jerin dashboards yana nuna karara waɗanne dashboards na ƙirƙira da ko na ba su damar yin amfani da su ga wasu masu amfani.
  • ikon gwada ma'aunin SNMP
  • sigar mafi sauƙi don saita lokutan kulawa don kayan aiki da ayyuka
  • An sauƙaƙa sunayen samfuri
  • mafi sauki dabaru don tsara jadawalin cak don awo marasa goyan baya
  • Yaml ya zama sabon tsarin aiki na shigo da fitarwa
  • sababbin hanyoyin samfuri don saka idanu Alamar alama, Microsoft IIS, Oracle Database, MSSQL, da sauransu, PHP FPM, Squid

Daga cikin akwatin Zabbix yana ba da haɗin kai tare da:

  • Taimakon dandamali Jira, Jira ServiceDesk, Redmine, ServiceNow, Zendesk, OTRS, Zammad, Solarwinds Service Desk, TOPdesk, SysAid
  • Tsarin sanarwar mai amfani Slack, Pushover, Discord, Telegram, VictorOps, Microsoft Teams, SINGNL4, Mattermost, OpsGenie, PagerDuty, iLert

Akwai fakiti na hukuma don nau'ikan dandamali na yanzu:

  • Rarraba Linux RHEL, CentOS, Debian, SuSE, Ubuntu, Raspbian don gine-gine daban-daban
  • Tsarukan haɓakawa bisa VMWare, VirtualBox, Hyper-V, XEN
    Docker
  • wakilai na duk dandamali ciki har da fakitin MacOS da MSI don wakilan Windows

Ana samun saurin shigarwa na Zabbix don dandamalin girgije:

  • AWS, Azure, Google Cloud, Digital Ocean, IBM/RedHat Cloud, Yandex Cloud

Don ƙaura daga nau'ikan da suka gabata, kawai kuna buƙatar shigar da sabbin fayilolin binary (uwar garken da wakili) da dubawa. Zabbix zai aiwatar da aikin sabuntawa ta atomatik. Babu sabbin wakilai da ke buƙatar shigar da su.

Ana iya samun cikakken jerin duk canje-canje a ciki bayanin canje-canje и takardun.


a nan mahada don saukewa da shigarwar girgije.

source: linux.org.ru