Rayayye fiye da duk masu rai: AMD tana shirya katunan zane na Radeon RX 600 dangane da Polaris

A cikin fayilolin direba don katunan bidiyo, zaku iya samun nassoshi akai-akai zuwa sabbin samfura na masu haɓaka zane waɗanda har yanzu ba a gabatar da su a hukumance ba. Don haka a cikin kunshin direban AMD Radeon Adrenalin Edition 19.4.3, an sami shigarwar game da sabbin katunan bidiyo na Radeon RX 640 da Radeon 630.

Rayayye fiye da duk masu rai: AMD tana shirya katunan zane na Radeon RX 600 dangane da Polaris

Sabbin katunan bidiyo sun sami abubuwan gano "AMD6987.x". Radeon RX 550X da Radeon 540X masu haɓaka zane-zane suna da abubuwan gano iri ɗaya, ban da lamba bayan digo. Kamar yadda kuka sani, waɗannan katunan bidiyo na wayar hannu matakin-shigo ne bisa Polaris GPUs. Kuma a nan ƙarshe ya taso nan da nan cewa ba za mu ga ƙananan katunan bidiyo akan sabon Navi GPUs a nan gaba ba. Madadin haka, za a sake ba mu kyautar tsohuwar Polaris.

Rayayye fiye da duk masu rai: AMD tana shirya katunan zane na Radeon RX 600 dangane da Polaris

Gabaɗaya, wannan ba shine karo na farko ba don AMD don sakin katunan bidiyo na ƙarni na baya a ƙarƙashin sabbin sunaye, “ragewa” su a cikin matsayi. Haka Radeon 540X da RX 550X suka yi ƙasa da ƙasa suka zama Radeon RX 630 da 640, bi da bi. Yana yiwuwa Radeon RX 560 zai juya zuwa Radeon RX 650.

Lura cewa jita-jita a baya sun bayyana cewa sabon ƙarni na katunan bidiyo na AMD za a kira shi "Radeon RX 3000", don haka ambaton katunan bidiyo na jerin 600 ya zama ba zato ba tsammani. Ana iya bayyana waɗannan bambance-bambance a sauƙaƙe: dangin Radeon RX 3000 za su ƙunshi katunan bidiyo na tsakiya da babba dangane da sabon Navi GPUs, kuma za a haɗa ƙananan ƙirar ƙira a cikin jerin Radeon RX 600. Ko jita-jita ba daidai ba ne. , kuma duk sabbin katunan bidiyo za su kasance na dangin Radeon RX 600 A ƙarshe, jerin Radeon RX 600 za a iya gabatar da su a cikin ɓangaren wayar hannu kawai.


Rayayye fiye da duk masu rai: AMD tana shirya katunan zane na Radeon RX 600 dangane da Polaris

A ƙarshe, bari mu tunatar da ku cewa Radeon 540X da RX 550X katunan bidiyo na wayar hannu an gina su akan 14nm Polaris GPUs. A cikin yanayin farko akwai na'urori masu sarrafa rafi guda 512, yayin da a cikin na biyu za a iya samun 512 ko 640 dangane da nau'in. Matsakaicin gudun agogon GPU shine 1219 da 1287 MHz, bi da bi. Adadin ƙwaƙwalwar bidiyo na GDDR5 zai iya zama 2 ko 4 GB a cikin duka biyun.



source: 3dnews.ru

Add a comment