WhatsApp yana faɗaɗa yanayin ƙasa na ƙasashen da ake samun kuɗin kuɗi a cikin app

Daga yau, mazauna Brazil za su iya yin musayar kuɗi kai tsaye a cikin aikace-aikacen WhatsApp. Sanarwar da kamfanin ya fitar ta ce an aiwatar da wannan fasalin ne a dandalin Pay na Facebook. Masu amfani yanzu suna da ikon aika kuɗi daga asusun kasuwanci na WhatsApp. An yi niyya wannan fasalin da farko don sauƙaƙa wa ƙananan ƴan kasuwa karɓar kuɗi.

WhatsApp yana faɗaɗa yanayin ƙasa na ƙasashen da ake samun kuɗin kuɗi a cikin app

WhatsApp ya ce biyan kuɗi yana da aminci kuma za ku buƙaci tabbatar da shaidar ku ta amfani da hoton yatsa ko kalmar sirri mai lamba shida don kammala ciniki. Biyan kuɗi ta WhatsApp a halin yanzu ana tallafawa ta hanyar Visa da MasterCard debit da katunan kuɗi waɗanda manyan bankunan Brazil da yawa ke bayarwa. An ba da rahoton cewa lokacin canja wuri tsakanin mutane masu zaman kansu, ba za a caje kuɗin ciniki ba.

Kamar yadda kuka sani, tura kuɗi zuwa WhatsApp ya zama samuwa ga mazauna Indiya a cikin 2018 bisa tsarin gwaji. Kasancewar yanzu an ƙaddamar da sabis ɗin cikin nasara a Brazil yana ba da bege cewa nan gaba kaɗan, aika kuɗi ta hanyar mashahurin manzo zai zama samuwa a wasu ƙasashe. Domin shiga cikin kasuwar hada-hadar kudi, dole ne kamfani ya sami izini da ya dace daga hukumomin gida, wanda ke ɗaukar ɗan lokaci.

An bayyana cewa nan gaba kadan za a samu damar tura kudi zuwa WhatsApp a wasu kasashe da dama, amma har yanzu kamfanin bai bayyana ko wanne ne ba.



source: 3dnews.ru

Add a comment