topic: Блог

Bude sigar beta na iOS 13 da iPadOS sun fito

Apple ya fitar da nau'ikan beta na jama'a na iOS 13 da iPadOS. A baya can, suna samuwa ne kawai ga masu haɓakawa, amma yanzu suna samuwa ga kowa da kowa. Ɗayan sabbin abubuwa a cikin iOS 13 shine saurin loda shirye-shirye, jigon duhu, da sauransu. Muna magana game da wannan dalla-dalla a cikin kayanmu. "Tablet" iPadOS ya sami ingantaccen tebur, ƙarin gumaka da widgets, […]

Beeline zai sauƙaƙa masu amfani da buƙatar shigar da bayanan katin banki lokacin yin sayayya ta kan layi

VimpelCom (alamar Beeline) ita ce ta farko a tsakanin masu gudanar da wayar hannu ta Rasha don gabatar da fasahar Masterpass, wanda tsarin biyan kuɗi na Mastercard ya haɓaka. Masterpass wurin ajiyar bayanan katin banki ne wanda tsarin tsaro na Mastercard ke kiyaye shi. Tsarin yana ba ku damar biyan kuɗi akan rukunin yanar gizon da aka yiwa alama da tambarin Masterpass ba tare da sake shigar da bayanan katin bankin ku ba. Wannan yana ƙara jin daɗin sayayya ta kan layi kuma yana adana lokaci. Godiya ga […]

An samo kayan aikin ƙetare abubuwa biyu akan Google Play

ESET ta ba da rahoton cewa munanan aikace-aikace sun bayyana a cikin Google Play Store waɗanda ke neman samun damar shiga kalmomin shiga na lokaci ɗaya don keɓance ingantaccen abu biyu. Kwararrun ESET sun ƙaddara cewa malware ɗin an canza su azaman musayar cryptocurrency na doka ta BtcTurk. Musamman ma, an gano mugayen shirye-shiryen da ake kira BCTurk Pro Beta, BtcTurk Pro Beta da BTCTURK PRO. Bayan saukewa kuma shigar [...]

Sberbank ya ƙaddamar da sabis na canja wurin kuɗi daga katunan kuɗi

Sberbank ya ƙaddamar da sabis na canja wurin kuɗi daga katunan kuɗi zuwa katunan zare kudi tsakanin abokan cinikinsa a ranar 25 ga Yuni. A halin yanzu, ana iya amfani da shi a cikin sigar yanar gizo na aikace-aikacen Sberbank Online, kuma kaɗan daga baya wannan damar kuma za ta bayyana ga masu amfani da aikace-aikacen wayar hannu, rahoton RBC dangane da sabis na manema labarai na banki. Canja wurin kuɗi kai tsaye daga kiredit zuwa katunan zare kudi na Sberbank na iya zama […]

Rasberi PI 4

Kayan aikin da aka ayyana: CPU BCM2711, 4 Cortex-A72 cores, 1,5 GHz. Yanzu 28 nm maimakon 40. GPU VideoCore Vl, ya bayyana goyon baya ga OpenGL ES 3.0, H.265 decoding, H.264 encoding da decoding, 1 4K duba a 60fps ko 2 4K saka idanu a 30fps RAM 1, 2 ko 4 GB don zaɓar. daga (LPDDR4-2400) Gigabit ethernet akan bas ɗin PCI-E Wi-Fi 802.11ac, Bluetooth […]

nginx 1.17.1

An saki Nginx 1.17.1. 1.17 shine reshen babban layi na nginx na yanzu; ana haɓaka sabar yanar gizon a cikin wannan reshe. Tsayayyen reshe na nginx na yanzu shine 1.16. Na farko, kuma a halin yanzu na ƙarshe, sakin wannan reshe ya faru ne a ranar 23 ga Afrilu Ƙara: limit_req_dry_run umarni. Addendum: Lokacin amfani da umarnin zanta a cikin toshe sama, maɓallin zanta mara komai yanzu yana haifar da sauyawa zuwa zagaye-robin […]

Sakin PyOxidizer don tattara ayyukan Python cikin abubuwan aiwatarwa mai sarrafa kansa

An gabatar da sakin farko na kayan aikin PyOxidizer, wanda ke ba ku damar haɗa aikin Python a cikin nau'in fayil ɗin aiwatar da kai, gami da fassarar Python da duk ɗakunan karatu da albarkatun da suka dace don aikin. Ana iya aiwatar da irin waɗannan fayilolin a cikin mahalli ba tare da shigar da kayan aikin Python ba ko ba tare da la'akari da sigar Python da ake buƙata ba. PyOxidizer kuma yana iya samar da abubuwan aiwatarwa masu alaƙa da ƙima waɗanda ba su da alaƙa […]

Akwai nau'in Beta na bugun Linux na injin wasan OpenXRay

Bayan watanni shida na aiki akan daidaita lambar, akwai nau'in beta na tashar jiragen ruwa na injin wasan OpenXRay don Linux (na Windows, sabon ginin shine Fabrairu 221). An shirya taruka zuwa yanzu kawai don Ubuntu 18.04 (PPA). Aikin OpenXRay yana haɓaka injin X-Ray 1.6 da aka yi amfani da shi a wasan STALKER: Call of Pripyat. An kafa aikin ne bayan yabo daga lambobin tushen injin da nufin […]

Yanke ɓoyayyen akwati na LUKS a lokacin boot ɗin tsarin

Barka da rana da dare kowa! Wannan sakon zai zama da amfani ga waɗanda ke amfani da ɓoyayyen bayanan LUKS kuma suna so su lalata diski a ƙarƙashin Linux (Debian, Ubuntu) a matakin ɓarna tushen ɓangaren. Kuma ba zan iya samun irin waɗannan bayanai a Intanet ba. Kwanan nan, tare da karuwar adadin diski a cikin ɗakunan ajiya, na ci karo da matsalar ɓata diski ta amfani da fiye da sanannun […]

Warware ayyukan Ƙwararrun Ƙwararrun Duniya na tsarin sadarwa a cikin iyawar SiSA. Kashi na 1 - Saitin Asali

An yi nufin samar da mahalarta mahalarta abubuwan da suka saba amfani wadanda suke neman a kasuwar kwadago ta zamani. Ƙarfin “Network and System Administration” ya ƙunshi sassa uku: Network, Windows, Linux. Ayyukan sun canza daga gasar zuwa gasar, yanayin gasar suna canzawa, amma tsarin ayyukan ga mafi yawan lokuta ya kasance ba canzawa. Network Island zai zama na farko saboda saukin sa dangane da tsibiran Linux da Windows. […]

Nawa ne daliban da suka kammala karatu a jami'o'in Rasha daban-daban suke samu?

Nawa ne daliban da suka kammala karatun digiri na jami'o'in Rasha daban-daban suke samu?Mu a My Circle kwanan nan muna aiki kan bayanan martabar masu amfani da mu, tunda mun yi imanin cewa ilimi - duka mafi girma da ƙari - shine mafi mahimmancin aikin zamani a cikin IT. Kwanan nan mun ƙara bayanan martaba na jami'o'i da ƙarin cibiyoyi. ilimi, inda ake tattara kididdiga akan waɗanda suka kammala karatunsu, da kuma damar […]