Zulip 2.1

An gabatar da sakin Zulip 2.1, dandamalin uwar garken don tura saƙon gaggawa na kamfanoni masu dacewa don tsara sadarwa tsakanin ma'aikata da ƙungiyoyin ci gaba. Zulip ne ya kirkiro aikin da farko kuma an buɗe shi bayan samunsa ta Dropbox a ƙarƙashin lasisin Apache 2.0. An rubuta lambar gefen uwar garken a cikin Python ta amfani da tsarin Django. Akwai software na abokin ciniki don Linux, Windows, macOS, Android da iOS, kuma an samar da ginanniyar hanyar sadarwa ta yanar gizo.

Tsarin yana goyan bayan saƙon kai tsaye tsakanin mutane biyu da tattaunawar rukuni. Za'a iya kwatanta Zulip da sabis na Slack kuma ana ɗaukarsa azaman analog na kamfani na ciki na Twitter, ana amfani dashi don sadarwa da tattaunawa akan batutuwan aiki a cikin manyan ƙungiyoyin ma'aikata. Yana ba da kayan aikin don bin diddigin matsayi da shiga cikin tattaunawa da yawa lokaci guda ta amfani da samfurin nunin saƙo mai zare wanda shine mafi kyawun sulhu tsakanin ɗaure da ɗakunan Slack da sararin jama'a guda ɗaya na Twitter. Ta hanyar zaren duk tattaunawa lokaci guda, zaku iya kama duk ƙungiyoyi a wuri ɗaya yayin da kuke riƙe da ma'ana tsakanin su.

Ƙarfin Zulip kuma ya haɗa da goyan baya don aika saƙonni ga mai amfani a cikin yanayin layi (za a isar da saƙon bayan bayyana akan layi), adana cikakken tarihin tattaunawa akan uwar garken da kayan aikin bincike na tarihin, ikon aika fayiloli a cikin Jawo-da- Yanayin saukewa, daidaitawa ta atomatik don tubalan lambobin da aka watsa cikin saƙonni, ginanniyar harshe mai ƙirƙira don ƙirƙirar jerin abubuwa da sauri da tsara rubutu, kayan aikin aika sanarwar rukuni, ikon ƙirƙirar rufaffiyar ƙungiyoyi, haɗin gwiwa tare da Trac, Nagios, Github, Jenkins, Git , Subversion, JIRA, Puppet, RSS, Twitter da sauran ayyuka, kayan aiki don haɗa alamun gani zuwa saƙonni.

A yau ne aka saki uwar garken Zulip. An yi ayyuka masu ban sha'awa da yawa da aka yi a wajen sabar-gefen codebase a cikin 'yan watannin da suka gabata.

Manyan sabbin abubuwa:

  • An ƙara kayan aiki don shigo da bayanai daga ayyuka bisa Mattermost, Slack, HipChat, Stride da Gitter. Ana shigo da daga Slack yana goyan bayan duk damar da ake samu lokacin da abokan cinikin kasuwancin ke fitar da bayanai.
  • Don tsara cikakken bincike na rubutu, zaku iya yin yanzu ba tare da shigar da ƙarin ƙari na musamman zuwa PostgreSQL ba, wanda ke ba ku damar amfani da dandamali na DBaaS kamar Amazon RDS maimakon DBMS na gida.
  • An ƙara samun damar yin amfani da kayan aikin don fitar da bayanai zuwa mahaɗin yanar gizo na mai gudanarwa (a baya, ana fitar da fitarwa daga layin umarni kawai).
  • Ƙara goyon baya ga Debian 10 "Buster" kuma ya bar goyon baya ga Ubuntu 14.04. Tallafin CentOS/RHEL bai cika cikakke ba kuma zai bayyana a cikin fitowar gaba.
  • An sake fasalin tsarin sanarwar imel ɗin gaba ɗaya, yana kawo shi zuwa ƙaramin salo mai kama da tsarin sanarwar GitHub. Ƙara sabbin saitunan sanarwa waɗanda ke ba ku damar sarrafa halayen sanarwar turawa da sanarwar imel don abin rufe fuska (misali, Zulip 2.1dukan), da kuma canza hanyar kirga saƙonnin da ba a karanta ba.
  • An sake aiwatar da ƙofa don tantance saƙon imel masu shigowa. Ƙara goyon baya don watsa rafukan saƙon Zulip zuwa jerin aikawasiku, ban da kayan aikin da ake da su a baya don haɗawa tare da sabis na aikawa da Zulip.
  • Ƙara ginanniyar goyan baya don tabbatar da SAML (Tsaro Alamar Alamar Harshen). Sake rubuta lambar don haɗawa tare da hanyoyin tabbatar da Google - duk bayanan OAuth/ zamantakewa an sake gina su ta amfani da tsarin python-social-auth.
  • Ƙaddamarwa tana ba mai amfani da ma'aikacin bincike na "rafukan: jama'a", wanda ke ba da damar bincika duk tarihin buɗaɗɗen wasiƙar kungiya.
  • An ƙara juzu'i zuwa alamar alama don nuna hanyoyin haɗi zuwa batutuwan tattaunawa.
  • An faɗaɗa saitunan masu daidaitawa, yana ba ku damar zaɓin sarrafa haƙƙoƙin mai amfani don ƙirƙirar tashoshin nasu da gayyatar sabbin masu amfani zuwa gare su.
  • Goyon baya don samfotin shafukan yanar gizo da aka ambata a cikin saƙonni an koma matakin gwajin beta.
  • An inganta bayyanar, ƙirar indents a cikin jeri, ƙididdiga da tubalan lambobi an sake fasalta su sosai.
  • An ƙara sabbin kayan haɗin kai tare da BitBucket Server, Buildbot, Gitea, Harbor da Redmine. Ingantacciyar ingantaccen tsari a cikin samfuran haɗin kai da ke akwai.
    An shirya cikakkun fassarorin don yarukan Rasha da Yukren.

source: linux.org.ru

Add a comment